ผู้เขียน หัวข้อ: คนขายบอกว่า ฝาครอบล้อกระทะของรถรุ่นนึง อาจจะใส่กับรถรุ่นอื่นไม่ได้ จริงมั้ยครับ  (อ่าน 4357 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
พอดีจะซื้อ ฝาครอบล้อ14นิ้ว ของ Almera
มาใส่กับล้อกระทะ14นิ้ว ของ Yaris minorchange J Eco

คนขายในเน็ตบอกว่า ไม่แน่ใจว่าใส่กันได้รึเปล่า ไม่รู้ว่าจะใส่เข้าได้รึเปล่า
ใครพอจะรู้บ้างมั้ยครับ ว่าตกลงมันน่าจะใส่กันได้มั้ย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
อาจจะใส่ได้แต่ไม่สนิทมั้งครับ ส่วนใหญ่เค้าจะใส่ตรงรุ่นกันไม่ได้ใส่ข้ามรุ่น ดุมล้อ+ออฟเซ็ตแต่ละคันอาจไม่เท่ากัน
ถ้าจำไม่ผิดฝาครอบล้อกระทะยึดจากรูน๊อตครับ 4 X 100 ก็จะใส่กับพวก 4 X 115 ไม่ได้

ออฟไลน์ No Trespassing

ไปจตุจักรตรงซอยปานามา มีขายเพียบครับ
เจ้าออสเห็บหมาที่บ้าน คุณแม่ท่านชอบเอาล้อไปถูฟุตบาทบ่อยๆ ผมเลยต้องไปซี้อประจำ (ถึงไม่อยากเปลื่ยนแม็กซ์เพราะเหตุนี้)

อันละ 250 บาท เลือกได้ว่าจะเอาแบบไหน ทั้งแบบทำสีหรือเดิมๆ มีครบทุกรุ่น
พลิกดูได้ตามใจชอบได้ ไม่ต้องลุ้นครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพิ่งรู้ว่าซอยนี้ชื่อซอยปานามา

//เปิดเพลงเต้น

ออฟไลน์ CHANOM

เพิ่งรู้ว่าซอยนี้ชื่อซอยปานามา

//เปิดเพลงเต้น

ไปแถวนั้นบ่อยมาก เพิ่งรู้เหมือนกันเลยค่ะ  ::)
//โยกมือขึ้นลงตาม
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำไมไม่เอาของ Yaris J ก่อนไมเนอร์เชนจ์ละครับ
เป็นฝาครอบ 14 นิ้ว ไม่ใช่ 15นิ้วแบบตัว E หรือตัวไมเนอร์เชนจ์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^