ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้ามีแวะไปดู MG ZS ที่ 0 แถวบ้านมาครับ  (อ่าน 17157 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
พอดีเห็นกระทู้ในหน้าแรกยังไม่มีใครพูดถึงตัวจริงเลยขออนุญาติแชร์ข้อมูลที่ไปรับรู้มาครับ

- การดีไซน์ภายนอก ไม่รู้จะติอะไร แถมอยากชมความแปลกใหม่ของการเปิดฝาท้ายครับ ทำเอาผมหาไม่เจอ เพราะมันซ่อนไว้ที่ logo

- ภายใน ก็ไม่รู้จะติอะไรนะครับ รวมๆแล้วดูดีใช้ได้ คอยโซลหน้าตัวท๊อปสีน้ำตาลเป็นแบบนุ่มด้วย ฟิลลิ่งดีมากๆ มีคิ้วโครเมี่ยมหลายตำแหน่ง

มาตวัดก็ดูไฮเทคเกินคู่แข่ง

ถามว่าแคบมั๊ย ก็มีแอบแคบครับ ผมสังเกตุจากการเบ่งแก้มบังโคลนหน้าออกไปด้านข้างพอสมควร ดังนั้น platform คงเล็กๆ เหมือนเอาแจ๊สไปเบ่งให้ได้ hrv

แต่ถ้าคิดซะว่ามันคือรถเล็กๆคันหนึ่ง ก็โอเค

-การจัดตำแหน่งเบาะหลัง หลังจากที่ผมนั่งหน้าจนได้ท่าทางที่สบายๆแล้ว ผมก็ย้ายตัวเองมานั่งหลังเบาะคนขับ... เหลือเลยครับ มันดีกว่า cx3 พอตัว แต่อาจเป็นเพราะวิศวะกรวางตำแหน่งที่นั่งให้ลึกกว่า cx3 นิดนึง

พอนั่งเต็มก้นแล้ว เข่าผมห่างจากเสา b แบบไม่ต้องเอามือมาวัดเลย ผิดกับ cx3 ทีาเหลือแค่ 1 ฝ่ามือสอด(ผมสูง 173 ครับ

ถ้านั่งพร้อมกัน 3 คนอาจจะเบียดๆกันหน่อย

มาถึงข้อติ บ้างครับ

1.ขนาดล้อ 215/50 r17
ถ้ามาเป็น 205/55 r17 ได้ จะทำให้รถสูงและดูดีกว่านี้

แต่... เซลบอกว่าตัวนี้ยังไม่ใช่ตัวจริง
ผมก็ว่าอย่างงั้นครับ รถ cross แต่ยางติดรถ เป็น advance db ดอกเรียบแปร้ คงต้องรอดูตัวจริง

2.ซันรูฟ จุดเด่นของงานเลย
คือเปิดแล้ว ถ้าจะให้ลูกๆโผล่ไปดูสัตว์ตอนเที่ยวสวนสัตว์ ไม่รู้จะให้ยืนตรงไหนเลย อันนี้ก็ไม่ซีเรียสครับ

มี ดีกว่าไม่มี และ บานใหญ่ด้วย

แต่...ตัวโชว์ มันเป็นม่านบางๆ ถ้าจอดตากแดด ผมว่าคงร้อนตับแล็บแน่ๆ อันนี้ก็ต้องรอดูตัวจริงครับ

#สำหรับม่านและซันรูปตัวนี้คือ
-ม่านเปิดปิดด้วยไฟฟ้าครับ ไม่มีเสต็ป แต่เลือกจะให้หยุดหรือไปต่อได้
-และซันรูป เปิดปิดไฟฟ้า โดยมีสเต็ปครับ คร่าวๆประมาณ 5-7เบอร์ครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็คงต้องรอตัวเทส และรอข้อมูลเพิ่มเติมตอนทีมงานเทสได้ร์ฟ ถึงความประหยัดและตัวเลขสมรรถนะ

ส่วนตัวผมรับได้ครับทั้งการดีไซน์ภายนอกและภายใน
แต่จะให้ซื้อใช้ ผมคงรอเป็นเครื่อง T ที่มีเกียร์ดีกว่านี้หน่อยๆดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:19:45 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ ps000000

Re: เมื่อเช้ามีแวะไปดู MG ZS ที่ 0 แถวบ้านมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:11:27 »
รอดูยอดขายครับ น่าจะขายได้เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ Krongbun

Re: เมื่อเช้ามีแวะไปดู MG ZS ที่ 0 แถวบ้านมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:15:25 »
 :D ได้ลองระบบ smart อัจฉริยะ ที่เค้าโฆษณามั่งรึปล่าวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:16:09 »
รอดูยอดขายครับ น่าจะขายได้เหมือนกันนะ

เมื่อวานตอนผมขับผ่าน(แต่ไม่ได้ดู) คนเต็ม 0 เล็กๆย่านพระราม2 เลยครับ

เมื่อเช้าตอนที่ส่งลูกเสร็จ 8.30 ก็ยังมีคนมาดูอยู่ 3-4 คน

และตอน 9.30 แถวต้นๆถนนจันท์ที่ผมขับผ่านมาทำงาน ก็มีประมาณ 5-6ราย

ผมว่ารถมันมีแรงดึงดูดด้วยตัวของมันเองเลยล่ะครับ

ขนาดผมแรกๆ เฉยๆกับยี่ห้อนี้ ผมยังต้องไปดูเลย 555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:17:14 »
:D ได้ลองระบบ smart อัจฉริยะ ที่เค้าโฆษณามั่งรึปล่าวครับ

พอดีผมต้องรีบไปทำงานครับ เลยไม่ได้ลอง TT

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:18:18 »
ผมเกรงเรื่องขนาดและน้ำหนักกับเครื่อง 1500 มันจะอึดอัดในการเหยียบคันเร่งมากน้อยอย่างไร
ถ้าเร่งได้ไม่น่าเกลียด กับราคาแบบนี้ รูปทรง ก็เป็นอีกรุ่นที่จะขายดีในกลุ่มผู้ต้องการความพอดีๆ

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:23:41 »
 :)รอผลทดสอบอัตราเร่ง การประหวัดน้ำมัน ว่าเป็นอย่างไรถ้าผลออกมาดีน่าจะได้คบหากันบ้างละครับ

ออฟไลน์ SHRTheCrown

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:25:03 »
วันเสาร์ผมเอาเจ้าเอมจี3 ไปเข้าศูนย์ว่าจะไปดู zs ด้วย เห็นทางศูนย์บอกจัดงาน พอไปถึงเซลล์บอกว่ารถมาส่งไม่ทัน
เซ็งเลย อดไปนั่งดูเลย พอวันอาทิตย์รถมาลงจัดงานตามปกติ  :'( :'(

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:25:17 »
ผมเกรงเรื่องขนาดและน้ำหนักกับเครื่อง 1500 มันจะอึดอัดในการเหยียบคันเร่งมากน้อยอย่างไร
ถ้าเร่งได้ไม่น่าเกลียด กับราคาแบบนี้ รูปทรง ก็เป็นอีกรุ่นที่จะขายดีในกลุ่มผู้ต้องการความพอดีๆ

ถ้าตามตัวเลขแรงม้าและแรงบิด
ส่วนตัวขับฟรีดอยู่ ก็รับได้นะ แต่ขอเป็น 5 เกียร์แบบฟรีดเลยแล้วกัน 555

ผมคงขอข้ามเกียร์ตัวนี้ไปเลยครับ
รถดูว่า เค้าจะใส่อะไรมาให้ในอนาคต ^^

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:33:02 »
ผมก็ไปดูแว่บๆมาที่ mega bangna พอดีมีมาออกบู้ท คันจริงดูใหญ่กว่าที่คิดเยอะเลยครับ แต่วัสดุภายในพวกพลาสติกบางจุดยังต้องรอดูว่าจะทนทานใช้งานได้นานเหมือนพวกแบรนด์ญี่ปุ่นไหม
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ stm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:36:49 »
ไปดูมาเหมือนกัน สีขาว ตัวท้อป  ได้แค่ลูบๆคลำๆ ไม่ให้ติดเครื่อง ไม่เปิดไฟให้ดู น้องเซลล์ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ตัวรถ วัสดุ สำหรับผมให้ผ่านครับ สวย ทะมัดทะแมง ดูมีราคาเหมือนกันนะ
ม่านหลังคากรองแสงได้ 95 %  หัวหน้าเซลยืนยันว่าไม่ร้อน แต่ผมดูมันบางจริง
รถลงศูนย์แต่ละที่ 30 คันโดยประมาณ ไม่รู้จริงมั้ย เซลขู่ว่าถ้าหมด ลอตแรก อาจต้องรอนานข้ามปี แถมอาจขึ้นราคา  ::)
จองช่วงนี้ลุ้นรับประตูไฟฟ้า และ ไอโฟน สำหรับผมขอรอทดลองขับก่อน ไม่งั้นไม่จอง 555

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:47:26 »
ด้วยราคาหรือเปล่าครับที่ทำให้มีแรงดึงดูดกันมากขนาดนี้    ถ้าเิปิดดัวมาราคาตัว Top  8-9 แสน อาจจะไม่น่าสนใจ     ผมก็ไปดูที่เมกาบางนา       
ผมว่าถ้าไม่ติดแบรนด์  มันน่าซื้อไปซะทุกอย่างจริง      ถ้ารอตัวเทอร์โบมา อาจไม่มาหรือถ้ามาราคาก็ขยับไป 8 แสนแน่  ๆ   แต่ค่าบำรุงรักษาเครื่องเทอร์โบมีมากกว่าเครื่อง NA 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:55:40 โดย Auto »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:48:27 »
ผมก็ไปดูแว่บๆมาที่ mega bangna พอดีมีมาออกบู้ท คันจริงดูใหญ่กว่าที่คิดเยอะเลยครับ แต่วัสดุภายในพวกพลาสติกบางจุดยังต้องรอดูว่าจะทนทานใช้งานได้นานเหมือนพวกแบรนด์ญี่ปุ่นไหม

ที่ปรับกระจกมองข้างไฟฟ้า กับปุ่มซันรูฟนี่ ผมกลัวหักคามือมากเลย

ไปดูมาเหมือนกัน สีขาว ตัวท้อป  ได้แค่ลูบๆคลำๆ ไม่ให้ติดเครื่อง ไม่เปิดไฟให้ดู น้องเซลล์ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ตัวรถ วัสดุ สำหรับผมให้ผ่านครับ สวย ทะมัดทะแมง ดูมีราคาเหมือนกันนะ
ม่านหลังคากรองแสงได้ 95 %  หัวหน้าเซลยืนยันว่าไม่ร้อน แต่ผมดูมันบางจริง
รถลงศูนย์แต่ละที่ 30 คันโดยประมาณ ไม่รู้จริงมั้ย เซลขู่ว่าถ้าหมด ลอตแรก อาจต้องรอนานข้ามปี แถมอาจขึ้นราคา  ::)
จองช่วงนี้ลุ้นรับประตูไฟฟ้า และ ไอโฟน สำหรับผมขอรอทดลองขับก่อน ไม่งั้นไม่จอง 555

ม่านซันรูฟ ผมว่าบางจริงครับ
Nissan Cube ที่ผมใช้อยู่มี 2in1 คือแบบบาง(กระดาษญี่ปุ่น)และแบบหนา(หนังเดียวกับหลังคา)ให้เลือกสลับกันได้

ผมว้าถ้าแสงเข้าได้นี่ ยังไงก็ร้อนครับ

วันเสาร์ผมเอาเจ้าเอมจี3 ไปเข้าศูนย์ว่าจะไปดู zs ด้วย เห็นทางศูนย์บอกจัดงาน พอไปถึงเซลล์บอกว่ารถมาส่งไม่ทัน
เซ็งเลย อดไปนั่งดูเลย พอวันอาทิตย์รถมาลงจัดงานตามปกติ  :'( :'(

ดีแล้วครับที่ไม่ได้ดู ถ้าดู เดี๋ยวกุญแจ mg3 อาจจะสั่นเบาๆได้ :)

:)รอผลทดสอบอัตราเร่ง การประหวัดน้ำมัน ว่าเป็นอย่างไรถ้าผลออกมาดีน่าจะได้คบหากันบ้างละครับ

รอด้วยคนครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 13:50:20 »
ด้วยราคาหรือเปล่าครับที่ทำให้มีแรงดึงดูดกันมากขนาดนี้    ถ้าเิปดัวมาราคาตัว Top  8-9 แสน อาจจะไม่น่าสนใจ     ผมก็ไปดูที่เมกาบางนา       
ผมว่าถ้าไม่ติดแบรนด์  มันน่าซื้อไปซะทุกอย่างจริง      ถ้ารอตัวเทอร์โบมา อาจไม่มาหรือถ้ามาราคาก็ขยับไป 8 แสนแน่  ๆ   แต่ค่าบำรุงรักษาเครื่องเทอร์โบมีมากกว่าเครื่อง NA

น่าจะใช่ครับ
ผมโดนเวทมนต์ดึงไปดูเพราะ ราคา+หลังคาล้วนๆเลย

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:01:23 »
เสียดายตรงถ้าทำ 1.5 T ขายแพงกว่า 1.5 NA สัก 1-1.5แสน ผมว่าก็ขายได้แถมคนจะมาชื้อเยอะกว่าตัว 1.5NA ด้วย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:09:52 »
เมื่อกี๊เพิ่งไปมาเหมือนกันครับ
ล้อเล็กไปหน่อย

แต่ภายในสวยมากครับ สวยกว่ารถราคาเหยียบล้าน ใครบอกว่าวัสดุกากนี่ถ้าไม่อคติก็ต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านพลาสติกที่สามารถเอานิ้วแตะแล้วรู้เลยว่าอันนี้คืออะไร

เสียดายจริงๆ ครับไม่มีเครื่องแรงๆ กับที่วางแขน ไม่งั้นรุ่นนี้ก็จะสมบูรณ์แบบเลย

ปล. เซลบอกว่า 2 วันได้ 20 กว่าจองแล้ว สาขาเล็กๆ ที่บางนาตราดกม.4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:28:05 โดย ซิ่งเข้าส้วม »

ออฟไลน์ SHRTheCrown

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:09:59 »
เห็นเซลล์พูดๆเหมือนกันว่านี่เป็นราคาช่วงโปร แต่จริงๆไม่อยากให้ปรับขึ้น อยากให้คงราคานี้ไว้

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:10:10 »
น้ำหนัก +- กับกำลังเครื่อง
0-100 น่าจะอยู่ที่ 13-14 วิ
80-120 9-11 วิ

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:32:03 »
ผมชอบที่พวงมาลัย กับช่องแอร์
แต่ตรงช่วงเบรคมือ ใช้พลาสติก ไม่ค่อยดี
กับส่วนคอนโซลและเบาะนั่งที่ใช้หนังเทียม
แต่เมื่อมาดูราคาแล้ว ได้ หลังคาแก้ว
ผมว่าเป็นรถที่คุ้ม และน่าใช้คันหนึ่งครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 14:48:43 »
ภายนอกก็ ก๊อป มาสด้ามา สวยแค่ไหนก็ไม่ควรได้เครดิต :(
ผมไม่สนับสนุนของเลียนแบบ

ภายใน ไม่มีที่วางแขนซ้าย ผมแก่ละเมื่อยง่าย :-X

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 15:31:45 »
คือถ้าใส่ที่พักแขนกลางมา ต้นทุนกับราคาขายมันจะเพิ่มขึ้นสักเท่าไหร่กันเชียว น่าจะใส่มาให้เพราะรถมันครบแทบจะทุกอย่างแล้วแท้ๆ

ออฟไลน์ tleema

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 15:54:15 »
น่าจะตอบโจทย์ คนจำนวนหนึ่งได้เลย นะครับ ถ้ามองความคุ้มค่าราคาที่จ่าย เรื่องรายละเอียดปลีกย่อยอาจมองข้ามได้

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 16:52:09 »
ราคาแบบนี้ ออปชั่นแบบนี้ รูปทรงแบบนี้ เครื่องยนต์และเกียร์แบบนี้ ถ้าพะยี่ห้อนิสสัน หรือ มิตซู ผมเอาเลยครับ ไม่ต้องรอดู Xpander ปีหน้าแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 16:56:24 »
ผมว่าตัวท็อปคุ้มมากมายนะ ดีไซน์เหมือนCX-5คงไม่ต้องติอะไร

4AT ก็คิดซะว่าเอาทน ใช้ยาวสบายใจ

ออฟไลน์ cnm_0985

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 19:27:04 »
เมื่อวานแวะไปดู MG ZS มาเช่นกัน ได้สอบถามเซลล์มาพอสมควร

ข้อดี
     1. ตัวรถกับราคาสมน้ำสมเนื้อดี
     2. รูปลักษณ์สวยงาม ไฟท้าย สวยมาก ภายในดูดี พื้นที่เก็บสัมภาระก็ทำมาได้ดี
     3. ระบบ i-smart ถือว่าทำมาได้ดี สามารถสั่ง Start พร้อมเปิดแอร์ ปลดล็อคประตู ผ่าน App ในมือถือได้   
     4. มีระบบโทรศัพย์ฉุกเฉินให้โทรฟรีได้ 50 นาที เป็นการโทรผ่านดาวเทียม อยู่ตรงไหนก็โทรได้  และระบบติดตามรถ อื่น  ๆ อีกพอควร
     5. Sunroof ถือว่าทำมาได้ดี
     6. พวงมาลัยปรับหนืดได้ 3 ระดับ  อันนี้น่าสนใจเลยทีเดียว

ข้อเสีย 
     1. เครื่องยนต์ 1500 CC จะไหวมั้ย แค่ฝากระโปรงหน้า ยกมือเดียวเกือบไม่ไหว
     2. ตำแหน่งคนขับ มองไม่ค่อยเห็นด้านหน้ารถ เพราะคอนโซลมันสูง

ข้อพิจารณา
     1.  MG
     2. ถ้าซื้อ VIOS TOP ไม่ต้องคิดเยอะ จัด ZS เลย
     3. ลองขับก่อนดีที่สุด

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 20:04:03 »
สีขาวท้อปหุ่นสวยมากครับ เบาะหลังนั่งสบายขึ้นลงสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2017, 20:08:11 โดย pjs6306 »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 21:26:55 »
สีขาวท้อปหุ่นสวยมากครับ เบาะหลังนั่งสบายขึ้นลงสะดวกครับ

สวยจริงครับ แต่แถวบ้านสอง 0 มีแดง กับ น้ำเงินครับ
ดูโลกสดใสผิดกับ 0 ฮอนด้าที่วันนี้ไปเซอร์วิสมา

เมื่อวานแวะไปดู MG ZS มาเช่นกัน ได้สอบถามเซลล์มาพอสมควร

ข้อดี
     1. ตัวรถกับราคาสมน้ำสมเนื้อดี
     2. รูปลักษณ์สวยงาม ไฟท้าย สวยมาก ภายในดูดี พื้นที่เก็บสัมภาระก็ทำมาได้ดี
     3. ระบบ i-smart ถือว่าทำมาได้ดี สามารถสั่ง Start พร้อมเปิดแอร์ ปลดล็อคประตู ผ่าน App ในมือถือได้   
     4. มีระบบโทรศัพย์ฉุกเฉินให้โทรฟรีได้ 50 นาที เป็นการโทรผ่านดาวเทียม อยู่ตรงไหนก็โทรได้  และระบบติดตามรถ อื่น  ๆ อีกพอควร
     5. Sunroof ถือว่าทำมาได้ดี
     6. พวงมาลัยปรับหนืดได้ 3 ระดับ  อันนี้น่าสนใจเลยทีเดียว

ข้อเสีย 
     1. เครื่องยนต์ 1500 CC จะไหวมั้ย แค่ฝากระโปรงหน้า ยกมือเดียวเกือบไม่ไหว
     2. ตำแหน่งคนขับ มองไม่ค่อยเห็นด้านหน้ารถ เพราะคอนโซลมันสูง

ข้อพิจารณา
     1.  MG
     2. ถ้าซื้อ VIOS TOP ไม่ต้องคิดเยอะ จัด ZS เลย
     3. ลองขับก่อนดีที่สุด

จริงครับ ลองขับดีที่สุด ^^

ราคาแบบนี้ ออปชั่นแบบนี้ รูปทรงแบบนี้ เครื่องยนต์และเกียร์แบบนี้ ถ้าพะยี่ห้อนิสสัน หรือ มิตซู ผมเอาเลยครับ ไม่ต้องรอดู Xpander ปีหน้าแล้ว

รายนั้นก็รอดูเช่นกันครับ
แต่ติดที่มันไม่มีซันรูฟ ตามคำขอของลูกๆ TT

คือถ้าใส่ที่พักแขนกลางมา ต้นทุนกับราคาขายมันจะเพิ่มขึ้นสักเท่าไหร่กันเชียว น่าจะใส่มาให้เพราะรถมันครบแทบจะทุกอย่างแล้วแท้ๆ

ผมลืมคิดข้อนี้ไปเลย พวกชุดแต่ของทางเมืองจีนคงมาแบบเกาะคอนโซลกลางเหมือนรถญี่ปุ่นหรือเปล่า

เห็นวีออสหรืออะไรจำไม่ได้ สวมไว้ตรงที่วางแก้ว กลายเป็นที่วางแขนเลย

เมื่อกี๊เพิ่งไปมาเหมือนกันครับ
ล้อเล็กไปหน่อย

แต่ภายในสวยมากครับ สวยกว่ารถราคาเหยียบล้าน ใครบอกว่าวัสดุกากนี่ถ้าไม่อคติก็ต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านพลาสติกที่สามารถเอานิ้วแตะแล้วรู้เลยว่าอันนี้คืออะไร

เสียดายจริงๆ ครับไม่มีเครื่องแรงๆ กับที่วางแขน ไม่งั้นรุ่นนี้ก็จะสมบูรณ์แบบเลย

ปล. เซลบอกว่า 2 วันได้ 20 กว่าจองแล้ว สาขาเล็กๆ ที่บางนาตราดกม.4

คอนโซลส่วนที่เป็นสีน้ำตาล มันนุ่มๆ ไม่รู้ว่าบุด้วยอะไร
แต่เก๋มากครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 21:44:34 »

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 22:54:33 »
ราคากับค่าตัวรถถือว่าคุ้มค่ามากเลย ครั้นจะใส่เครื่อง 1.5 เทอโบ ที่พักแขน เกียร์ 6 สปีด เกรงว่าจะขายจนผลิตไม่ทัน

แต่ถ้าใจชอบที่พักแขนไม่น่าจะใช่ปัญหา เดี๋ยวก็มีพ่อค้านำเข้ามา ไม่เชื่อคอยดูสิ

cr. MG ZS Club Thailand

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 23:10:39 »
ตอนนี้ยังให้ค่าเป็นรถเกรด C อยู่ ไว้พิสูจน์อีก10 ปี และDesign ไม่ได้ลอกมามาอาจปรับเกรดให้อีกที >:(