ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถตอนฝนตกลมเข้ากรองอากาศมันดูดละอองฝนเข้ามาด้วยไหมครับ  (อ่าน 4011 ครั้ง)

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
ขับรถตอนฝนตกลมเข้ากรองอากาศมันดูดละอองฝนเข้ามาด้วยไหมครับ เห็นบางคันก็ดักลมด้านหน้าเข้ามา บางคันก็ดักลมเข้ามาใต้ฝากระโปรง มันมีโอกาสที่น้ำเข้าไปด้วยไหมครับ หรือว่า มันสามารถเข้าได้นิดหน่อยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ nuntapon.s

เข้าได้ครับ  แต่ท่อมันมีbottom drainอยู่

ออฟไลน์ SLuang

ไม่เข้าเป็นน้ำ แบบ ละออง หรือหยดน้ำหรอกครับ
แต่จะเข้าไปในรูปแบบความชื้น 

ในสนามแข่ง เรื่องนี้เป็นอีกหนึ่งปัจจัยสำคัญเลยนะ