ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น First Impression ทดลองขับ Toyota C-HR ที่ประเทศญี่ปุ่น //  (อ่าน 12749 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota C-HR คราวนี้
ทีมงาน Headlightmag ไปเช่ารถขับกันที่ประเทศญี่ปุ่น ตัวรถจะเป็นอย่างไร
เชิญรับชมกันได้เลยครับ !

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-toyota-c-hr-1-8-hybrid-s-cvt-2wd/

แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ bubball

สรุปคืออยู่ตรงกลางระหว่าง Hr-v กับ CX3   
แต่ผมเดาว่าจะแย่งยอดจาก Hr-v มากกว่า คนที่หลงรัก CX3 น่าจะไปสุดด้านการขับขี่ เพราะงั้นคงไม่เปลี่ยนใจไปทางสายกลาง
ส่วนตัวลุ้นให้ขายได้เยอะๆครับ อยากให้ขึ้นเป็นที่หนึ่งยาวๆ Hr-v รุ่นหน้า (รุ่นหน้าเลยนะครับไม่ใช่ MC) จะได้จัดมาเต็มๆ เพราะผมรอเปลี่ยนจากคันเดิมอยู่ 555555555

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณคร้าบบบ

อยากให้พวงมาลัยสวยกว่านี้  อยากได้ที่วางแขนกลางเบาะหลัง
อยากได้ Safety Sense ทั้งระบบ  ไม่อยากตื่นเลยยยยยย  :P :P :P
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
ถ้าใส่เครื่อง2.0 4dsคงจะมันส์

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  เส้นสายดูวุ่นจัง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ imvile

• Sr. Member
เครื่อง 1.2T ตัวนี้หนักกว่า 1.8 + แบท hybrid อีกหรอครับเนี่ย  ???
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ No Trespassing

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เสียดาย ที่ 1.2T ไม่มาเมืองไทย

จากนั้นก็รอดูราคากับออปชั่นว่าจะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ boyyyy

สรุปโดยรวมดีสุดในคลาส

สวยมาก น่าสอย ไม่ต้องง้อรถยุโรป

ออฟไลน์ jumpon77

รอ1.8 ปกติดีกว่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ BigCat

ป้าด ไปญี่ปุ่นประมาณ4รอบ ในช่วงสองสามปีที่ผ่านมา ไม่กล้าเช่ารถขับ เพราะหลายคนบอกว่ากฎหมายเข้มมาก

พอเจอประโยค อัดกัน150 แล้วไม่มีทีท่าว่าจะลดลง 5555 เหมือนจะอยากลองขับในญี่ปุ่นสักครั้ง

ปล ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ตัวรถมองแล้วสวยดี
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
เปิดรีวิวให้ ผบ ที่บ้านดู นางลังเลมาก จาไป sienta หรือ  CH-R ดี

ออฟไลน์ mongolias

เส้นสายสวยดี มีติก็ด้านหลังดูเหมือนจะอึอดัดหน่อยครับ
งานนี้ ผมว่าคนที่ยังไม่มีครอบครัว เน้นขับรถคนเดียวเป็นหลัก ได้หันมามองเจ้า CHR แน่ๆ
แต่ทำไมผมดูแล้วกลุ่มลูกค้า เหมือนจะไปแย่ง CX3 มากกว่า HRV แฮะ
เปิดตัวมา ถ้าพี่โตทำราคาดีๆ มีแววว่าจะได้เป็นเจ้าตลาดยาวๆเลย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
นับถือใจทีมงานจริงๆ ครับ ที่ทุ่มทุนเช่ารถมารีวิวเพื่อคนอ่านฟรีๆ อย่างพวกเรา ขอบคุณมากๆ ครับทีมงาน

ส่วนตัวเห็นกระจกประตูหลังแล้ว น่าอึดอัดแทน แต่เน้นขายคนชอบลองของใหม่ๆ ก็ต้องดีไซน์แนวๆ ไว้ก่อน และปีหน้าขอต้อนรับสู่มหกรรมรถไฟท้ายรูปตัว C ตั้งแต่ Civic ,CRV และ Chr เค้าลอกการบ้านกันมาใช่ไหม๊
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Jacob

ตัวถังใหม่ TNGA นี่ได้รับคำชมเรื่องช่วงล่างที่พัฒนาขึ้น แต่รถไม่แรงก็แอบเสียดาย
ขนาดไฮบริดยังได้แค่ 21 โลลิตร แล้ว 1.8 ธรรมดาจะเป็นไงเนี่ย

ออฟไลน์ kenny523

ทำไมผมไม่ชอบหน้าตามันเลย หรือว่าเราแก่555

ออฟไลน์ HHHsung

สวยทุกส่วน มีติข้อเดียวตรงประตูหลัง กระจกสูงและเล็กมาก cx3 น่าจะโดนกระทบมากที่สุด เพราะเน้นนั่งคู่หน้าเป็นหลัก

ถ้าใช้เป็นรถครอบครัว Hrv น่าจะกระทบน้อยกว่า เพราะพื้นที่ใช้สอย และ พื้นที่คนนั่งหลัง ดีกว่า CHr พอสมควร

ออฟไลน์ Jacob

งงที่ว่าทำให้คนไม่สนใจโตหันมามองคือเรื่องดีไซน์เหรอ คือมันก็ดูหวือหวาแต่ก็เป็นสไตล์โตอยู่ดีโดยเฉพาะส่วนหน้า ยกเว้นด้านหลังที่ดูเป็นฮอนด้า

ออฟไลน์ supercat

ช่วงล่างหลังของ HR-V , CX-3 เป็นคานบิด
ส่วน C-HR เป็นแบบอิสระ ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ  :-* :-* :-*

" ...ระบบกันสะเทือนหน้าแบบ MacPherson strut ด้านหลังแบบ Multilink ..."

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุครับ เยี่ยมมากๆ ส่วนรถผมว่า 1.8 เครื่อง altis ที่จะขายในไทยน่าจะอัตราเร่งดีกว่า ไฮบริดตัวนี้นานมาแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

ขอบคุณครับ น่าจะเช่า Camry มาลองทดสอบด้วย  :D :D :D

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
 ตัว 1.8 ถ้าเครื่องเดียวกับ อัลติล ก็อวิ่งดีแล้วละครับ

ออฟไลน์ aun

เคยเห็นคันจริง สวยกว่าที่คิดเยอะเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ ประหยัดตามสไตลไฮบริดพี่โต

ออนไลน์ SM.

ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบหน้าตามันเท่าไหร่

ดูในรูปคุณจิมมี่ดูเหมือนคนไม่ค่อยได้พักผ่อนนะครับ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยครับ เดี๋ยวจะไม่สบายหายไปเป็นเดือนๆ เหมือนตอนเป็นไข้หวัดนั้นอีก

ออฟไลน์ JRL

• Newbie
  • *
นับถือใจทีมงานจริงๆ ครับ ที่ทุ่มทุนเช่ารถมารีวิวเพื่อคนอ่านฟรีๆ อย่างพวกเรา ขอบคุณมากๆ ครับทีมงาน

ส่วนตัวเห็นกระจกประตูหลังแล้ว น่าอึดอัดแทน แต่เน้นขายคนชอบลองของใหม่ๆ ก็ต้องดีไซน์แนวๆ ไว้ก่อน และปีหน้าขอต้อนรับสู่มหกรรมรถไฟท้ายรูปตัว C ตั้งแต่ Civic ,CRV และ Chr เค้าลอกการบ้านกันมาใช่ไหม๊

ขอบคุณทีมงาน เช่นกันครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณครับ น่าจะเช่า Camry มาลองทดสอบด้วย  :D :D :D

ยังไม่มีรถให้เช่าครับ รู้สึกว่ายังไม่เริ่มส่งมอบครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ขอบคุณครัช น่าสนใจมาก  :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ flybigbear

เคยเช่าขับแต่ไปนอกโตเกียว ขับตามกฎทุกอย่าง

ถ้าใครใจร้อนอย่าเช่ารถขับนะครับ มันจะอึดอัดใจเปล่าๆ