ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 2 ไมเนอเชนจ์ และ โมเดลเชนจ์ อีกทีเมื่อไรครับ  (อ่าน 5973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Flovelove

• Newbie
  • *
ตอนนี้สนใจจะจอง MAZDA2 ครับ ไม่ทราบว่าปีหน้าจะมีไมเนอเชนจ์อีกรอบไหมครับ หรือจะเป็นโมเดลเชนจ์ไปเลย และปีไหนครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: Mazda 2 ไมเนอเชนจ์ และ โมเดลเชนจ์ อีกทีเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 20:31:10 »
Model Change ไม่ใช่ภายใน 3 ปีนี้แน่นอนครับ ต้องรอทางพี่ 3 change ก่อนซึ่งก็อีกซักระยะ

ส่วน Minor change ว่ากันตามหลักแล้วเปิดตัวที่ญี่ปุ่นก็ครบ 3 ปีแล้ว ถึงเวลาแต่งหน้าทาปากบ้างแล้ว แต่ด้วยความที่ปีที่แล้วมีรุ่นปีับอุปกรณ์​ใหม่ที่ปรับกันเยอะมาก แค่ไม่เปลี่ยนหน้าตาเท่านั้น และก็มาปรับในไทยช่วงต้นปีนี้ ทำให้คอนนี้ต้องบอกได้ว่ายังไม่สามารถคาดเดาได้ว่าปีหน้าจะออกมาในรูปแบบไหน เพราะเดือนหน้านี้ก็ครบ 1 ปีที่ปรับใหญ่ตามที่บอกไปในญี่ปุ่น แต่ตอนนี้ก็ปรับในไทยไปได้แค่ครึ่งปีกว่า ต้องมารอดูของเมืองนอกอีกทีจนถึงกลางปีหน้าครับถึงจะบอกได้ว่าบ้านเราจะไปในแนวทางใด อาจจะปรับเล็กปรับน้อยบ้างในช่วงปีหน้า หรือจะ minor หน้าตาไปเลย เป็นได้หมดครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Flovelove

• Newbie
  • *
Re: Mazda 2 ไมเนอเชนจ์ และ โมเดลเชนจ์ อีกทีเมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 20:39:50 »
Model Change ไม่ใช่ภายใน 3 ปีนี้แน่นอนครับ ต้องรอทางพี่ 3 change ก่อนซึ่งก็อีกซักระยะ

ส่วน Minor change ว่ากันตามหลักแล้วเปิดตัวที่ญี่ปุ่นก็ครบ 3 ปีแล้ว ถึงเวลาแต่งหน้าทาปากบ้างแล้ว แต่ด้วยความที่ปีที่แล้วมีรุ่นปีับอุปกรณ์​ใหม่ที่ปรับกันเยอะมาก แค่ไม่เปลี่ยนหน้าตาเท่านั้น และก็มาปรับในไทยช่วงต้นปีนี้ ทำให้คอนนี้ต้องบอกได้ว่ายังไม่สามารถคาดเดาได้ว่าปีหน้าจะออกมาในรูปแบบไหน เพราะเดือนหน้านี้ก็ครบ 1 ปีที่ปรับใหญ่ตามที่บอกไปในญี่ปุ่น แต่ตอนนี้ก็ปรับในไทยไปได้แค่ครึ่งปีกว่า ต้องมารอดูของเมืองนอกอีกทีจนถึงกลางปีหน้าครับถึงจะบอกได้ว่าบ้านเราจะไปในแนวทางใด อาจจะปรับเล็กปรับน้อยบ้างในช่วงปีหน้า หรือจะ minor หน้าตาไปเลย เป็นได้หมดครับ

กลัวออกรถมาแล้วตกรุ่นเลยนะครับ คันนี้ว่าจะใช้ยาวๆด้วย ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 20:53:37 »
Mazda 3 น่าจะ Modelchange 2019 กับเครื่อง Skyactiv X นะครับ Mazda 2 น่าจะ 2021 นู่นเลยล่ะ

ส่วน Minorchange น่าจะ2019 นะครับ ผมว่าจะออกก็ออกเลย หน้าตามันก็คล้ายๆ เดิมแหละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 14:38:24 »
พักหลังมานี่ mazda ไม่ค่อยทำตัวแต่งออกมาขายเลย ไม่เหมือนสมัยก่อน ซึ่งผมว่าทำออกมาก็ดูดี น่าซื้อตลอดนะครับ