ผู้เขียน หัวข้อ: Accord G9 Minor change ต่อหน้าจอมือถือขึ้นจอรถขณะรถวิ่งได้รึเปล่าครับ?  (อ่าน 3970 ครั้ง)

ออฟไลน์ cowarddemon

• Newbie
  • *
รบกวนถามเป็นข้อๆ

1.เห็นในสเปคเขียนว่ามี mirror link แสดงว่าต่อหน้าจอมือถือขึ้นจอรถได้เลยใช่มั๊ยครับ? หรือจำเป็นต้องติดตั้งพวกกล่อง wifi เพิ่มเติม

2.ถ้าต่อผ่าน mirror link ได้เลย เล่นตอนรถวิ่งได้รึเปล่า เช่น ดู youtube ตอนรถวิ่ง หรือว่าต้องไปปลดล็อกหน้าจอก่อน

3. หรือเพื่อนๆมีข้อแนะนำอื่นๆเกี่ยวกับวิธีการต่อหน้าจอมือถือขึ้นจอรถ (เล่น youtube, ดูทีวีผ่านเนต) มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ใช้ตอนรถวิ่งไม่ได้ครับต้องปลดล็อคก่อน ทำได้ตามร้านเครื่องเสียงทั่วไปถ้าให้ชัวร์ก็ไปร้านดังในคลับg9ครับแถวพุทธมณฑลนั่นแหละ  ตัวmcค่าปลดไม่กี่บาทเพราะไม่ต้องใช้กล่องcanbusแล้ว

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ปลดล็อคก่อนครับ หาใน youtube ดูครับ
จากนั้นก็ไปหาสายแปลง HDMI เป็น Port ของมือถือท่านครับ

หรือไม่ก็ไปหาซื้อพวก ChromeCast หรือพวก AnyCast ที่ต่อ HDMI และให้ SmartPhone แชร์หน้าจอผ่าน WiFi มาใช้ครับ
ที่นี้ก็จะแชร์ได้ทั้งภาพและเสียงครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK