ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดฟิล์ม CX5 ใหม่ รบกวนแนะนำร้านในกรุงเทพหน่อยครับ  (อ่าน 4448 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poppop

• Newbie
  • *
งบประมาณ 5-8 พันบาท ครับ อยากได้ข้างๆ ดำสัก 80 ข้างหน้าสว่างหน่อย สัก60 ครับ  เพื่อนๆช่วยแนะนำ ร้านกับรุ่นทีครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ผมเคยติดที่ ฟอร์มูล่าเทคนิค ตรงพระราม 4 ติดมาสองคัน งานดีครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็นานเป็นสิบปีแล้วนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้เหมือนกัน

อ๋อเรื่องการติด บอกร้านเขาให้ติดสุดขอบกระจกเลยนะครับ ไม่ต้องเว้นช่วงจุดไข่ปลาที่อยู่ตามขอบ ของผมเดิมร้านเขาจะติดให้สุดขอบให้ทั้งสองคัน พอดีมีเรื่องเปลี่ยนกระจกหน้า เคลมประกัน ประกันเขาก็มาติดให้ ฟิล์มดีๆกลายเป็นของไม่ดีเลยครับ เพราะเขาติดไม่ถึงขอบ คราวนี้มันพองตามขอบที่ติดไปไม่สุดละครับ

หรือจังหวะผมไม่ดีได้ของเก๊มาก็ไม่รู้นะครับ แต่ผมดูจากของเดิมที่ร้านเดิมเขาติดมาเปรียบเทียบเอา เลยให้ร้านใหม่ติดไปให้สุดขอบตามเดิมเอา
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
เพิ่งถอย CX-5 มาเหมือนกันครับ ที่ศูนย์ติด VOX Ceramic Shield หน้า 40 ข้าง 60

ก็ใช้ได้ดีอยู่นะครับ แต่ไม่แน่ใจเรื่องราคาจะอยู่ในงบจขกท.รึเปล่า

ออฟไลน์ force_5147

• Jr. Member
  • **
อัพอีกหน่อยจัดฟิล์ม Lamina รุ่น Ceramic Digital ไปเลยครับ ดำไม่เงาข้อดีคือรองรับพวกสัญญาณดิจิตอล กันร้อนสูงครับ