ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยางรถกะบะหน่อยครับผม  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ถามเรื่องยางรถกะบะหน่อยครับผม
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 21:56:28 »
ถามเรื่องยางรถกะบะหน่อยครับผม

ผมใช้ VIGO 4x2 ตัวไม่ยกสูงครับ กำลังจะเปลี่ยนยาง พอดีสนใจ ยางค่าย Pirelli ครับ
มีใครเคยใช้ไหมครับ หรือว่า ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ยี่ห้ออะไรดีครับ

2. ถามความรู้เกี่ยวกับยาง

อยากทราบว่า ยางรถยนต์นั่ง ธรรมดา นี่ นำมาใส่ รถกระบะได้ไหมครับ ผมเข้าใจว่า ดูที่ดัชนีบรรทุก ถ้าน้ำหนักที่รับได้ 4 ล้อ เกิน น้ำหนักบรรทุก ก็น่าจะใส่ได้ครับผมเข้าใจถูกไหมครับ มีใครพอทราบข้อมูลไหมครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเรื่องยางรถกะบะหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 14:45:27 »
PIRELLI  รู้สึกจำทำแถวอาเซี่ยนนะครับเดี๋ยวนี้  ของรถกระบะน่าจะรุ่น สกอร์เปี้ยนหรือไงนี่ล่ะ ไม่เคยใช้นะครับ แต่คนรู้จักเอามาใส้ ฟรอนเทียร์ ผมว่าลายมันไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ แมกซิส ก็ถูกดีนะครับ ตัวหนังสือขาวอีกตะหาก

ส่วนยางรถนั่งกับรถกระบะ ออกแบบมาเพื่อความเร็วสูง กับการบันทุกน้ำหนัก  มันแตกต่างกันนะครับ