ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์วิ่ง 120,000 กิโลเมตร จำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไหมคะ  (อ่าน 19944 ครั้ง)

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ใช้น้อย 24 เดือน ใช้มาก 4-6 หมื่นโล

ออฟไลน์ CHANOM

• Hero Member
เสียเงินเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะคะ

เอารถไปส่งที่อู่ที่พอไว้ใจได้เมื่อเช้า ตอนบ่ายก็เสร็จเรียบร้อย ลองขับกลับมา ส่วนตัวรู้สึกว่าการเปลี่ยนเกียร์นั้นลื่นขึ้นกว่าก่อนเปลี่ยนค่ะ แต่เดี๋ยวต้องรอให้คุณแม่ที่ใช้รถประจำมาลองอีกที จะได้รู้ว่าเจ้าตัวเขาโอเคหรือเปล่า

ยังไงเราแนบค่าเสียหายมาด้วย ฝากผู้รู้ช่วยพิจารณาหน่อยนะคะ ว่าอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้ไหม ส่วนตัวเราคิดว่าโอเค แต่ถ้าสูงไป อาจได้เวลามองหาที่ใหม่ค่ะ  :)

น้ำมันเครื่อง (7 ลิตร) 3,500 บาท
ไส้กรองน้ำมันเครื่อง 800 บาท
น้ำมันเกียร์ (6 ลิตร) 4,800 บาท
ไส้กรองเกียร์ 900 บาท
ยางอ่างเกียร์ 700 บาท
น้ำมันเฟืองท้าย 2,400 บาท
ค่าแรง 500 บาท
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SM.

lifetime  >:( >:( >:( >:( >:(

จะมีอีกกี่คนที่ไม่ทราบ แล้วใช้ไปเรื่อยๆจนเกียร์พัง ต้องยกทั้งลูก

ออฟไลน์ focus2012

ที่บ้านใช้ Ford Focus บอกให้เปลี่ยนที่ 240K กิโล เอาจริงๆ ผม 30k กิโลก็เปลี่ยนแล้วครับ อย่าลืมมันจะต้องระเหย + ประเทศเราเมืองร้อนมันคงหมดสภาพไวกว่า ตปท เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
เสียเงินเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะคะ

เอารถไปส่งที่อู่ที่พอไว้ใจได้เมื่อเช้า ตอนบ่ายก็เสร็จเรียบร้อย ลองขับกลับมา ส่วนตัวรู้สึกว่าการเปลี่ยนเกียร์นั้นลื่นขึ้นกว่าก่อนเปลี่ยนค่ะ แต่เดี๋ยวต้องรอให้คุณแม่ที่ใช้รถประจำมาลองอีกที จะได้รู้ว่าเจ้าตัวเขาโอเคหรือเปล่า

ยังไงเราแนบค่าเสียหายมาด้วย ฝากผู้รู้ช่วยพิจารณาหน่อยนะคะ ว่าอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้ไหม ส่วนตัวเราคิดว่าโอเค แต่ถ้าสูงไป อาจได้เวลามองหาที่ใหม่ค่ะ  :)

น้ำมันเครื่อง (7 ลิตร) 3,500 บาท
น้ำมันเกียร์ (6 ลิตร) 4,800 บาท

ราคานี่เรียกว่า โครตมหาแพง
ใช่ไหมครับ.....รอท่านอื่นคอนเฟริ์ม

ขออภัยครับ สับสนเอง
คิดว่าไปทำ มาสด้า 2 มา
งั้นราคา คงปกติของเบนซ์ละมั้ง

ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2017, 20:42:46 โดย z4kas »

ออฟไลน์ localgame

พูดยากครับว่าถูกหรือแพง น้ำมันเครื่องถ้าสังเคราะห์แบรนทั่วไปราคานี้ก็พอรับได้ช่างบวกไม่เยอะ ถ้าmobil1ก็ถือว่าถูก แต่ถ้าเป็นกึ่งสังเคราะห์ หรือ เกรดธรรมดา ก็ถือว่าแพง
น้ำมันเกียร์นี้ไม่รู้ยี่ห้อพูดยาก อื่นๆก็พอรับได้ช่างบวกเกือบเท่าตัวแต่ก็พอไหว

ออฟไลน์ Nouiii1

โตต้า ผมก็ว่าเปลี่ยนที่ แสนโล
แต่คงไม่รอเพราะแสนโลก็หมดประกันแล้วเกียร์เสียมาช่วงนั้นก็ต้องกำตังค์ไว้แสนเพื่อเปลี่ยนเกียร์ :'(