ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ ผมสนใจ BMW F11 ตัวที่เป็น van มือสอง ถามความเห็นครับ  (อ่าน 6687 ครั้ง)

ออฟไลน์ drtekken

• Newbie
  • *
ตัวผมมี w205 กับ alphard 30

ไม่เคยใช้รถมือสองเลยสักครั้ง

อยากถามว่า F11 ปี 2012 ถ้าไปซื้อมือสองมา มีอะไรต้องระวัง หรือต้องสังเกตให้ดีไหม

แล้วมันมีตัว LCI หรือเปล่าครับ ดูตรงไหนว่า LCI แล้ว

ราคาประมาณ 2 ล้าน บวกลบ คือ ราคากลางของมันใช่ไหมครับ เห็น F10 จะอยู่ที่ล้านกลางๆ

กับค่าใช้จ่ายของรถรุ่นนี้ที่ต้องซ่อมตามกาลเวลา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
F11 ส่วนมากจะเป็นรถเกรย์ครับ รถศูนย์มีเข้ามาเป็นตัวก่อน LCI มีแค่ล็อตเดียวเป็น 520iกับ520dมาไม่กี่คันเท่านั้น รถเกรย์ส่วนมากมีออปชั่นหลังคากระจกมาด้วย ถ้าเจอรถมีหลังคากระจกรถเกรย์ 100% ข้าวของทางเทคนิคใช้ร่วม F10 ได้เกือบหมดครับ ระวังอะไหล่ตัวถังโดยเฉพาะด้านท้ายหายากและแพงกว่า F10 ครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
F11 ช่วงล่างหลังเป็น air spring แล้วก็จะมีระบบ adblue มากวนใจ สำหรับ 520D ที่เหลือก็เหมือน F10 ครับ

ออฟไลน์ Nott1959

ส่วนใหญ่จะเป็นรถเกรย์นะครับ
แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา การServiceก็คงเหมือนF10ครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

F11 ช่วงล่างหลังเป็น air spring แล้วก็จะมีระบบ adblue มากวนใจ สำหรับ 520D ที่เหลือก็เหมือน F10 ครับ

ถ้ารถศูนย์520dไม่มี Adblue ครับ แต่ก็นั่นแหละถ้าหาได้นะรถเข้ามาน้อยมากๆ ตั้งราคาไว้ 4.99 คนเห็นราคาส่วนใหญ่กลับหลังหันไปดูเกรย์กันหมด

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เมื่อเช้าใน 1 2 คาร์ ตัวนีมีน้อยมากจริงๆ แผต่มเห็นมี 520i F11 ลงว่าเป็นรถ BMTH เข้าศูนย์ได้ ขายอยู่นะ แต่รถเกรย์ Option แน่นกว่าจริง มีPanramic Roof, 3 จอ แต่บางคันผมเห็นเบาะปรับมือนะ ลองดูเอาครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

เมื่อเช้าใน 1 2 คาร์ ตัวนีมีน้อยมากจริงๆ แผต่มเห็นมี 520i F11 ลงว่าเป็นรถ BMTH เข้าศูนย์ได้ ขายอยู่นะ แต่รถเกรย์ Option แน่นกว่าจริง มีPanramic Roof, 3 จอ แต่บางคันผมเห็นเบาะปรับมือนะ ลองดูเอาครับ

ที่ผมเคยเจอมา หลังคากระจกแต่เบาะปรับมือ ไม่มี comfort access ด้วย เรียกว่าเช็คออปชั่นกันให้ดีเลยสำหรับรถเกรย์

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ส่วนมากจะเจอเป็น 20D ไม่มีปัญหาอะไรยกเว้นเจ้าของเอาไปทำอะไรมามากไป

ของผมตอนนี้เจอturboซึมแค่นั้นครับ

ออฟไลน์ WASADM

ดูที่ไฟเลี้ยวครับ

ไฟเลี้ยวที่ตัวถังรถ ---> ตัวแรก
ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง ---> LCI แล้วครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
อย่างที่หลายท่านบอก ส่วนใหญ่เป็นรถเกรย์
ส่วนของ bmwth มีน้อยครับ เคยห็นลงขายเมื่อ
ต้นปีที่แล้วราคาดีมากๆ เป็นตัว 20d

ผมว่ารถสวยดีนะ แต่ไม่แน่ใจตัว bmwth ช่วงล่าง
เป็นถุงลมรีเปล่า ถ้าใช่ก็ติดตรงนี้แหละครับ ยังไง
มันก็ซ่อมแพงกว่าโช้คสปริงแน่ๆ ส่วนรถเกรย์นี่ออฟชั่น
มาเต็มเลยครับ ลองๆคิดดูครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.