ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option-ราคา All NEW Volvo XC60 ทั้ง 3 รุ่นย่อย D4/T8 แบบละเอียด //  (อ่าน 9778 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เจาะสเป็ค All NEW Volvo XC60 ทั้ง 3 รุ่นย่อย แบบละเอียด
D4 Momentum / T8 Momentum / T8 R-Design :
3,090,000 - 3,590,000 บาท ว่าแต่ละรุ่นต่างกันอย่างไรบ้าง !?

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spec-option-all-new-volvo-xc60-thailand/

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ขอบคุณครับคุณหมูและทีม headlightmag
วอลโว่นี่เป็นค่ายที่ไม่กั๊กระบบความปลอดภัยไว้เฉพาะแต่รุ่นท็อป พวกระบบช่วยเหลือการขับขี่ แจ้งเตือน ป้องกันการชน หักหลบอัตโนมัติ ฯลฯ นี่ให้มาเต็มๆครบๆตั้งแต่ตัวล่างดีเซลเลย เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ตัวนี้จะมีประกอบในมั๊ยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ nayssine

• Jr. Member
  • **
ตัว R-design นี่ น่าสนใจสุดๆจริงๆเลยย

ออฟไลน์ mile

• Full Member
ทุกชืวิตปลอดภัยเพราะใช้วอลโว่จริงๆๆ  แค่อ่านสเปคชีทระบบความปลอดภัยต่างๆๆที่ให้มาก็ตาลายแล้ว  แต่ตัวดีเซลกับเบนซิลที่ไม่ใช่ r-desing ขอเปลี่ยนลายล้อได้ไหม

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เหมือนตัวล่างสุดก็ได้ระบบความปลอดภัยมาหมดแล้วนะครับนี่ ได้จอเรือนไมล์แบบเดียวกันหมด  รุ่นนี้น่าจะขายดีครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Smart

อยากได้ตัว R-design แบบเครื่องเบนซินเพียวๆ ไม่ต้องพ่วง hybrid ง่ะครับ ...ที่เมืองนอกมี spec นี้
ตัว hybrid นี่หวั่นใจกับค่าซ่อมในอนาคตเหลือเกิน

ออฟไลน์ Stp

จัดอุปกรณ์มาได้น่าสนใจมาก ตัวล่างมีขาดๆ นิดหน่อยแต่ระบบคสามปลอดภัยเหนือกว่า ราคาลงตัวด้วย เหลือเรื่องเดิม ความเชื่อมั่นและจำนวนศูนย์บริการ รถขายดีขึ้นแต่ศูนย์บริการเท่าเดิม ลูกค้ามีคิดนะครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SLuang

อยากได้ตัว R-design แบบเครื่องเบนซินเพียวๆ ไม่ต้องพ่วง hybrid ง่ะครับ ...ที่เมืองนอกมี spec นี้
ตัว hybrid นี่หวั่นใจกับค่าซ่อมในอนาคตเหลือเกิน
ที่ไทยไม่มา ก็คงด้วยเหตุผบทางภาษีที่ระบบไฮบริดจะได้เปรียบกว่า
ถ้าเบนซินเพรียวๆ อาจทำราคาไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2017, 11:49:34 โดย SLuang »

ออฟไลน์ pmee

• Newbie
  • *
-เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้าพร้อมความจำ3ตำแหน่ง?  ในรายละเอียดมีเฉพาะค้ายคนขับ
-แพดเดิ้ลชิพที่พวงมาลัย?
-ม่านบังแดด ประตูหลัง?
  ตกหล่นหรือเปล่าครับ หรือไม่มีมาให้จริงๆ

-เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้าพร้อมความจำ3ตำแหน่ง?  ในรายละเอียดมีเฉพาะค้ายคนขับ
-แพดเดิ้ลชิพที่พวงมาลัย?
-ม่านบังแดด ประตูหลัง?
  ตกหล่นหรือเปล่าครับ หรือไม่มีมาให้จริงๆ

อันนี้ผมไล่ตาม Specsheet ที่ Volvo Thailand ให้มาเลยครับ
ส่วนอื่นๆที่อาจจะเห็นในภาพ ไม่แน่ใจว่าตัวที่ส่งมอบให้ลูกค้าจะมีรึเปล่า
เลยยึดตาม Specsheet เป็นหลักครับ

เพราะรถที่มาโชว์ทั้งหมดเป็น CBU นำเข้าจากสวีเดน (เนื่องจากโรงงาน
ที่มาเลย์กำลังจะเริ่มประกอบครับ รถเลยมาไม่ทัน ตัวขายจริงจะประกอบ
ที่โรงงานจากมาเลย์ครับ เริ่มส่งมอบได้ช่วง มกราคม 2018 ครับ)

ออฟไลน์ SM.

มาทีแรกก็ประกอบ มาเลย์ เลยหรอครับเนี่ย ถึงว่า ทำไมทำราคาได้ดีขนาดนี้

ถ้าตรงมาจาก สวีเดน คงข้าม 4 ล้านแน่ๆ สำหรับตัว Top

ออฟไลน์ CJ.

R design สวยเด็ดมากครับ ถ้าได้แม็กใหญ่ขึ้นซัก 1” คงสุดๆไปเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ BaNky

• **
ช่วงล่างเป็นแบบถุงลมมั้ยครับ เคยเห็นรีวิวเมืองนอก
เหมือนปรับสูงต่ำของรถจากช่องใส่สัมภาระด้านหลังได้เลย

ออฟไลน์ Smart

ที่ไทยไม่มา ก็คงด้วยเหตุผบทางภาษีที่ระบบไฮบริดจะได้เปรียบกว่า
ถ้าเบนซินเพรียวๆ อาจทำราคาไม่ได้
อืม...ผมเห็น Benz และ BMW ในซีรี่เดียวกันยังมีทั้ง hybrid และเบนซิน เพียวๆ ให้เลือกเลยนะครับ หรืออย่างน้อยทำตัว D4 R-design เป็นทางเลือกด้วยก็ดี สมมุติบวกอีกสามแสนเป็น 3,390,000 ผมก็คิดว่ามันจะยังขายดีกว่าตัว hybrid นะ...หรือเพื่อนๆ คิดว่างัย?

ออฟไลน์ volvo80

• **
ออพชั่นดีเซลมาครบแล้ว เจ็บตัวน้อยสุด
ขาดแต่เรื่องล้อ วอลโว่ตั้งราคาแพคเกจ ล้อ 22 นิ้วลาย10ก้านโปร่ง Diamond Cut ไว้ที่ 299,000 บาท  >:(
ถ้าจะราคานั้น ตัว R-Design เลยคุ้มขึ้นมาเลย

ออฟไลน์ lunacy

คิดเหมือนกันครับ

น่าจะเอาตัว R-Design ธรรมดามาด้วย แบบไม่ plug in hybrid

อืม...ผมเห็น Benz และ BMW ในซีรี่เดียวกันยังมีทั้ง hybrid และเบนซิน เพียวๆ ให้เลือกเลยนะครับ หรืออย่างน้อยทำตัว D4 R-design เป็นทางเลือกด้วยก็ดี สมมุติบวกอีกสามแสนเป็น 3,390,000 ผมก็คิดว่ามันจะยังขายดีกว่าตัว hybrid นะ...หรือเพื่อนๆ คิดว่างัย?

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
บ้ะ ให้หลังคา Pano มาตั้งแต่รุ่นล่าง งี้ดีเซลขายดีแน่ ยกเว้นอยากได้ B&W นะ  8)

ออฟไลน์ wsonpee

บ้ะ ให้หลังคา Pano มาตั้งแต่รุ่นล่าง งี้ดีเซลขายดีแน่ ยกเว้นอยากได้ B&W นะ  8)

ตัวล่างสุดไม่ได้หลังคา pano ป่าวครับ หรือผมอ่านผิด

ตัวล่างสุดไม่ได้หลังคา pano ป่าวครับ หรือผมอ่านผิด

หลังคากระจก Panoramic Sunroof มีในรุ่น T8 Momentum / R-Design นะครับ
D4 Momentum ไม่มี

ออฟไลน์ koboab

• **
เจา เจา เจา เจา   :p

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จัดเต็มตั้งแต่ตัวเบสเลย โหดมากๆ

หัวเกียร์ Crystal ดูหรูจริงๆ

ล้อRน่าจะสวยกว่านี้นะ แบบนี้ธรรมดามาก ปกติรุ่นอื่นก็สวยๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
XC60 spec (2020)