ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเรามันจิ๊บๆๆ เด้อคร้าบบบ  (อ่าน 3313 ครั้ง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
เรื่องของเรามันจิ๊บๆๆ เด้อคร้าบบบ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 21:48:44 »
อาทิตย์หน้า ก็จะเดือนแล้วคร้าบบบที่ถอยเจ้า tiida hb  มาเล่าแต่เรื่องจิ๊บๆ ที่เจอ

1) เจ้ารอยแผลปูด ประมาณ 7-8cm เป็นรอยเหมือนรอยเชื่อม ในส่วน body ด้านใน ตรงประตูด้านหลัง (5dr)    อ่ะนี้ quote ไว้ที่ topic แยกตะหากก่อนนี้ไปล่ะ  ส่วนใหญ่บอกต้องเจอกันบ้าง จากนั้นเพื่อให้รู้ว่าจะยังไงกัน  ก็ไปศูนย์ให้ท่าน  ผจก. ศูนย์มาดูซักหน่อย ท่านก็แจ้งว่าก็ธรรมดานะครับ  .....

2) ติดกันขโมยเพิ่มที่ abg ช่างนิสัยดีแจ้งว่า พี่ครับสายไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้างมันไม่ติด (สายมันหลุดเพราะที่ศูนย์ติดเพิ่มมาให้ มันตึงมากไปหน่อย) ช่างเลยต่อใหม่ให้ซะ

3)  เหล็กที่ไหนมันทิ่มออกมาจากเบาะคนขับเนี่ยะ  อย่างงี้ไปที่ศูนย์อีกทีล่ะกัน  คราวนี้เจอพนักงานที่ศูนย์ ขอ check  ก่อน  จากนั้นศูนย์จัดการโทรให้ร้านทำเบาะหนังจัดการให้ แต่เพราะเป็น option เสริม  พี่ก็ไปติดต่อกับร้านกันต่อเลยละกัน จะเจอกันที่ไหนก็แล้วแต่สะดวก  สุดท้าย 1 อาทิตย์ต่อมา ได้เจอช่างทำเบาะ  ถอดเบาะออกมาเลย  สรุปเหล็กที่เป็นโครงมันยาวไป  เอาหนังใหม่มาคลุมให้  ดันหยิบหนังผิดมา  เลยต้องนัดกันใหม่อีกที

4)   แอร์มันมีกลิ่นเหมือนแอมโมเนียรั่ว  เวลาเร่งเครื่อง  ช่างที่ศูนย์บอกว่าน่าจะมาจากเบาะหนัง   เอารถไปตากแดดก็พอ  อันนี้รอดูกันไปหล่ะ

5)   อยากไปจองป้ายขาวอ่ะ แต่ศูนย์แจ้งว่า  nissan ยังไม่ส่งเอกสารมาที่ศูนย์  ขนาดพรบ ยังต้องรอ 2 อาทิตย์ถึงจะได้

ขอบ่นเรื่องจิ๊บๆให้ฟังหน่ะคร้าบบบ  เบื่อล่ะ  :P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เรื่องของเรามันจิ๊บๆๆ เด้อคร้าบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 22:33:46 »
1. ก็ใช่หนะสิครับ

2. เป็นอันว่าจบ

3. อันนี้ ต้องโทษ ร้านทำเบาะ ซึ่งเป็น ซัพพลายเออร์ ที่ดีลกันเอง ระหว่าง ศูนย์ฯ หรือ เซลส์ แต่ละคนไปนะครับ
แต่โอเค เห็นว่านัดกันแก้แล้ว ก็เป็นอันจบไป

4. แอร์ อาจจะไม่ได้มีกลิ่นแอมโมเนียรั่ว แต่มันอาจจะเป็นมาจากหนังที่หุ้มเบาะ?
หวังว่า คงไม่เจอเคสเดียวกันกับ Kia Carnival ของคุณริน ที่ผมเคยช่วยดีลให้ เมื่อ 2 ปีก่อนนั้น..
เบาะหนัง หุ้มข้างนอก เหมือนกัน.....แต่คันนั้น แค่ผมขึ้นไปนั่งขับ ยังไม่ทันจะออกรถเลย ผมก็แทบจะทนไม่ไหว
เคสนั้น กว่าจะจบได้ ทุกฝ่าย รวมถึง สคบ ก็แทบจะ รากเลือด กันเลยทีเดียว และจบด้วยการที่ Kia ซื้อรถคืน
ในราคาที่..เฮ้อ....จบได้ในที่สุด

5. นี่ ศูนย์ฯไหนครับ?
จะว่าไปแล้ว ถ้าอยากได้เลขสวยๆ ป้ายาว แบบไม่้องประมูล แต่ก็จะไม่ได้พวกเลขตองทั้งหลายแหล่
คุณควร ไปที่ กรมการขนส่งทางบก ตรงจตุจักร ได้เลยครับ เขามีบริการรับจองกันอยู่ ของกรมเองเลย
จะไปรอศูนย์ทำไมกันละเนี่ย? งงแหะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: เรื่องของเรามันจิ๊บๆๆ เด้อคร้าบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 23:30:04 »
กลิ่นแอมโมเนียตอนเร่งรถผมก็เป็นครับ เวลาที่คิกดาวน์นะ แต่แป๊บเดียวก็หาย
แล้วพอมาครั้งนึง หลังจากนั้นตลอดการขับจะไม่มีอีกเลย

มาเจออีกทีตอนวันรุ่งขึ้นนั่นล่ะ

ทำใจครับรุ่นนี้ ปัญหากระจุกกระจิกมันเยอะ รุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์เขาเคลมพวงมาลัยดังปุกๆกันก็มี
เคลมโช้คกันก็มี เคลมกลอนฝาท้ายกันก็มี ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่คิดซะว่าเอาวะ อย่างน้อย
ไม่มีรายการต้องเคลมเครื่องหรือรายการที่เกี่ยวกับคันเร่งหรือระบบบังคับเลี้ยว (เลี้ยวไม่ไป) ซึ่งมันเป็นอะไรที่
พาเราไปเฉียดความตายได้มากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:07:16 »
เสริมแพนนิดเดียว

ถ้าคิดว่า ที่เจอมานั้น กระจุกกระจิก

มีรถอีกมากครับ ที่มีปัญหาเยอะกว่านี้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 05:58:16 »
ซีวิคจุกจิ๊กกว่าอีกครับ แต่เครมได้มันก็จบนะ สำคัญคือความรับผิดชอบหลังการขายมากกว่า ความจุกจิ๊กครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 06:38:06 »

อ้างถึง
5)   อยากไปจองป้ายขาวอ่ะ แต่ศูนย์แจ้งว่า 
nissan ยังไม่ส่งเอกสารมาที่ศูนย์  ขนาดพรบ ยังต้องรอ 2 อาทิตย์ถึงจะได้
5. นี่ ศูนย์ฯไหนครับ?
จะว่าไปแล้ว ถ้าอยากได้เลขสวยๆ ป้ายาว แบบไม่้องประมูล แต่ก็จะไม่ได้พวกเลขตองทั้งหลายแหล่
คุณควร ไปที่ กรมการขนส่งทางบก ตรงจตุจักร ได้เลยครับ เขามีบริการรับจองกันอยู่ ของกรมเองเลย
จะไปรอศูนย์ทำไมกันละเนี่ย? งงแหะ
เสริมคุณจิม จากประสปการณ์ตัวเองเลย เอกสารชุดจด ที่ช้า
น่าจะมาจากการที่-
-บริษัทไฟแนนซ์ รวบรวมเคสส่ง สนง.ใหญ่เป็นมัดๆ(หากซื้อผ่อน)
กรณีผม ผมโทรเร่ง(ไฟแนนซ์)ให้แยกเอกสารส่ง
เพื่อให้ทันเลขเดิม3300 ที่ต้องการสับกับรถเดิม(ที่ขายไปแล้ว)
-ใช้เวลา2อาทิตย์ครับ..(ปกติ 45วัน)
แต่ถ้าซื้อเงินสด ชุดจด(ทะเบียน)จะมาประมาณ3-4วัน หลังทำการซื้อครับ..

(ข้อมูลที่อื่น ไม่เหมือนกันอย่างไร รอท่านต่อไปครับ.)