ผู้เขียน หัวข้อ: 195/60/15 งบ2300ต่อเส้น นุ่ม เกาะ เงียบ ตัวไหนเวิร์คสุดครับ ?  (อ่าน 4530 ครั้ง)

ออฟไลน์ skwynnez

• Newbie
  • *
195/60/15
มีงบ 2300บาทต่อเส้น
เน้น นุ่มๆ เงียบ เกาะถนนได้ดีประมาณนึง

ตัวไหนดีสุดในงบเท่านี้ครับ ?

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
continental cc6 ครับ

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
ลองดู Bridgestone ครับ (อาจเพิ่มอีกนิด แต่ยี่ห้อน่าไว้ใจหน่อยครับ จริงๆ ยี่ห้ออื่นก็ใช้ได้ครับ เคยใช้ Dunlop ก็ 4-5 หมื่นโล ก็เงียบดี)

ออฟไลน์ berm

จะเปลี่ยนทั้งที กัดฟันเอา michelin primacy 3 st หรือ bridgestone gr100

ไปเลยครับ เติมอีกหน่อย

ออฟไลน์ Nott1959

BS GR90 ครับ

ตอบโจทย์
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ mile

• Full Member
เพิ่มงบขึ้นไปซัก 2800 แล้วไปเล่นพวก toyo cf2 หรือไม่ก็ yoko ae50 ดีกว่าครับ ตอบโจทย์ครบเลย

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
nt860 ครับ น่าจะไปกับจำนวนเงินได้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
แนะนำ 2 ตัว เพราะเคยใช้จริงอยู่ 2 ตัว ดีคนละแบบ แตกต่างที่บุคลิกครับ
- bs gr100 = แน่นๆ กระชับ บู๊มัน ขับเร็วทางตรงนิ่ง เข้าโค้งดี นีดน้ำดีปานกลาง แข็งไว ผมใช้ได้ 35000 กม กับไม่ถึง 2 ปี แข็งจนเพื่อนทักว่ายังกับรถไม่มีโช๊คสปริงแต่รถผมจอดตากแดดบ่อยครับ รวมๆผมว่ามันเป็นยางที่ดีสำหรับคยขับนะ
- ml 3st นุ่มกว่า ย้วยกว่า ทางตรงมีดิ้นนิดๆ เข้าโค้งเสียวๆหน่อย แต่รีดน้ำดีครับ ทางเปียกขับมั่นใจดีเลยครับ ตัวนี้รวมๆผมว่าเป็นยางที่กึ่งๆครับ คนขับก็ชอบ (แต่ขับไม่มันส์เท่า gr100) คนนั่งก็ชอบ เพราะนุ่มกว่าครับ

ตัวอื่นๆที่ผมเคยใช้ maxxis ma-p1, maxxis ms800, yoko a.drive ขับได้ ใล้ดี แต่สมรรถนะเทียบกันไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2017, 10:08:24 โดย xxxxxx007 »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Stereodome

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่ติดแบรนด์ Apollo Alnac4G น่าสนใจครับ

นุ่มมาก เงียบดี ถนนแห้งไว้ใจได้ ถนนเปียกไม่หวั่น ไม่เซ ไม่ดิ้น  ราคาดีต่อใจครับ

ออฟไลน์ tarahlm

ใช้ Goodyear Assurance Triplemax มีคุณสมบัติแบบที่ต้องการ ในราคาไม่แพง ผมคิดว่าคุ้มค่าครับ
แต่ราคามากกว่าที่ต้องการเล็กน้อย ต้องลองค้นหาร้านที่ให้ราคาดีที่สุด

ตัวคล้ายๆกันที่มีทดลองใช้งานโดยคุณจิมมี่ในเว็บนี้ ดูรีวิวข้างล่าง
http://www.headlightmag.com/driving-impression-goodyear-assura/