ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนไปเจอป้ายทะเบียนแบบใหม่มาครับ  (อ่าน 7848 ครั้ง)

ออฟไลน์ lukin

• Newbie
  • *

ทีแรกก็คิดว่าเป็นรถที่ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน
พอขับเข้าไปใกล้ๆ   เพื่อนผญ ที่นั่งไปด้วยกันถามผมว่าเป็นป้ายประมูลรึเปล่า
ผมว่าไม่น่าใช่ เลยมาถามพี่ๆดูครับ 

** รูปไม่ค่อยชัดครับ พื้นป้ายดำสนิทเลยครับ ส่วตัวอักษรเป็นสีขาวน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2017, 11:43:44 โดย lukin »

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
Re: เมื่อคืนไปเจอป้ายทะเบียนแบบใหม่มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 09:53:06 »
แทบไม่เห็นอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
Re: เมื่อคืนไปเจอป้ายทะเบียนแบบใหม่มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 10:09:17 »
ผมก็เคยเจอ ทำกรอบพลาสติกสีดำครอบไว้ ต้องดูใกล้ๆถึงจะเห็นว่ามีทะเบียนอยู่ แล้วออพชั่นอื่นก็มาครบ ไฟไอติม ไฟเบรคกระพริบ คนพวกนี้...จะถุยยังเสียดายน้ำลาย
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 10:17:42 »
ส่วนมากที่ถอดทะเบียนหลัง หรือพยายามอำพรางป้ายทะเบียนเป็นพวกค้ายาเสพติดครับ

หมู่บ้านผมเคยมีโดนจับไปสองบ้านแล้วครับ บ้านแพงๆ รถแพงแต่ถอดทะเบียนหลังวิ่งทุกคัน เอกลักษณ์ของพวกค้ายาบ้า

รถดีๆแพงๆ ก็ต้องหาทะเบียนสวยๆมาใส่ดิ Commn sense
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2017, 10:19:17 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 10:32:07 »
พวกคนไม่ดีทั้งหลาย เตรียมการที่จะทำผิดกฎหมายแน่นอน
ใครมีกล้องหลังวิ่งแซงขวาไปถ่ายเนียนๆแล้วแจ้งตำรวจครับ
ตอนนี้ถ้าประชาชนไม่ดูแลกันเองคงจะเอาไอ้พวกผิดกฎหมายไม่อยู่
ตำรวจระดับทำงานไม่เห็นเขาสนใจเลย ผมโทรไปแจ้งเรื่องป้ายทะเบียนหลังไม่ติด
คนรับสายยังตอบมาว่ามันทำให้คุณเดือดร้อนหรือกีดขวางทางจราจรหรือเปล่า
เหนื่อยใจตรงที่ว่าเราก็ยังคงเห็นคนทำผิดลอยหน้าลอยตาทุกวันเป็นปกติ จนงงว่าตำรวจเขาจับจริงไหม
หรือจะจับเป็นช่วงๆ หรือจับจริงๆมานานแล้วแต่ที่เห็นเยอะๆตอนนี้คือ มันเยอะจนจับไม่หมดจริงๆ
หรือไม่ได้จับอะไรเลยปล่อยเฉยๆ
ในหมู่บ้านก็เจอสองสามคันที่วิ่งผ่านหน้าบ้านทีไรก็จะไม่มีป้ายหลัง สังเกตมาสามสี่ปีได้ รถคันเดิมๆ

ผู้ร้ายเต็มชาติทั้งต่างชาติทั้งคนไทยกันเอง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 10:39:39 »
ตอนนี้แจ้งไปที่กรมขนส่งทางบกได้แล้วนะครับเรื่องพวกรถผิดกฎหมาย แค่แนบรูปเท่านั้นครับ

แต่กลัวว่าจะไม่ใช่ทะเบียนจริงเนี่ยสิ  :-\

ออฟไลน์ lukin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 11:41:35 »
แทบไม่เห็นอะไรเลยครับ

พื้นป้ายเป็นสีดำ ส่วนตัวอักษรเป็นสีขาวครับ  ทีแรกผมก็ไม่ทันสังเกตุเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 11:56:00 »
7174 รึเปล่าครับ กว่าจะมองออก ต้องzoom out แล้วมองแบบฝึกดูสมุดภาพสามมิติ 555
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 14:25:53 »
พวกคนไม่ดีทั้งหลาย เตรียมการที่จะทำผิดกฎหมายแน่นอน
ใครมีกล้องหลังวิ่งแซงขวาไปถ่ายเนียนๆแล้วแจ้งตำรวจครับ
ตอนนี้ถ้าประชาชนไม่ดูแลกันเองคงจะเอาไอ้พวกผิดกฎหมายไม่อยู่
ตำรวจระดับทำงานไม่เห็นเขาสนใจเลย ผมโทรไปแจ้งเรื่องป้ายทะเบียนหลังไม่ติด
คนรับสายยังตอบมาว่ามันทำให้คุณเดือดร้อนหรือกีดขวางทางจราจรหรือเปล่า
เหนื่อยใจตรงที่ว่าเราก็ยังคงเห็นคนทำผิดลอยหน้าลอยตาทุกวันเป็นปกติ จนงงว่าตำรวจเขาจับจริงไหม
หรือจะจับเป็นช่วงๆ หรือจับจริงๆมานานแล้วแต่ที่เห็นเยอะๆตอนนี้คือ มันเยอะจนจับไม่หมดจริงๆ
ในหมู่บ้านก็เจอสองสามคันที่วิ่งผ่านหน้าบ้านทีไรก็จะไม่มีป้ายหลัง สังเกตมาสามสี่ปีได้ รถคันเดิมๆ

ผู้ร้ายเต็มชาติทั้งต่างชาติทั้งคนไทยกันเอง  8)

นั่นแหละครับ เบื่อเหมือนกัน
คนมีหน้าที่จับก็ไม่สนใจ
พอเราแจ้งไว้กลับมากัดเราอีก
ก็ว่าจะถอดบ้างแล้ว ทั้งหน้า-หลังเลย ประชด  >:(

ออฟไลน์ hamenjoy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 14:40:51 »
ถ้าบริสุทธิใจ จะทำแบบนี้ไปทำไม น่าเบื่อมากพวกนี้ รกถนน  >:(

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 17:05:44 »
จัดไปเลยครับ

http://ins.dlt.go.th/cmpweb/
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 19:28:36 »
นอกเรื่องนิดครับ

บางทีก็สงสัย บางคัน ย้ำว่าบางคัน ไม่ติดป้ายทะเบียนด้านหลัง ทั้งๆที่รถก็ไม่ใช่รถใหม่ แต่พอขับแซง เหลียวดูกระจกหลัง ปรากฎว่ามีป้ายทะเบียนติดดฉพาะด้านหน้า

จะว่าป้ายหาย ผมว่าก็ไม่น่าใช่นะครับ ช่วงนี้เจอเยอะด้วย

เกิดอุบัติเหตุมา กล้องติดรถจับภาพได้ก็จริง แต่ไม่เห็นป้ายทะเบียน

ไม่รู้จะแจ้งฝ่ายไหนให้ช่วยตรวจสอบเลย

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 10:26:09 »
อย่าไปใกล้ครับ  พวกนี้ ถ่ายรูปแจ้ง ขนส่ง/ตำรวจพอ
พวกนี้ส่วนใหญ่ จงใจ ปิดบัง อำพรางป้ายทะเบียน ไม่ค้ายาก็พวกมาเฟีย

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 15:03:49 »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 17:39:31 »
เคยเจอเหมือนกันครับ เป็น CR-V รุ่นใหม่เลย ยังงงเลยว่า เดี๋ยวนี้มีแบบนี้ด้วยหรอ