ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถโดยยางแช่น้ำไว้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ  (อ่าน 9325 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
ถ้าเราจอดรถไว้โดยแช่แค่ล้อน้ำไม่สูงมากแค่ปริ่มๆหรือท่วมแม๊กซ์นิดหน่อยจะเป็นอะไรไหมครับ คือไม่สะดวกไปจอดข้างนอกบ้าน อีกอย่างคิดว่าดีซะอีกหนูได้ไม่ขึ้นรถครับ ขอความเห็นหน่อย

ออฟไลน์ kez

Re: จอดรถโดยยางแช่น้ำไว้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 18:21:00 »

ไม่เป็นไร  ตอนจะขับให้เลียเบรค ให้คราบออกจากจานเบรค 

ออฟไลน์ bubball

Re: จอดรถโดยยางแช่น้ำไว้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 18:33:13 »
สภาพเดียวกันเลยครับ 55555555
ผมได้สอบถามไปในรายการวิทยุเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา พี่จิมมี่บอกว่าไม่เป็นไรครับ ทั้งเบรคและยาง

ของผมเวลาวิ่งกลับมาถึงบ้านแล้วจอดแช่น้ำใหม่ๆจะมีควันลอยออกมาจากเบรคเล็กน้อย(เฉพาะล้อหน้า) ไม่มีกลิ่นไหม้ น่าจะเพราะเบรคยังร้อนอยู่ไม่น่ามีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 19:19:42 »
ถ้าไม่นานก็ไม่เป็นไร ถ้านานเบรคอาจจะติด แต่เรื่องหนูนี่ไม่แน่ ยิ่งน้ำท่วมก็หนีหาที่แห้ง เคยเจอว่ายหนีน้ำเข้ารถเข้าห้องเครื่องก็มีเยอะแยะครับ สุดท้ายการเป็นรังมันไปโดยปริยาย ระวังหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 20:24:57 »
อย่าจิตตกไปคับ
ไปทำงาน รถจอดตากฝน ทั้งวันยังไม่เป็นไรเลย

นอกซะจาก จะจอดแช่ไว้เป็นเดือนๆ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 13:16:13 »
รถผม เจอแบบนี้ทุกปีครับ  แต่ถ้าทุ่มไม่ถึงท้องรถ ไม่เข้ารถก็ไม่เป้นไรครับ

แต่ที่ผมสังเกตว่าจะเป็นบ่อยคือ  ลมยางมักจะอ่อนเลยครับไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเพราะอะไร

แต่พอน้ำท่วมแล้วลด  ผมต้องมาเติมลมยางบ่อยๆ เลย