ผู้เขียน หัวข้อ: นาทีทองนะครับ สำหรับคนที่อยากได้รถ Toyota มือ 2 ปี 2016-17 ราคาถูกครับ  (อ่าน 8395 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

ผมคุ้นๆ ว่ามีคนในนี้เคยถามเรื่อง จังหวะการซื้อ Yaris Vios มือ 2 (ใหม่ๆ หน่อย)

ตอนนี้ คือ นาทีทองสำหรับคุณแล้วครับ

การที่ Yaris Ativ & Hatchback และ Vios 2017 เปิดตัวมา

ทำให้ ดีลเลอร์ Toyota ทยอยโละ ทั้ง Yaris และ Vios ออกมาเยอะครับ

เห็นเยอะมาก มี Vios ปี 2016 เครื่องใหม่ ราคาถูกกว่าราคาหน้าป้าย 20 กว่า % (Toyota Sure)

มีตั้งแต่ราคา 4.9 แสน ถึง 5 แสนกลางๆ ในไมล์ไม่เกิน 20,000 กิโล (รุ่น E และ G)

น่าสนใจนะครับ สำหรับคนที่อยากได้ 1.5 ในงบ Eco car เพราะ ได้เครื่องใหม่ เติม E85 ได้แล้ว
ใส่เบาะหนังก็ได้ ไม่ติดถุงลม วารันตีก็เหลือๆ ปีกว่า (อาจจะซื้อเพิ่มได้อีก 2 ปี ต้องลองถามดีลเลอร์ครับ)

ส่วนตัวเพิ่งมาเห็นครับ แอบเสียดายนิดหน่อย เพราะ Vios ปีเดียว ในราคา Ativ นี่ เวลาขายต่อ กำไรกว่าแน่ๆ เพราะราคา start สูงกว่าครับ
ส่วนตัวไม่ค่อยซีเรียสเรื่องรถป้ายแดง ตัวใหม่อะไรพวกนั้นเท่าไหร่ครับ มีรถใช้ประหยัดน้ำมัน ก็พอใจแล้วครับ

ส่วน Yaris eco ตัวปี 2016 ราคายังไม่ค่อย ok เท่าไหร่ครับ ลงมายังไม่ถึง 20% แต่จะมีบางคันที่พอรับได้ ประมาณ 20 นิดๆ อยู่ไม่กี่คัน
เหลือไม่เกิน 4.5 แสน ต้องลองดูนะครับ ใน web จะเห็นครับ

ลองดูกันนะครับ ::) มีอะไรหลังไมล์มาถามผมได้ครับ จะช่วยชี้เป้าให้ครับ

ปล...มีปี 2017 แต่โฉมก่อน ราคาก็ลด 20% ด้วยนะครับ น่าสนใจมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2017, 20:00:34 โดย รถสีเขียว »

ออฟไลน์ toonze

รถเทสอะดี ต้องลดมากกว่านั้น

ออฟไลน์ Arado_kung

Toyota sure ลุ้นไม่ต่างจากเตนท์รถเท่าไหร่แต่รถโคตรแพง หุหุ

ออฟไลน์ Arm

รถที่เห็นตามชัวร์คือรถเทสไดร์ฟล้วนๆครับ

สังเกตรถเทสไดร์ฟพี่โตง่ายๆ
1.กรอบทะเบียนโตโยต้าแท้สแตนเลสทั้งแบบโค้งกับเรียบ
2.ดูป้ายไม่ก็เอาเลขตัวถังเช็คเลยครับมือแรกจะเป็นชื่อ TMT
3.ส่วนใหญ่จะเป็นรถอายุไม่เกิน 2 ปีแต่ไมล์เกิน 15k

ผมว่าส่วนหนึ่งที่โตเปิดชัวร์มาเพื่อจะได้ระบายรถเทสของ TMT เพราะไปปล่อยเต๊นท์ก็โดนกด ง่ายๆก็สร้างแบรนด์ขึ้นมาแล้วก็หลอกชาวบ้านว่าดีเหมือนรถใหม่
แต่อย่าไปส่องใกล้ๆน่ะ รู้เรื่อง ::)
แล้วบอกให้ราคาเทิร์นรถเก่าสูง กดยับกว่าเต๊นท์อีกครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เขาแค่เปลี่ยนโยกย้ายมาขายเป็นรถมือสองผ่านชัวร์... ไม่งั้นดีลเลอร์พัง ดองรถไว้เสียดอกเรื่อยๆ

น้อยศูนย์นักที่จะระบายรถค้างลดเยอะจริงๆ ในฐานะรถใหม่ค้างสต็อกให้ส่วนลดเป็นแสนโดยไม่ใช่รถเทสต์ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Arado_kung

รถที่เห็นตามชัวร์คือรถเทสไดร์ฟล้วนๆครับ

1.กรอบทะเบียนโตโยต้าแท้สแตนเลสทั้งแบบโค้งกับเรียบ
2.ดูป้ายไม่ก็เอาเลขตัวถังเช็คเลยครับมือแรกจะเป็นชื่อ TMT
3.ส่วนใหญ่จะเป็นรถอายุไม่เกิน 2 ปีแต่ไมล์เกิน 15k

ผมว่าส่วนหนึ่งที่โตเปิดชัวร์มาเพื่อจะได้ระบายรถเทสของ TMT เพราะไปปล่อยเต๊นท์ก็โดนกด ง่ายๆก็สร้างแบรนด์ขึ้นมาแล้วก็หลอกชาวบ้านว่าดีเหมือนรถใหม่
แต่อย่าไปส่องใกล้ๆน่ะ รู้เรื่อง ::)
แล้วบอกให้ราคาเทิร์นรถเก่าสูง กดยับกว่าเต๊นท์อีกครับ
เบๆครับ ในนี้เคยมีคนเจอรถเปลี่ยนหลังคามาแล้ว รถใช้น้อยสภาพสวยแต่เปลี่ยนหลังคาทั้งอัน เพื่อนผมเคยเจอกรอไมค์แล้วทำบุ๊คเซอร์วิสล้างประวัติใหม่เลย มาโป๊ะแตกตอนไปเข้าศูนย์ที่อื่น เรียกประวัติมาไมล์ผิดจากในคอมไป 50,000 โล

เบๆครับ ในนี้เคยมีคนเจอรถเปลี่ยนหลังคามาแล้ว รถใช้น้อยสภาพสวยแต่เปลี่ยนหลังคาทั้งอัน เพื่อนผมเคยเจอกรอไมค์แล้วทำบุ๊คเซอร์วิสล้างประวัติใหม่เลย มาโป๊ะแตกตอนไปเข้าศูนย์ที่อื่น เรียกประวัติมาไมล์ผิดจากในคอมไป 50,000 โล

โอ้ พระเจ้าช่วย :-X

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
ดีเลยครับ

ประหยัดเงินไปได้เยอะถ้าไม่Mindว่าต้องเป็นรถป้ายแดง
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมเห็นมีศูนย์พี่โตแห่งหนึ่งในเมืองชลมี Vios หน้าเก่าสีทอง กะ Altis ก่อนไม่เนอสีขาว เป็นรถใหม่ทั้งคู่จอดอยู่เหมือนกัน

น่าจะส่วนลดเยอะพอสมควรครับ ถ้าเจ้า Vios เป็นสีอื่นผมคงเข้าไปถามถึงส่วนลดแน่ๆ ครับ

เสียดายเป็นสีที่ไม่ค่อยชอบ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ผมเห็นมีศูนย์พี่โตแห่งหนึ่งในเมืองชลมี Vios หน้าเก่าสีทอง กะ Altis ก่อนไม่เนอสีขาว เป็นรถใหม่ทั้งคู่จอดอยู่เหมือนกัน

น่าจะส่วนลดเยอะพอสมควรครับ ถ้าเจ้า Vios เป็นสีอื่นผมคงเข้าไปถามถึงส่วนลดแน่ๆ ครับ

เสียดายเป็นสีที่ไม่ค่อยชอบ

ชอบสีทองเหมือนกันคับ เสียดายจัง ???

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าไม่สนใจเรื่องรถเทสมาก่อน ก็ซี้อได้นะครับ
บางคันก็ผ่าน Toyota Driving Experience มาแล้วก็มี
ทั้งดริฟท์ ทั้งโยนแรงๆ ใส่มาสารพัด

อย่างโชว์รูมโตโยต้าแถวบ้าน มีกลางปี "เคย" มีวีออส E85 ปี 16 รุ่น G สีขาวจอดอยู่ในโชว์รูม เป็นรถป้ายแดงค้างสต็อค
ลดจากป้ายราวแสนนิดๆ แต่ปัจจุบันไม่เห็น คงมีคนซี้อไปแล้วครับ

ออฟไลน์ rotaryman

สรุปว่า vios เครื่อง 1500 ไม่ทำแน่นอนแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
โตต้าซัวร์ กดราคาน่าดุครับ ขนาดรถผมสภาพเดิมๆทถกอย่างไม่เคยชนยังตีให้ราคาเท่ารถชนหนักมาเลยครับ เสนอบางเต้นยังได้มากกว่าเกือบแสน 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ SM.

โตต้าซัวร์ กดราคาน่าดุครับ ขนาดรถผมสภาพเดิมๆทถกอย่างไม่เคยชนยังตีให้ราคาเท่ารถชนหนักมาเลยครับ เสนอบางเต้นยังได้มากกว่าเกือบแสน 8) 8)

:o :o :o :o ห่างเกือบแสน โหดมาก

ออฟไลน์ shikimaru

ตีเทินตามศูนย์เป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับที่เขากดราคาหนัก เพราะบางที่ใช้วิธีส่งขายเต๊นอีกทีต้องมีเผื่อกำไรด้วย
ส่วน toyo sure ผมไม่เห็นความดีต่างจากเต๊นเท่าไหร่เลย แค่มีรับประกันมากกว่า แต่รถแต่ละคันก็ไปลุ้นเอาครับว่า สภาพไหน แต่ราคาแพงกว่าเต๊นแน่ๆ+ไป 40-50k ขั้นต่ำ