ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนครับ ถ้าจะพ่วงแบตรถมาสด้าหลังปี 2008 ขึ้นไปให้ใช้ความระมัดระวังอย่างสูง  (อ่าน 13958 ครั้ง)

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ออกมาเตือนก็ดีแล้วล่ะครับ คนที่ไม่พลาดเพราะคุณใส่ใจและระมัดระวังไง แล้วคิดว่าจะมีคนที่ใส่ใจแบบนี้ทุกคนเหรอครับ ของงี้มันพลาดกันได้

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ขอบคุณที่มาเตือนครับ เพิ่งรู้เหมือนกัน ที่บ้านไม่มีรถมาสด้าสักคัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ขอบคุณที่มาเตือนครับ มนุษย์ย่อมมีความผิดพลาดกันได้

ออฟไลน์ focus2012

ก่อนพ่วงมจะดูที่ขั่วแบตครับ ไม่ดูสีสำหรับผมนะ ผมดูที่ขั่วชัวร์กว่า

ออฟไลน์ chamanow88

เขามาเตือนก็ดีจะได้ระวังแต่คนรักมาสด้ามาก็บอกถ้าจั๊มผิด User error บ้าง ไม่ระวังบ้าง ฯลฯ
ผมคิดว่าคนใช้มาสด้าไม่ได้รู้เรื่องรถและระวังไปซะทุกคน สมมุติว่านักศึกษาผู้หญิงไปแบตหมดที่วัดต่างจังหวัด ตาสีแถวนั้นหวังดีจั๊มแบตให้ เจ้าของรถคงไม่รู้และคนมาช่วยก็น่าจะดูแต่สีที่ขั้ว(ตามความคุ้นเคย)แบบนี้ก็เจ๊งสิ
เพราะฉะนั้นทำอะไรที่เป็นสากลทั่วไปน่าจะเป็นการดีกว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2017, 13:34:18 โดย chamanow88 »

ออฟไลน์ Polonium

การออกแบบอะไรมาสักอย่างแล้วทำให้ผู้ใช้งานเกิดความลำบากมากกว่าเดิม ถือว่ายังออกแบบมาได้ไม่ดีพอครับ

ออฟไลน์ tiger12r

จะรีบพ่วงยังไงก็ต้องดูที่ขั้วแบตก่อนว่าบวกหรือลบ อะนะ นอกจากคนที่อ่านหนีงสือไม่ออกจริงๆ  ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4