ผู้เขียน หัวข้อ: รถเทสคันนี้ใช่ GLC Coupe Facelift รึป่าวครับ  (อ่าน 5113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
รถเทสคันนี้ใช่ GLC Coupe Facelift รึป่าวครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 05:06:42 »
ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวFacelift รึป่าวครับ หรือเป็นตัววเก่ามาวิ่งเฉยๆ เป็นรุ่น 250d พอดีเจอที่ทางด่วนบางนาตราดครับ เป็นป้ายรถเทส เท่านี้สังเกตุคือกระจังหน้าจะมีเส้นคาดกระจังหน้า 2 เส้นแบบ GLA Facelift และอีกอย่างคือเค้าขับเร็วมากครับ แบบว่าเจอทางโล่งคือเหยียบมิด รถกระป๋องผมไล่ไม่ทัน เลยถ่ายมาได้แค่นี้ครับ

[img width= height= alt=edit.jpg" border="0]https://www.picz.in.th/images/2017/11/28/edit.jpg[/img]
[img width= height= alt=edit-2.jpg" border="0]https://www.picz.in.th/images/2017/11/28/edit-2.jpg[/img]
[img width= height= alt=edit1.jpg" border="0]https://www.picz.in.th/images/2017/11/28/edit1.jpg[/img]

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รถเทสคันนี้ใช่ GLC Coupe Facelift รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 05:43:31 »
น่าจะใช่ครับ และเป็นตัวทดสอบขั้นสุดท้ายแล้วหละ สังเกตุป้าย QC ซัดเต็มที่  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Stp

Re: รถเทสคันนี้ใช่ GLC Coupe Facelift รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 08:27:20 »
กระจังหน้า 2 เส้นแบบปกติในโฉม SUV กับตัว Diamond Grille ของ Coupe สลับใส่กันได้หมดครับ ผมว่าไม่ใช่ Facelift เพราะต่างประเทศคิวต่อไปคือ C-Class สำหรับ GLC อีกราว 2 ปี

แต่ที่ผมมั่นใจว่าน่าจะใช่คือ GLC 350e Plug-in (แปะ 250d หลอกไว้) น่าจะกำลังวิ่งทดสอบโดยใช้ตัวโฉม Coupe มาทดสอบ เพราะชุดขับเคลื่อนต่างใช้เหมือนกันทั้งโฉม SUV และ Coupe
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kriz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 10:17:48 »
กระจังหน้า 2 เส้นแบบปกติในโฉม SUV กับตัว Diamond Grille ของ Coupe สลับใส่กันได้หมดครับ ผมว่าไม่ใช่ Facelift เพราะต่างประเทศคิวต่อไปคือ C-Class สำหรับ GLC อีกราว 2 ปี

แต่ที่ผมมั่นใจว่าน่าจะใช่คือ GLC 350e Plug-in (แปะ 250d หลอกไว้) น่าจะกำลังวิ่งทดสอบโดยใช้ตัวโฉม Coupe มาทดสอบ เพราะชุดขับเคลื่อนต่างใช้เหมือนกันทั้งโฉม SUV และ Coupe

ถ้าเป็นตัว Plug-in Hybrid น่าจะต้องมีฝาปิดช่องเสียบสายชาร์จที่ท้ายรถด้วยรึปล่าวครับ แต่คันนี้ผมพยายามส่องดูแล้วไม่เห็น  :-\

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 10:24:23 »
จริงแฮะ ปิดเฉพาะด้านหน้าด้วย แปลกดี

ถ้าเป็นตัว Plug-in Hybrid น่าจะต้องมีฝาปิดช่องเสียบสายชาร์จที่ท้ายรถด้วยรึปล่าวครับ แต่คันนี้ผมพยายามส่องดูแล้วไม่เห็น  :-\
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ nett

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 10:55:04 »
เพิ่ม Distronic หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 11:34:32 »
รถเทสหลังประกอบเสร็จของเบนซ์นี่ เขาก็จะเอาหน้ากากมาคลุมเฉพาะด้านหน้าแบบนี้ครับ
ซึ่งโดยมากก็ไม่ใช่รถที่มีอะไรพิเศษ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 16:11:40 »
คิดว่าน่าจะยังไม่ใช่ตัว FL ของ GLC นะครับ เพราะควรจะเป็นคิวของ C ก่อนมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Fericire

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 19:02:56 »
รถเอาไปโชวที่งานรึเปล่าครับ
2018 TAXI