ผู้เขียน หัวข้อ: // The NEW Mazda CX-5 เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 13 พฤศจิกายน นี้ //  (อ่าน 10349 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
The NEW Mazda CX-5 เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 13 พฤศจิกายนนี้
มีให้เลือก 2 เครื่องยนต์ คือ เบนซิน 2.0 ลิตร และ ดีเซล 2.2 ลิตร
มาพร้อมสีพิเศษ แดง Soul Red Crystal, สีเทา Machine Grey

อ่านข้อมูล และ ชมภาพเพิ่มเติมได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/new-mazda-cx-5-coming-soon-thai-13-nov/

ออฟไลน์ Activehybrid

มาเร็วทันใจมาก Mazdaสุดยอด สวยงามตามท้องเรื่อง

ออฟไลน์ mongolias

เตรียมตกรุ่นได้  :)

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ tsubasa

new cx 5 อย่าให้ option adaptive cruise control ตกหายไปในทะเลนะครับ

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
เปรียบเหมือนผู้หญิง เธอช่างดูแพง

ออฟไลน์ SLuang

สวยน่าใช้
แต่ศึกครั้งนี้ไม่ธรรมดา
ทั้ง CH-R
ทั้ง MG ZS ราคาครึ่งต่อครึ่ง ได้เครื่อง 1.5 Turbo 

ตัวนี้อาจมีเป๋

ออฟไลน์ earrt

สวยมากครับ

ออฟไลน์ lay

สวยน่าใช้
ทั้ง CH-R
ทั้ง MG ZS ราคาครึ่งต่อครึ่ง ได้เครื่อง 1.5 Turbo 

+1ครับ น่าหนัก-นัก

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อย่าพึ่งคาดหวังมากไปครับ ว่าจะได้ 1.5 Turbo อาจจะมีแค่ 1.5 NA ตัวเดียวกับ MG3 ก็ได้ :)

ออฟไลน์ Koong

สวยน่าใช้
ทั้ง CH-R

รถคนละเซ็กเม้นกันเปล่าครับ  คู่แข่งของ CX-5  น่าจะเป็น CRV  Captiva  GS   ส่วน CH-R กับ ZS น่าจะเป็น HRV  CX-3   โดยเฉพาะ CH-R ด้วยรูปลักษณ์ของตัวรถที่ดูหวือหวา  กับ CX-5 ที่ดูเป็นผู้ใหญ่กว่าลูกค้าน่าจะคนละกลุ่มกัน
แต่ทั้งหมดทั้งมวลของ B-SUV และ C-SUV ก็อาจจะส่งผลต่อยอดขายข้ามเซ็กเม้นกันได้บ้าง

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ LoveYouToo

สิ่งที่หวังไว้กับการมาของ nex CX-5
- รูปร่าง ภายนอก/ภายใน >>> ผ่าน
- Moon Roof >>> เหมือนเห็นแว๊บๆว่าโฉมมาเลย์มี หวังว่าจะมาถึงไทยด้วย (ชินกับรถที่มีมูนรูฟไปแล้วและผมใช้งานจริงตลอด พอไม่มีรู้สึกอึดอัด)
- การเก็บเสียง+เบาะหลังที่นั่งสบายขึ้น >>> น่าจะดีขึ้นมากพอควร
เสียดายที่เครื่องยนต์ไม่ได้ปรับอย่างมีนัยสำคัญ(ถ้าแรงขึ้น ใช่เลย)

สำหรับผมคงรอเปรียบเทียบกับรุ่นพี่อย่าง CX-8 ท่านสมาชิกคิดว่า 2.2D 190ps ใน CX-8 จะกระฉับกระเฉง เท่า 175ps ใน CX-5 หรือไม่ครับ ?

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ภายในสีขาวจะมาบ้างไหมน้า  :-\

ออฟไลน์ biozebastian

เห็นตัวจริงบนถนนที่ญี่ปุ่นสวยมากก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Machine Gray!!!

กราบงามๆ MST รอดูสีนี้คันจริงเลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

Soul Red Crystal (46V) สีสวยมากจริงๆ

ถ้าแดงเดิมจะเป็น Soul Red Metallic (41V)

เผื่อใครชอบสีแดง ลองดู code กันดีๆนะครับ

ออฟไลน์ bubball

ม๊ายยยยยยยยยยยย ไม่มีสี Eternal Blue   :'( :'( :'(
สงสัยรอ MC ตามเคย

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)

กราบงามๆ MST รอดูสีนี้คันจริงเลยครับ

มันจะประมาณไหนเหรอครับ คล้ายๆเทาของเบนซ์ไหม
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Devil13

มันจะประมาณไหนเหรอครับ คล้ายๆเทาของเบนซ์ไหม

เห็นบางท่านบอกว่าเทาๆเหมือน Lexus ครับ

ออฟไลน์ peterW

มาครั้งนี้ สภาพตลาดไม่ง่ายเหมือนตอน cx5 รุ่นแรก
ตอนนี้ รถมีเลือกซื้อเพียบ
ออฟชั่นเด็ดๆต้องอย่าตัด ราคาต้องไม่เกินความคาดหวัง

ออฟไลน์ arton

• Jr. Member
  • **
เห็นที่ญี่ปุ่นเยอะอยู่ครับ สวยดีน่ะ หน้ามันเฉี่ยวกว่าเดิมเลยหละ

ออฟไลน์ dnu

• Jr. Member
  • **
เครื่องเดิมจะมีน้ำดัน เครื่องพังอีกมั้ยเนี่ย ใครจะซื้อหาข้อมูลดีๆนะครับ ตัวแรกปัญหาเครื่องพังรอเปลี่ยนเครื่องเพียบ ไม่ได้ดิสเครดิตเพราะผมใช้อยู่ ท่านสามารถไปดูรถรอเปลี่ยนเครื่องได้ทุกศูนย์เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีเทามาด้วย

ออฟไลน์ Sit: )

เครื่องเดิมจะมีน้ำดัน เครื่องพังอีกมั้ยเนี่ย ใครจะซื้อหาข้อมูลดีๆนะครับ ตัวแรกปัญหาเครื่องพังรอเปลี่ยนเครื่องเพียบ ไม่ได้ดิสเครดิตเพราะผมใช้อยู่ ท่านสามารถไปดูรถรอเปลี่ยนเครื่องได้ทุกศูนย์เลย

มันพังในประกันไหมครับ
ถ้าใช่ก็น่าจะจบไม่ยาก ถ้าพังแบบปีที่ 4 ก็น่ากลัว

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ตัวนี้ สวยน่าโดนมากๆครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0