ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงโช๊คหลัง 2 ข้าง ใส่ไม่เหมือนกันแบบนี้ จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ  (อ่าน 5283 ครั้ง)

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
เพิ่งเปลี่ยนโช๊คใส่สปริงเดิมมา
กลับมาบ้านสังเกตเห็นฐานสปริงใส่ไม่เหมือนกันตามภาพ จะทำให้มีปัญหาอะไรเปล่าครับ

หลังซ้าย

หลังขวา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2017, 17:22:42 โดย anglo_vj »

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ไม่น่าเป็นไรนะครับความสูงอาจจะต่างนิดหน่อยแต่คิดว่าใช้ไปมันน่าจะหมุนมาจนสุดเหมือนกัน

รถผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนโช้คมา ช่างดันใส่หันหน้าหลังไม่เหมือนกันเซร็งเลย 

ออฟไลน์ kimmeng21

เอามือ2ข้างจับแน่นๆ แล้วหมุนมาทางซ้ายให้มันเท่ากันกับอีกข้างก็ได้คับง่ายๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

• **
เอามือ2ข้างจับแน่นๆ แล้วหมุนมาทางซ้ายให้มันเท่ากันกับอีกข้างก็ได้คับง่ายๆ

พยายามแล้วครับ แข็งมาก ดึงไม่ไปเลย

ออฟไลน์ nuntapon.s

พยายามแล้วครับ แข็งมาก ดึงไม่ไปเลย

ต้องยกรถให้ล้อลอยก่อนรึปล่าวครับ

• **

ต้องยกรถให้ล้อลอยก่อนรึปล่าวครับ

ยกแล้วครับ ก็ยังแข็ง หมุนไม่ไปครับ

ออฟไลน์ panjap

มือหมุนยังไงก็หมุนไม่ไปหรอก หมุนได้ต้องพลังช้างสารแล้ว สปริงมันบีบเข้าหาจากเบ้าตัวบน วิธีการต้องถอดสตรัทออกมา แล้วตัว บีบสปริงให้ชิดกัน แล้วค่อยหมุนถึงจะทำได้

• **
มือหมุนยังไงก็หมุนไม่ไปหรอก หมุนได้ต้องพลังช้างสารแล้ว สปริงมันบีบเข้าหาจากเบ้าตัวบน วิธีการต้องถอดสตรัทออกมา แล้วตัว บีบสปริงให้ชิดกัน แล้วค่อยหมุนถึงจะทำได้

จริงครับ ว่าแต่ ถ้ายังไม่ได้ปรับให้เหมือนกัน จะมีผลอะไรมั้ยครับ?

ออฟไลน์ 2k

เพื่อความปลอดภัยเอาไปให้ช่างแก้ไขให้ถูกต้องดีกว่าครับ แม้ว่าอาจจะไม่มีผลอะไรก็ตามแต่ผมกลัวว่าพอเวลาผ่านไปมันจะทำให้มีเสียงก๊อกๆแก๊กๆเกิดขึ้นจนเข้าใจผิดว่าช่วงล่างมีปัญหาไหม? ทั้งที่จริงๆแล้วเกิดจากใส่สปริงไม่เข้าที่เลยมีเสียงแต่คิดว่าลูกหมากฉีกอะไรแบบนี้ เสียทั้งเงินและเวลาเอานะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• **
เพื่อความปลอดภัยเอาไปให้ช่างแก้ไขให้ถูกต้องดีกว่าครับ แม้ว่าอาจจะไม่มีผลอะไรก็ตามแต่ผมกลัวว่าพอเวลาผ่านไปมันจะทำให้มีเสียงก๊อกๆแก๊กๆเกิดขึ้นจนเข้าใจผิดว่าช่วงล่างมีปัญหาไหม? ทั้งที่จริงๆแล้วเกิดจากใส่สปริงไม่เข้าที่เลยมีเสียงแต่คิดว่าลูกหมากฉีกอะไรแบบนี้ เสียทั้งเงินและเวลาเอานะ  :-X

ขอบคุณครับ