ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้านาย ต่างชาติ ฝากถาม หากนำ McLaren P1 เข้ามาใช่ในไทยเสียภาษี เท่าไหร่ ครับ  (อ่าน 6696 ครั้ง)

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
เจ้านาย ต่างชาติ ฝากถาม หากนำ McLaren P1 เข้ามาใช่ในไทยเสียภาษี เท่าไหร่ ครับ

คือ เป็นรถใช่ส่วนตัว ครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 ถ้าจริงจัง หลังไมล์มาครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ขอหน้าไมค์ได้ไหมครับ อยากอ่านเป็นความรู้

ออฟไลน์ KT7

• **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ถ้าจริงจัง หลังไมล์มาครับ

inbox ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ paisith1977

• Newbie
  • *
อยากรู้เหมือนกันครับ ถ้าไม่มีอะไรเป็นความลับ
ทั้ง P1 และ P1 GTR  :)

ว่าแต่ยัง  by order ได้อยู่เหรอคับ
Subaru Impreza WRX 2010
BMW K1300S 2011

ออฟไลน์ KT7

• **
อยากรู้เหมือนกันครับ ถ้าไม่มีอะไรเป็นความลับ
ทั้ง P1 และ P1 GTR  :)

ว่าแต่ยัง  by order ได้อยู่เหรอคับ

รถเค้าซื้อ ไว้แล้วที่ ตปท.
แต่ตอนนี้เค้ามาอยู่ไทย เค้าจะเอาเข้ามาด้วย นะครับผมเลยมาหาข้อมูลให้เค้า

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเคยคุยกับเจ้าของธุรกิจเกี่ยวกับแผงโซล่า เค้าเคยคิดจะเอา P1 เข้ามาเหมือนกัน แต่สุดท้ายเอาไว้ขับที่เยอรมันดีกว่า  เป็นหลักร้อยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TONYP

• **
ความจริงมีตัวแทนในไทย แต่เห็นว่าโดนคดีอยู่ ไม่รู้เป็นไงมั้งนะครับ
เพื่อนผม (ตปท) ขับอยู่ สวยมาก ดูโดดเด่นกว่า Ferrari พอสมควร

ถ้ารถที่ใช้อยู่แล้ว ต้องคุยกับ Shipping หรือดำเนินการผ่านบริษัทที่เคยนำเข้ารถมาจะดีที่สุดครับ
เข้ามามั่วๆ โดนภาษีหนักแน่ๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเข้าใจว่า พวก expat เข้ามาทำงานในไทย จะมีบริษัทรับดำเนินการ ทั้งเรื่องที่พัก รถ เฟอร์นิเจอร์จากประเทศต้นทาง แม้กระทั่งการติดต่อโรงเรียนของลุก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ gorilla

เอาเข้ามาใช้ได้ครับ ผมเคยอ่านอยู่ตอนคิดจะเอารถเข้ามาตอนเรียนจบ

แต่ผมจำรายละเอียดไม่ได้ครับ เข้าไปดูเว็บหน่วยงานรัฐได้เลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาเข้ามาใช้ได้ครับ ผมเคยอ่านอยู่ตอนคิดจะเอารถเข้ามาตอนเรียนจบ

แต่ผมจำรายละเอียดไม่ได้ครับ เข้าไปดูเว็บหน่วยงานรัฐได้เลยครับ

อันนั้นต้องเป็นคนไทยครับ และรู้สึกต้องครอบครองหลายปีด้วยมั้งถึงจะลดภาษี คนเดียวคันเดียวทั้งชีวิต
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามีโอกาส ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยก็ดีนะครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ paulmoderndog

ให้เค้าหาเพื่อนที่เป็นทูตในไทยเอาเค้ามาใช้สำหรับทูต ไม่แน่ใจว่ามันจะได้ไหม พอใช้เสร็จน่าจะย้ายกลับบ้านได้้ ไม่งั้นก็คงต้องเป็นรถdemo หรือรถแข่งเอาเข้ามาชั่วคราว เช่นเอามาขับที่สนาม คล้ายรถแข่ง

ออฟไลน์ V221

ไม่คุ้มหรอกครับ เจ้าหน้าที่ก็ไม่มีใครอยากทำให้ด้วยเพราะโดนคดีกันหลายคนแล้ว อยากได้ไปซื้อรถใหม่ดีกว่าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ gorilla

อันนั้นต้องเป็นคนไทยครับ และรู้สึกต้องครอบครองหลายปีด้วยมั้งถึงจะลดภาษี คนเดียวคันเดียวทั้งชีวิต

มีขออนุญาตนำเข้ามาใช้ได้ครับ

ไม่ใช่นำเข้ามาถาวรแบบนักเรียนนะครับ