ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าตาโดยรวม ของ Hilux Revo 2018 ทุกท่านคิดว่าสวยขึ้นกว่าตัวเดิมหรือไม่ครับ  (อ่าน 15615 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
ผมใช้เรนเจอร์  T6 ก่อน MC 

รีโว่ตัวใหม่นี้  ผมว่าดูดีขึ้นนะ  โดยเฉพาะเวลามองจากด้านข้าง หน้าที่เคยยื่นยาว โดนศัลยกรรมเรียบร้อย

อยู่ที่ความชอบครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2017, 12:04:15 โดย SLuang »

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
สำหรับผม โตโยสวยขึ้น อิสุ แย่ลง เอาหน้าตาอย่างเดียวนะ

ออฟไลน์ Darkart

รอดูยอดขาย ความสวยแล้วแต่ส่วนบุคคลครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kenny523

ไฟหน้ามันจีนไปหน่อยคือเหมือนตามังกร สิงโตนำโชค อะไรประมาณนั้น ขายที่จีนคงดี

ออฟไลน์ locomotive

เมื่อวาน คนที่บริษัทผมไปดูมา ตอนแรกแค่เดินไปดู ไปๆมาๆ ถือใบจอง ตัว Rocco ตัว Top สีขาวมุก ซึ่งอะเมซิ่งมากๆ วางเงินดาว 3.5 แสน ได้รถ เดือนหน้า

ออฟไลน์ Boyja

ก้อดีขึ้นครับ แว่บแรกอาจจะยังเฉยๆ แล้วแต่มุมมองนะ แต่ละค่ายก้อมีสไตล์ของตัวเอง ด้วยปัจจัยหลายๆ อย่าง บางทีคนออกแบบอาจจะทำได้ดีกว่าที่เราเห็น แต่อาจจะมีอะไรบางอย่างทำให้ออกมาเป็นแบบนี้ก้อเป็นได้ครับ... แต่ส่วนตัวคิดว่า d-max ลงตัวกว่า (ลึกๆ ผมชอบ Ranger  :P)

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
ชอบแบบนี้

ออฟไลน์ Staples

ผมว่าไม่สุด จมูกสวยแล้ว ดันไม่เปลี่ยนตา แถมไฟตัดหมอกยังตลก ทำอะไรไม่สุด

ออฟไลน์ Pegasus7700

คือหน้าตาดีขึ้น. แต่ไฟหน้ากับโดยรวมๆมันยังเหมือนออกแบบปะนุ่นแปะนี่
น่าจะให้มีprinciple เพื่อยึดกรอบ ให้สะท้อนถึงความเป็นhilux
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ก็ดูดีขึ้นอ่ะ แต่ไม่ได้เวอร์วังอะไรมาก
สีแดงรอคโค่สวยดีจริงๆ

ออฟไลน์ toffyearn

สวยกว่าอีซุซุนะ
+1 ด้วยอีกคน
ผมว่าดูดีขึ้น แต่ก็ยังดูดีสู้เรนเจอร์ไม่ได้ สำหรับผมนะ Ranger > NP300 > Revoใหม่,Triton > Dmax

ออฟไลน์ Jo_Jungko

มันดูดีเฉพาะตัวที่ใช้กระจังหน้านี้ ส่วนตัวอื่นมันยังเหมือนเดิม คือที่เปลี่ยนมันไม่ได้เปลี่ยนทุกรุ่นทุกตัวถัง มันเปลี่ยนเฉพาะตัวยกสูง แต่ตัวยกสูงบางรุ่นก็ยังใช้หน้าเดิมอยู่นะ ส่วนตัวเตี้ยใช้หน้าเดิมต่อไป รถมันไม่ได้ขายได้เฉพาะตัวสูง ตัวเตี้ยนี่แหละคือยอดขาย และขอเถอะตัวเตี้ยแค็บกับสี่ประตูให้ 6 เกียร์มาได้ไหม 5 เกียร์จะใช้กับตอนเดียวก็ตามสบาย 555555  อ้อ อีกข้อขอที่พักเท้าซ้ายด้วยนะ ขับไกลๆเมื่อยเท้าซ้ายชิบ(อัดอั้นตันใจกับการใช้รถรุ่นนี้อยู่)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ความคิดผมเปลี่ยนไฟหน้าใหม่ก็แจ่มแล้วครับรูปทรงมันโค้งมนมากไปหน่อยไม่เข้ากับตัวรถ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ผมมองว่าทรวดทรงด้านหน้าดีขึ้น คางไม่ยื่นเหมือนแต่ก่อน ทำให้ภาพรวมดูบึกบึนขึ้น สมเป็นรถกระบะ

ส่วนเรื่องความสวย ผมมองว่าเสมอตัวกับรุ่นก่อน เป็นดีไซน์แบบที่คุณแพนเคยให้ความเห็นไว้กับรถโตโยต้าในยุคนี้ คือ "มันชวนให้มองไม่ใช่เพราะว่าสวยนะ แต่มันชวนมองเพราะกวนสายตา"
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ SM.

ผมก็ไม่ชอบอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ boogie2020

ผมให้ผ่านนะ  หน้าตาดูดีขึ้น ดูหน้าไม่ยื่นๆ  แหลมๆ  ละ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมอยากให้แก้เรื่องประหยัดน้ำมันและความแรงให้สู้ ISUZU ได้

ดีกว่ามาแก้หน้าตา ของเดิมไม่ได้ขี้เหร่นะ

ออฟไลน์ Untouchable

ดุขึ้นนิดหน่อย แต่โดยรวมงั้นๆครับ

ออฟไลน์ ento

แค่แปลกตา แต่ไม่ได้ดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
คหสต. ในตลาดกระบะความสวยให้รองบ๊วยครับ ถ้าแก้ด้านหน้าให้ใกล้เคียงกับftnจะโอเคมาก
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12