ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ เราสามารถขอจดทะเบียนรถ เป็นหมวดเก่าที่ผ่านไปแล้วได้ไหม  (อ่าน 5369 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
 พอดีอยากทราบว่า หากต้องการจดหมายเลขทะเบียนหมวดเก่า ที่ผ่านไปแล้ว ปล. หมวดก่อนที่จะมีตัวเลขนำหน้า ถ้าขนส่งเขามีทะเบียนที่ยกเลิกไปแล้ว เราสามารถเข้าไปดูแล้วขอจดเลขนั้นๆได้ไหมครับ เห็นรถใหม่ๆบางคัน ใส่ทะเบียนธรรมดาหมวดกันกันเยอะ หากไม่ใช่เป็นการสลับะเบียนกับรถคันเก่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ทำได้ครับ
แต่ไม่ฟรีแน่นอน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ถ้าป้ายยังเหลือไม่มีคนจด ก็น่าจะจดได้นะครับ (แต่มักจะเหลือเลขสวย เสียตังค์แน่นวล)

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
รถผมคันในรูปก็จดทะเบียนเป็นป้ายหมวดเดิม ของจังหวัดเชียงใหม่ เป็นหมวดเก่าที่จดทะเบียนเมื่อปี 2543
ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรเป็นพิเศษ (รู้จักคนใน) กับเลขที่ต้องการ  แต่เสียค่าใช้จ่ายในการจดทะเบียนหมวดเก่า จำไม่ได้ว่าเท่าไหร
ค่าใช้จ่ายหลักร้อยครับผม
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ kriz

ผมเคยไปจองเลขทะเบียนแบบไม่ระบุหมวด ก็รอไปถ้าได้เลขที่ต้องการเค้าจะโทรแจ้ง ก็ได้มาเป็นหมวดเก่าแบบงงๆ ครับ

ผมเคยไปจองเลขทะเบียนแบบไม่ระบุหมวด ก็รอไปถ้าได้เลขที่ต้องการเค้าจะโทรแจ้ง ก็ได้มาเป็นหมวดเก่าแบบงงๆ ครับ

ครับ อันนที่ขนส่งหมอชิตป่าวครับ

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
แล้วหมวดเก่าแบบไม่มีเลขนำหน้าตัวหนังสือ ยังสามารถขอได้ไหมครับ ใครพอทราบบ้าง
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ kriz

ครับ อันนที่ขนส่งหมอชิตป่าวครับ

ใช่ครับ แต่ก็ห้าปีที่แล้วนะครับ สมัยที่จองเลขยังต้องไปเข้าคิวที่หมอชิต ผมจะไปจองวันเปิดหมวดใหม่แต่เลขที่ต้องการมีคนจองไปแล้ว เจ้าหน้าที่บอกว่าให้ทำเรื่องขอล็อกเลขได้ครับ แต่หมวดอักษรเลือกไม่ได้ สมัยนี้ที่จองเลขผ่านออนไลน์แล้วไม่รู้จะยังขอได้รึปล่าวนะครับ

แล้วหมวดเก่าแบบไม่มีเลขนำหน้าตัวหนังสือ ยังสามารถขอได้ไหมครับ ใครพอทราบบ้าง

นี่แหละ สิ่งพี่ผมต้องการ 55+ ว่าจะลองเดินดุ่ยๆเข้าไปถามดูละครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าขอไม่มีแน่ แต่ถ้าซื้อมีแน่นอน 5555+
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ xcalibur

ต้องไปหาซื้อละครับ จบง่าย ไว ทะเบียนใหม่เดี๋ยวนี้เลขอย่างรก

ออฟไลน์ locomotive

ถ้าหมวดเก่าๆ รู้สึก รถผมเคยย้ายรถ ข้ามจังหวัด จะได้นะ เป็นรถมอไซค์

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำได้มั๊ย แต่ไม่ชอบแบบใหม่ ที่มีเลขนำหน้าเลย