ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต Bmw 320d F30 ยังทำตลาดอยู่รึเปล่า เห็นมาแต่ 330e ครบทุกไลน์อัพ  (อ่าน 5007 ครั้ง)

ออฟไลน์ deglory

• Jr. Member
  • **
รู้สึกตอนนี้เหมือน bmw 320d จะกลายเป็นลูกเมียน้อยไปแล้ว เหลือแค่ตัว Iconic ตัวเดียว  มองอนาคตมีแววจะเป็นเหมือนตราดาว แอบกลัวเหมือนกันครับ  :(

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
C350e Avantgard -> 330e Iconic
C350e Exclusive -> 330e Luxury
C350e AMG Dynamic -> 330e M Sport

แน่นอนว่ารุ่นพี่อย่าง 5 G30 ไลน์การตลาดอาจจะเป็นเหมือน 3 เพราะตอนนี่้เท่าที่สังเกต 520d Sport ส่วนลดเยอะ(คงรีบเคลียสต็อกแน่ๆเลย) อาจจะมาเป็น 530e Elite ก็ได้  ;D

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

เมืองนอกเค้าก็มีปกติแหละครับ ครบทุกเครื่อง แต่ BMW th มัน......

http://www.automobile-catalog.com/make/bmw/3-series_f30_f31/3-series_f30_2_sedan/2017.html

เอาจริงๆประเทศเพื่อนบ้านเรายังมีให้เลือกดีกว่าบ้านเราอีกครับ อย่างอินโดฯ 330i 530i เค้าก็ทำไปเรียบร้อยแล้ว
530i Luxury ที่อินโดฯคิดเป็นเงินไทยคันละ 2.8ล้านเอง...บร๊ะ!?
อิจฉาคนอินโดฯจริงๆครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ในไทยมีแต่ e ทั้งดาวและใบพัด

คงเป็นเพราะภาษีนำเข้าพาร์ทอะไหล่เข้ามามั้งงงงงงง

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
เอาจริงๆนะครับ ต้นทุนเครื่องดีเซลน่าจะสูงกว่านะ

ผู้ผลิตเลยพยายามจะหลีกให้พ้นไลน์ไปซะ ขายเบนซินไฟฟ้าซึ่งความทนทานยังไม่ได้พิสูจน์มาแทน

ออฟไลน์ SM.

BMW ทำตลาด d มานานมากๆ ไม่น่าทิ้งไปนะครับ และเป็นรุ่นย่อยที่ยอดขายก็ไม่น้อยนะครับ

ออฟไลน์ InBkk

Plug-in hybrid ทำกำไรได้มากกว่า เพราะต้นทุนภาษีถูก บวกกับความที่แบรนด์แข็งแรงอยู่แล้ว เลยสามารถมัดมือชกลูกค้าได้