ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ benz w211 e220cdi มีเสียงช่วงล่างเวลาสตารทใหม่ๆ  (อ่าน 3619 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
E220cdi minor change แล้วปี 2007 วิ่งมา 72,000 โล
เวลาสตาร์ทแล้วขยับรถตั้งแต่ในโรงรถ จะมีเสียงกุกๆ ด้านซ้าย พอวิ่งไปสัก 100 เมตร ไม่มีเสียงแล้ว แม้จะลงหลุมบ่อครับ แปลกมากครับ ไม่รู้เป็นอะไร ไปหาช่างก็ไม่มีเสียงตอนนั้นแล้วครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้า check ช่วงล่างแล้วปกติ    น่าจะเกิดจากเสียงการขยับตัว เหล็กหรือบูช ต่างๆลั่น  ไม่มีอะไร

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ลูกหมากกันโคลงหน้าครับ