ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถขนสินค้า (ลูกโป่ง) หน่อยคับ  (อ่าน 4883 ครั้ง)

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member
ช่วยเลือกรถขนสินค้า (ลูกโป่ง) หน่อยคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 20:29:15 »

สวัสดีครับ พอดีจะเริ่มทำธุรกิจเกี่ยวกับ บอลลูน ลูกโป่ง

ซึ่งจะต้องเป่าจากที่ ออฟฟิต เพื่อไปส่งลูกค้า

เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าใช้รถอะไรดีคับ

เน้นจุได้เยอะๆ สินค้าเป็นลูกโป่งที่เป่าแล้ว

ที่มองๆไว้ก็คือ พวกรถตู้ถอดเบาะออก

แต่ไม่รู้ว่า มีตัวเลือกอื่นไหมพวกรถ truck เปิดท้าย อะไรแบบนี้

งบประมาณไม่มาก อยากได้แค่ 1-3 แสนบาท

เน้นมือสองครับ ประหยัดงบ เพื่อเริ่มต้นธุรกิจครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกรถขนสินค้า (ลูกโป่ง) หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 21:35:34 »
Vigo ตอนเดียวใส่หลังคาสูงครับ
เน้นดีเซลนะครับ เบนซินกลัวจะจุกจิกถ้าขับหลายมือยิ่งไม่แนะนำครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: ช่วยเลือกรถขนสินค้า (ลูกโป่ง) หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 21:41:33 »
รถตู้ถอดเบาะออก ในงบก็
Toyota Hiace
Volkswagen Caravelle

ถ้าเน้นคุ้มสุด
กะบะ ทำโครงหลังคา บุภายในกันลูกโป่งแตก ใส่ได้เยอะ คุ้มสุด

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2017, 21:56:46 »
ปริมาณเยอะขนาดต้องรถตู้มั้ยครับ ถ้าไม่เยอะขนาดต้องเต็มตู้ ผมเห็นใช้ avanza innova กัน จากที่เคยจ้างมานะครับ 3 เจ้าใช้อยู่ 3 รุ่นนี้ยัดมาเตมๆได้อยู่

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 09:21:32 »
Suzuki Carry  ใส่หลังคาสูง เบนซินติดแก็ส มือหนึ่งก็สี่แสนนิด มือสองน่าจะได้สองแสน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 10:03:24 »
Suzuki Carry  ใส่หลังคาสูง เบนซินติดแก็ส มือหนึ่งก็สี่แสนนิด มือสองน่าจะได้สองแสน

นึกถึง Carry เหมือนกันครับ ถ้าไหว แนะนำมือ 1 เลยครับ รถใหม่ใช้ยาวๆ น่าจะสบายใจกว่าครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 10:51:42 »
รถตู้ถอดเบาะออก ในงบก็
Toyota Hiace
Volkswagen Caravelle

ถ้าเน้นคุ้มสุด
กะบะ ทำโครงหลังคา บุภายในกันลูกโป่งแตก ใส่ได้เยอะ คุ้มสุด

ผมใช้กระบะส่งของแบบนี้อยู่ครับ

งบ 2แสน++ หาได้เยอะเลย จะแค็ป หรือ ตอนเดียวสบายมาก

แต่ถ้าให้แนะนำตัวรถ ผมแนะนำ vigo ครับ
ถึก ควาย ทุย มากๆ

ผมซื้อรุ่นแรกมา ตอนนี้ก็ปาเข้าไปปีที่สิบแล้วมั๊ง
วิ่งไป 2 แสนกว่าแล้ว บรรทุกระดับ 2 ตัน++ ทุกวัน

คือไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ปัจจุบันใช้แต่วีโก้ มี 5 คัน ครบทุกโฉมเลย ไม่มีงอแงซักคัน

จริงๆคันแรกจะต้องปลดแล้ว เพราะเลยเวลาหักค่าเสื่อมมาเยอะแล้ว แต่มันไม่งอแง เลยใช้ต่อไปเรื่อยๆ

ถ้าคุณซื้อมือสองรุ่นนี้สภาพดีๆมาใช้ ก็คงยาวไกลเลยครับ บรรทุกของเบามากๆด้วย

คือที่ชมรถนี่เพราะ มันสำคัญต่อธุรกิจ เริ่มต้นมากๆนะครับ

ตอนที่บ้านเปิดออฟฟิส ผมก็โชคดีที่สตราด้ามือสอง และฟรอนเทียร์มือสองสภาพดีมาใช้งาน รถไม่งอแง ธุรกิจก็ราบรื่นครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2017, 15:06:50 »
มีความสงสัยด้วยความไม่รู้ว่าทำไมจึงต้องเติมลมแล้วเคลื่อนย้าย ... ทำไมถึงไม่เคลื่อนย้ายแล้วค่อยเติมครับ? อุปกรณ์เติมลมราคาสูง/ขนาดใหญ่? ต้องใช้ทักษะเฉพาะ?

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 01:41:50 »
อะไรก็ได้ที่ไม่ระเบิดใส่คนขับ ผมว่ากระบะครับ