โพลล์

ปัญหามาสด้าที่มีในช่วงนี้ มีผลต่อการเลือกซื้อรถของเพื่อนๆแค่ไหนครับ

ไม่มีผล มาสด้าเป็นตัวเลือกแรกๆและยังเป็นเช่นเดิม
ไม่มีผล เพราะไม่คิดจะใช้มาสด้าอยู่แล้ว มีปัญหาหรือไม่ก็ไม่ซื้อ
มีผลมากต่อทั้งแบรนด์ จากที่เคยเป็นตัวเลือกหลัก แต่ตอนนี้ไม่ว่ารุ่นที่มีปัญหาเยอะๆหรือไม่มีก็จะไม่ซื้อมาสด้าเด็ดขาด
มีผลมากเฉพาะรุ่นที่มีปัญหา ไม่ซื้อเด็ดขาดเพียงรุ่นนั้น ส่วนรุ่นอื่นๆยังคงเป็นตัวเลือกหลัก
มีผลน้อย ปัจจัยอื่นสำคัญกว่า แต่ก็เก็บมาคิดบ้าง

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหามาสด้าที่มีในช่วงนี้ มีผลต่อการเลือกซื้อรถของเพื่อนๆแค่ไหนครับ  (อ่าน 9755 ครั้ง)

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
m2 ดีเซล ปัญหาคืออยู่ที่น้ำมันครับ
m2 เบนซิน ประหยัดโครตๆๆ
bt50 ปรับเปลี่ยนหน้าหลังใหม่(คนออกแบบคิดไม่ออกลองใช้คนไทย)
mx5  หล่อแล้ว
m3 ขอเทอร์โบจะได้แรง
cx5 ขอที่นั่งหลังนั่งสบายอีกมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มีครับ สนใจCX-5ดีเซล ยังลังเลเพราะเบนซินอัตราเร่งถือว่าอืดกว่าพอตัว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
วันนี้เพิ่งพารุ่นน้องไปจอง Mazda 2 ดีเซลมาครับ ถามว่ามีคิดบ้างไหมก็มีคิดบ้างแหละ แต่ก็นะผมว่าปัญหาที่เกิดก็คงแก้ได้แหละ

คุณงามความดีมันเยอะกว่าปัญหาที่พบแล้วผมว่าตอนนี้ มันก็น่าหาสาเหตุได้แล้วการแก้ปัญหาก็ทำได้ปัญหาคงน้อยลงไป

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

• Full Member
น้องชายจอง Mazda 2 1.5D ไปแล้วครับ ตอนแรกคนในบ้านก็เตือนๆ ปัญหาของรถตามที่เห็นในข่าว
แต่ถึงที่สุดละ ผมยังเชื่อว่าเป็นปัญหาเรื่องความสะอาดของน้ำมัน แต่น้องบอกว่า บริษัทจ่ายค่าน้ำมันให้ เอ้อ เติมไปเลย ดีเซลพรีเมียมอ่ะ  ;D ;D ;D

ปัญหาต่อมาที่จะรอดู คืออินเตอร์น้ำในรถ b-segment จะไปได้ไกลแค่ไหน

ออฟไลน์ bingoman

มีผลต่อผมครับ

เพราะรถดีหนะยอมรับ แต่ที่ดูแย่คือ after sales service กับ Mazda Thailand ดูยังไม่ค่อยมืออาชีพเท่าไร  ถ้าทำได้แค่นี้  ผมไป Ford ดีกว่า  เพราะก็คงไม่ได้แย่ไปกว่ากันเท่าไรละ