ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง ห้างสรรพสินค้าอิเซตันจะกลับมาเปิดให้บริการอีกครั้งแล้วครับ  (อ่าน 4823 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ข่าวจากน้องผมครับ สรุปได้ว่า 24/6/10 อิเซตันจะเปิดให้บริการอีกครั้งหนึ่งครับ พร้อมกับร้านหนังสือคิโนคูนิมิยะ ส่วนอื่นๆของห้างรอข่าวเพิ่มเติมครับ

ส่วนลิงก์นี่จากร้านหนังสือคิโนฯ เป็นการยืนยันอีกทีหนึ่ง
http://bookweb.kinokuniya.co.jp/indexohb.cgi?AREA=07

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
อยากให้คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นอันดับแรก ตรวจสอบให้ละเอียดถี่ถ้วน
ไม่อยากให้รีบร้อนเปิดจนเกินไป ครับ

ออฟไลน์ #PETH#

ออฟไลน์ wasit

• Jr. Member
  • **
รออีกซักสามเดือนดีกว่า เพราะ ไม่รู้ว่าโครงสร้างยังแข็งแรงเหมือนเดิมรึปล่าว ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่านะครับ ยังไงถ้าจะไปในวันเปิดห้างจริงๆ ก้อดูแลตัวเองด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member

ออฟไลน์ best

ดีใจด้วย กลับมาแล้ว :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Ruksadindan

หวังว่าตรวจสอบดีแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

จะกล้าไปเดินไหม ถล่มไปครึงนึงขนาดนั้น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
จะกล้าไปเดินไหม ถล่มไปครึงนึงขนาดนั้น
ก้อไม่ขนาดนั้นหรอกแค่ส่วนเดียวเท่านั้นเองไปเห็นมาแล้วครับ เขาเก็บสิ่งสกปรกออกหมดแล้วครับเหลืออย่างเดียวคือสร้างใหม่ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ก้อไม่ขนาดนั้นหรอกแค่ส่วนเดียวเท่านั้นเองไปเห็นมาแล้วครับ เขาเก็บสิ่งสกปรกออกหมดแล้วครับเหลืออย่างเดียวคือสร้างใหม่ครับ

วันนี้ผ่านไปแถวนั้นสังเกตุดู ถล่มซักประมาณ 30% แต่ก็ยังน่ากลัว หวิวๆ

ออฟไลน์ 2k

ผ่านด้วยรถไฟฟ้าเห้นส่วนที่ถล่มลงมามีการเอาผ้าใบมากั้นและวางวัสดุต่างๆเตรียมซ๋อมแซมแล้วนะครับ แต่ดูๆแล้วสงสัยจะเริ่มจากปูกระเบื้องก่อน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com