ผู้เขียน หัวข้อ: รองเท้าสำหรับใส่ขับรถยนต์ ดีจริงไหมครับ  (อ่าน 10829 ครั้ง)

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
มีเพื่อนแนะนำให้ลองใช้รองเท้าสำหรับขับรถครับ บอกว่าขับทางไกลกระชับดี ไม่เมื่อย ถึงแพงแต่ทนมากใช้ได้นานเป็น 10 ปี อยากรบกวนถามท่านที่เคยใช้ว่ามันดีตามนั้นจริงไหมครับครับ

ผมอยากใส่ทั้งขับรถ ใส่เดินเที่ยว ใส่ไปทำงานแบบจบในคู่เดียวเลย มันสามารถตอบโจทย์นี้ได้ไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

ปล. Made in Indonesia ราคาราวๆ 3999-4499 ทุกคู่ครับ หนังแท้ แต่คุณภาพหนังแตกต่างกันไปในแต่ละคู่
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ koko86

Re: รองเท้าสำหรับใส่ขับรถยนต์ ดีจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:07:39 »
ไม่เคยใส่ แต่ดูรูปร่างแล้วน่าจะดีครับ
พื้นบางได้ฟิลลิ่งแป้นต่างๆ heel&toe ก็ง่าย
มียางรองตรงส้น เพิ่มความฝืดเวลาวางเท้า

แต่ความที่ว่ามันบางเวลาเดินไกลๆมันอาจจะไม่นิ่มน่ะครับ

ออฟไลน์ Stp

Re: รองเท้าสำหรับใส่ขับรถยนต์ ดีจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:30:24 »
ถ้าใส่ทั้งขับรถและเดินเที่ยว ผมว่าอยู่ไม่ถึง 10 ปีหรอกครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:37:27 »
  หารองเท้าผ้าใบยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เบาๆ กระชับเท้า ใส่สบายแม้ใส่เดินทั้งวัน รองเท้าใส่ขับรถอาจไม่เหมาะกับใส่เดินทั้งวัน แต่รองเท้าที่ใส่สบายทั้งวัน ใส่ขับรถก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:51:19 »
ไม่เกี่ยวครับ ผมใส่รองเท้าทรงแนวๆ ivy-league look อย่าง double monk straps, weejun, white bucks, Longwings ก็ขับได้ปกติไม่ต่างอะไรจากใส่พวก trainer อย่าง Sperry CVO หรือ Sperry Bahamas

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:53:40 »
จากประสบการณ์ รองเท้าแบบนี้ไม่ทนเท่าแบบ sneakers หรือรองเท้าหนังแท้ล้วนๆครับ
เรื่องการขับ-ความถนัดคงแล้วแต่คนครับ ผมใส่รองเท้าหนังประจำ แต่ขับถนัดทุกแบบ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 22:22:42 »
ปกติผมไม่ใส่รองเท้าขับนะครับ   ความคิดเห็นส่วนตัว

ถ้าใส่ใส่พวก Sneakers มาขับผมก็ถอด    ฟิลลิ่งไม่โอเค   

แต่พอมาลองใส่ของ "ปูม้า"  พบว่ามันดีมากจริงๆ  ขับสนุกฟิลลิ่งการเหยียบแป้นต่างๆมันโอเคมาก   แต่ข้อเสียมันเลยพื้นไปเร็วมากๆ  2ปีเปื่อย  แต่ผมก็ใส่เดินตลอดนะ 

แต่ถามเพื่อนที่ใส่รองเท้าพวกนี้ขับ แบบถอดรองเท้าที่ใส่พอขึ้นรถก็เปลี่ยนมาใส่ตัวนี้  เค้าบอกอยู๋ได้ 4-5 ปีนะครับ (ข้อแม้ไม่จอดตากแดดบ่อย) 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:22:29 »
สำหรับผมดีกว่ารองเท้าธรรมดาแบบรู้สึกได้ครับ หลักๆเพราะส้นรองเท้า รองเท้าพวกนี้ส้นจะโค้งขึ้นมาถึงท้ายรองเท้า รองเท้าทั่วไปส้นจะเป็นแบบเหลี่ยม
เวลาหมุนเท้าให้ความรู้สึกที่ดีมากๆครับ ส่วนตัวมีแบบนี้อยู่หลายคู่ เพราะชอบมาก (ไม่ได้ซื้อในไทยนะมันแพง)
Puma แบบนี้ถ้าได้ไปเมกาจะอยู่ตาม Outlet ได้ช่วงดีๆก็คิดเป็นเงินไทยประมาณ 1200 - 1800 บาท ($35 - $60)บาทขึ้นกับโปรโมชั่น
หรือจะใกล้ๆ ก็ Puma ในมาเลเซียก็ถือว่าถูกมากครับ มีลายให้เลือกเยอะมากด้วย ตกคู่นึง 1900 - 2100 บาท (200rm - 250rm)ขึ้นกับค่าเงิน
ซื้อในไทยตามห้างที่มี Puma ขายกันแพงมากๆ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:22:43 »
รองเท้าพวกนี้ใช้ดีครับ โดยเฉพาะพวกที่ขับโหดๆเพราะส้นรองเท้าเบาและบางทำให้รู้สึกเป้นคันเร่ง เบรค หรือคลัตช์ได้ดี แต่ใส่เดินแล้วไม่ทนส้นพังง่ายมาก ถ้าเป็นผมหาตัว Puma Speed Cat ใส่เพราะราคาไม่แพงและเข้ากับเสื้อผ้าที่ใส่ง่าย แต่จริงๆแล้วรองเท้าใส่ขับรถหาที่น้ำหนักเบาใส่ถนัดก็พอครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:27:27 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ พอจะได้แนวทางแล้ว เดี๋ยวผมลองหารองเท้าใส่เที่ยวสักคู่นึงมาลองใช้ดูก่อน ถ้าใส่แล้วเวิร์คก็จบ ถ้าไม่เวิร์คค่อยจัดรองเท้า "ปูม้า" ทีหลัง ก็ไม่น่าจะเสียหายครับ เพราะยังไงก็ไม่ควรใส่ใช้กับงานอื่นนอกจากขับรถอยู่แล้ว เดี๋ยวจะลองหาเพื่อนฝากหิ้วจาก ตปท ดูครับ ราคามันต่างกันครึ่งๆเลยจริงๆ ><'

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:31:14 โดย xxxxxx007 »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:37:41 »
นี่เป็นรองเท้าสำหรับขับรถเหรอครับ  รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ  มันให้ความรู้สึกเหมือนเท้าเปล่าเราแตะกับแป้นคันเร่งแป้นเบรค  เพราะพื้นมันบาง   คือขับสนุก เพราะรูปทรงจะกระชับเท้า ขยับซ้ายขวา  ง่าย
 แต่จับนานๆไม่สบายเท้า  เพราะต้องเหยียบลึกกว่าอีกตัว
ตัวที่ผมใส่ประจำจะเป็นรองเท้าของbm หนากว่ารุ่นนี่หน่อย  ไม่ต้องกดคันเร่ง เบรคลึก
บางทีใส่พวก adidas ultra boost สบายมาก  แตะๆลงไปหน่อย  ไม่ต้องกดลึกเพราะพื้นมันหนา
แต่ให้ความรู้สึกที่ไม่สนุกเท่าพวกพื้นบางๆครับ  เพราะมันเทอะทะด้วยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 23:59:32 »
แล้ว Tod's Driving Shoes นี้มันสำหรับขับรถจริงๆเหรอครับ?

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 01:29:28 »
คอนเฟิร์มครับ ขับแล้วสบายเท้ามาก จริงๆเอารองเท้าแบบไหนก็ได้ขอแค่ส้นเท้ามันโค้งเหมือนในรูปก็พอ ก่อนหน้านี้ผมใช้ adidas ที่ส้นมันเป็นแง่งยื่นออกมาทำให้ส้นเท้าเราลอยจากพื้นเกินไปทำให้เมื่อยขามาก พอมาใช้คู่ที่จขกท.แนบมาแต่เป็นสีแดง มานึกเสียใจทำไมไม่ใช้แบบนี้มาตั้งนานแล้ว

ปล.ผมใส่เวลาขับรถกับลงไปซื้อของ-เข้าห้องน้ำที่ปั๊มเท่านั้น เวลาใส่เดินเที่ยวจะเปลี่ยนคู่ใหม่

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 08:40:15 »
เคยใช้ Adidas F1 พื้นบาง ส้นเท้าเป็นยางโค้ง ตรงสันนด้านข้างนิ้วมียางเลื้อยขึ้นมา ดอกยางพื้นน้อยและไม่เป็นบั้งๆ .... ขับสนุกดี ขับเท้าทำ heel&toe ไม่ติด ไม่ลื่น

ตอนนั่นใส่เล่นด้วยขับรถด้วยสัก 4-5 ปีได้มั้งครับ ก่อนพื้นจะแข็งกระด้างจนใช้ไม่ได้

ออนไลน์ tom46

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 09:58:52 »
ส่วนตัวนะครับ ผมว่าแบบในรูปเป็นแค่รองเท้าแฟชั่นละครับ คงเหมือนๆกับการใส่รองเท้าผ้าใบทั่วๆไป

ถ้าจะเน้นใส่ขับรถจริงน่าไปดู sparco อะไรแบบนั้นมากกว่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 10:59:31 »
งั้นคงต้องไปลองหาซื้อมาไว้ใส่เฉพาะขับรถ

เพราะปกติใส่Sneaker NMD ทั้งเดินและขับรถ พอไกลๆมันจะปวดเส้นเท้านิดๆ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ burst

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 11:44:17 »
ใส่ดีมากครับ เดินสบายมาก พอได้ลองคู่แรก ผมนี่เป็นแฟนพันธุ์แท้ Puma ไปเลย
แต่ก่อน Soldato เคยทำอยู่พักนึง ผมใส่ได้สองรุ่น ก็หายไป ต่อมาก็ Adidas Porsche Design นี่ก็ใส่สบายเหมือนกัน
รองเท้าพวกนี้พื้นมันจะค่อนข้างบางและยืดหยุ่นมาก ใส่แทนรองเท้าแบบสตรีทได้เลย แต่ไม่เหมาะกับการเดินในพื้นที่เป็นแหลมๆพวกหินกรวดเท่าไหร่ มันจะทิ่มๆฝ่าเท้าเบาๆ
รอตอนมันเซลส์ในงานมอเตอร์โชว์นี่หละครับ
เสียดาย ชอบทำแต่ลายเฟอร์รารี่ ปอร์เช่ BMW
ผมอยากได้แบบไม่มีแบรนด์รถ แบบเรียบๆพอ

เพิ่มเติม เพ่ิ่งได้อ่านเมนท์บนๆ แหะแหะ พื้นรองเท้าแบบโค้งด้านหลังนี่เป็นข้อดีอันนึงเลย ทำให้หมุนเท้าระหว่าง A กับ B-pedal ได้ดีมาก สมูทสุด แถมผมเป็นคนที่ใส่ Sneaker ทั่วไปแล้วชอบลงน้ำหนักด้านหลังส้นเท้า พื้นด้านหลังจะไปก่อนเลย แต่พอเป็นพวกรองเท้าขับรถ กลายเป็นใช้ได้นานกว่าเดิมเพราะพื้นโค้งๆด้านหลังมันจะหนาหน่อย ทำให้พื้นรองเท้าสึกไปพร้อมๆกันเลย

ปล. ผมไม่ซื้อแบบพวกข้อสั้นรองเท้านักแข่งนะครับ พวกนั้นมันเฉพาะทางเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2017, 11:49:32 โดย burst »
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 14:52:17 »
ยี่ห้อในรูปไม่ค่อยทนครับ ใส่ไม่กี่ปีพื้นหลุดร่อนเป็นผงๆ
ผมว่าหาพื้นยางที่บางหน่อย แล้วเป็นวัสดุผ้าใบหรือผ้าสังเคราะห์ ก็ใส่ขับรถดี แต่รองเท้าที่มันบางมากลงมาเดินนอกรถก็ไม่ค่อยสบายอีก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 16:07:01 »
  หารองเท้าผ้าใบยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ เบาๆ กระชับเท้า ใส่สบายแม้ใส่เดินทั้งวัน รองเท้าใส่ขับรถอาจไม่เหมาะกับใส่เดินทั้งวัน แต่รองเท้าที่ใส่สบายทั้งวัน ใส่ขับรถก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ

ผมเคยใช้อยู่ครับ แต่เป็นของ Adidas ที่ร่วมกับ Porsche ครับ ส่วนตัวที่ซื้อมาเพราะชอบครับ สวย ดู sport มากๆ เวลาใส่ขับรถ จะรู้สึกถึงแป้นเหยียบเลยครับ  ::) ::) ::) ::) ใช้อยู่หลายปีครับ แต่ไม่ถึง 10 ปีแน่ครับ พอพื้นลื่น ดอกหมด เลยต้องเลิกใช้ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 16:10:07 »
ผมจะไม่ซื้อก็เพราะโลโก้รถบนรองเท้านั่นแหละครับ ดูเสร่อมาก ๆ เหมือนเราเป็นแฟนบอย BMW Ferrari อะไรทำนองนั้น

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 20:33:15 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไม่ผิดหวังเลยที่เวบนี้เป็นแหล่งรวมคนชอบรถ แม้แต่เรื่องเฉพาะทางเล็กๆน้อยๆแบบนี้ก็ยังมีหลายๆท่านมีประสบการณ์มาแบ่งปัน ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 20:45:51 »
ผมมีแบบนี้เหมือนกันครับ แต่คนละลาย ไม่ได้ตั้งใจจะเอามาใช้ขับรถ

ตอนแรกซื้อมาเห็นสวยดี แต่มันใช้ขับรถดีมากๆๆๆๆ ถ้าขับทางไกล3-5ชม จะใส่คู่นี้

เวลาดูF1เห็นใส่แบบนี้กันแทบทุกคน แล้วก็เคยเห็นแต่ของpumaที่ทำ

ออฟไลน์ citrinecw

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 21:48:27 »
ผมจะไม่ซื้อก็เพราะโลโก้รถบนรองเท้านั่นแหละครับ ดูเสร่อมาก ๆ เหมือนเราเป็นแฟนบอย BMW Ferrari อะไรทำนองนั้น

ผมไม่ได้มีรองเท้า 2 แบบนี้นะครับ แต่คิดว่าคนที่มีอยู่ก็เยอะรวมถึงเพื่อนๆผม ใส่แล้วมันก็ไม่ได้ดูประหลาดอย่างที่บอกน่ะครับ ยังงัยระวังการใช้คำนิดนึงก็จะดีนะครับเดี๋ยวจะมีคนเข้าใจผิด 555

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 23:26:34 »
ไม่เคยใช้นะครับ แต่ผมว่าถ้าซื้อมาก็ใส่เฉพาะตอนขับรถดีกว่าครับ  เมื่อก่อนผมก็มีรองเท้าแตะติดรถไว้คู่นึง ไว้ขับรถ จอดรถเสร็จเปลี่ยนรองเท้าแล้วค่อยออกจากรถ  :-[  ขณะขับรถวางรองเท้าไว้ในจุดที่ๆมันจะไม่มาเกะกะแป้นเบรคหรือคันเร่งนะครับ อาจเป็นใต้เบาะคนขับ หรือที่วางเท้าฝั่งคนนั่งข้างๆ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 10:45:26 »

ผมไม่ได้มีรองเท้า 2 แบบนี้นะครับ แต่คิดว่าคนที่มีอยู่ก็เยอะรวมถึงเพื่อนๆผม ใส่แล้วมันก็ไม่ได้ดูประหลาดอย่างที่บอกน่ะครับ ยังงัยระวังการใช้คำนิดนึงก็จะดีนะครับเดี๋ยวจะมีคนเข้าใจผิด 555

ผมกำลังจะพิมพ์เตือนเหมือนกันครับ พยายามคิดคำพูดสุภาพๆให้บัวไม่ช้ำน้ำไม่จขุ่น แต่พี่ rep ด้านบนไวกว่า แหะๆ

ถ้าคนออกแบบเจ้าของยี่ห้อได้มาอ่าน คงไปผูกคอตายละครับ ^^ โดยส่วนตัวผมว่าความสวย/ไม่สวย มัน subjective อะพี่ แต่คำพูดมันดูเหยียดไปหน่อย ในที่สาธารณะแบบนี้ครับ

ออนไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 21:55:44 »

ผมกำลังจะพิมพ์เตือนเหมือนกันครับ พยายามคิดคำพูดสุภาพๆให้บัวไม่ช้ำน้ำไม่จขุ่น แต่พี่ rep ด้านบนไวกว่า แหะๆ

ถ้าคนออกแบบเจ้าของยี่ห้อได้มาอ่าน คงไปผูกคอตายละครับ ^^ โดยส่วนตัวผมว่าความสวย/ไม่สวย มัน subjective อะพี่ แต่คำพูดมันดูเหยียดไปหน่อย ในที่สาธารณะแบบนี้ครับ

จริงๆ ความตั้งใจของ Puma ก็แบบนั้นละครับ มันมีทั้งตัวธรรมดา ไม่มี logo แบรนด์รถ กับตัวที่มี logo แบรนด์รถยนต์ยี่ห้อพวกนี้อยู่ เลือกได้ครับว่าจะเอาแบบไหน คงแบ้วแต่คนชอบ

ผมก็มีคู่หนึ่ง(ไม่ใช่สีนี้) เป็น logo ของ Ferrari ก็เพราะชอบ Ferrari เป็นการส่วนตัว สลับใส่กับคู่ sparco ประจำ(จริงๆ มีหลายคู่)

ปกติชอบใส่รองเท้าผ้าใบแนวนี้ขับรถ แต่บางคู่ไม่มียางรองส้นเท้า จะลื่น และ พอนานไป เป็นรอยวางเท้าดำๆ ที่รองเท้า

ส่วนตัว puma ตัวนี้ใส่ได้ ใส่ดี เบา กระชับ เดินเที่ยวได้ เดินห้างได้ ใส่เดินนานๆ ดีกว่า sparco ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 09:21:19 »
อ้างจาก: DiKiBoyZ

จริงๆ ความตั้งใจของ Puma ก็แบบนั้นละครับ มันมีทั้งตัวธรรมดา ไม่มี logo แบรนด์รถ กับตัวที่มี logo แบรนด์รถยนต์ยี่ห้อพวกนี้อยู่ เลือกได้ครับว่าจะเอาแบบไหน คงแบ้วแต่คนชอบ

ผมก็มีคู่หนึ่ง(ไม่ใช่สีนี้) เป็น logo ของ Ferrari ก็เพราะชอบ Ferrari เป็นการส่วนตัว สลับใส่กับคู่ sparco ประจำ(จริงๆ มีหลายคู่)

ปกติชอบใส่รองเท้าผ้าใบแนวนี้ขับรถ แต่บางคู่ไม่มียางรองส้นเท้า จะลื่น และ พอนานไป เป็นรอยวางเท้าดำๆ ที่รองเท้า

ส่วนตัว puma ตัวนี้ใส่ได้ ใส่ดี เบา กระชับ เดินเที่ยวได้ เดินห้างได้ ใส่เดินนานๆ ดีกว่า sparco ครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับพี่

ออฟไลน์ earrt

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 10:02:09 »
ผมมีรองเท้าแบบนี้อยู่เยอะครับ 10กว่าคู่เห็นจะได้
เก็บสะสม เพราะมันสวยดี ส่วนใหญ่ผมชอบ อดิดาส กู๊ดเยียร์
บอกเลยครับ พังทุกคู่ เก็บนานไปหน่อย

ถอดรองเท้าขับเนียนสุดสำหรับผมนะ

แต่มันสวยครับ ซื้อมาเก็บจนพัง -_-

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:52:43 »
แบบพวกนี้ ใส่ขับรถก็ดีครับ แต่ถ้าพื้นแข็งใส่เดินเล่นคงไม่เหมาะครับ  ;)

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 15:10:56 »
ร้องเท้า keen ครับ คู่เดียวจบ เดินลุยน้ำ ลุยโคลน ได้อีก