ผู้เขียน หัวข้อ: การมาของToyota CHR จะมีผลกับHonda civicไหมครับ  (อ่าน 9020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Booboo

• Jr. Member
  • **
การมาของToyota CHR จะมีผลกับHonda civicไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 22:49:15 »
CHR คงจะมีผลต่อ  HRV แน่ๆ และHonda Thai คงจะมีเงื่อนไขพิเศษ ส่วนลดของแถมสำหรับHRV ออกมาแน่นอน
ตอนนี้ผมมีแผนจะซื้อcivicให้เมีย ผมอยากรู้ว่าการมาของCHR จะทำให้มีผลต่อcivicบ้างไหมครับ
ถ้าคิดว่ามี ผมจะได้รอให้civic มีเงื่อนไขดีๆออกมาก่อนค่อยซื้อ ถ้าคิดว่าไม่จะได้ไปจองในงานMotor Expoนี้เลย
เมียผมเขาอยากได้civicสีแดงครับ

ออนไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: การมาของToyota CHR จะมีผลกับHonda civicไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 22:59:58 »
ส่วนตัวมองว่าน่าจะมีในช่วงแรกๆ แต่ผ่านไปสักระยะน่าจะกลับเข้าสู่สภาวะปกติ

วันนี้ไปลองนั่ง CHR มา จากที่เคยอยากได้ ความอยากแทบจะหายไปหมดเลย ภายนอกคือสวยจบ แต่ภายในนี่อึดอัด + วัสดุไม่สมราคาเลย ( Altis ยังดีกว่าอีก )

ออฟไลน์ Gine

• **
Re: การมาของToyota CHR จะมีผลกับHonda civicไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 23:09:53 »
ไม่มีผล เพราะที่นั่งข้างหลังอึดอัดและทึบ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2017, 23:38:08 »
อาจจะมี เพราะมันคือโตโยต้า และถ้าราคาเปิดไม่แพงมาก  ผมว่าตัว 1.8 น่าจะขายดีอยู่  เหมือนตอน Altis ช่วงที่ขายดีมากๆ ช่วงนึง (ก่อน FBมา)  ผมเห็นรุ่น E 1.6 1.8 เกลื่อนถนน   และ ขายความสวยความ chick ได้สบายๆ  ถึงภายในจะแคบ แต่กลุ่มเด็กๆ หนุ่มๆ สาวๆมหาลัย  ผมว่าน่าจะขายได้เยอะแน่ๆ ทรงมันเท่ซะเหลือเกิน 

เอาจริงๆ ในเมื่อระบบความปลอดภัยครบ  ถ้าต้องซื้อ CH-R จริงๆ  ขอตัวล่างๆ แล้วไปรีดไถเซลล์ ขอส่วนลดเยอะๆ ไปหุ้มเบาะหนังแท้สวยๆ ภายในกับแผงข้างพอละผม  รถเบาะดำล้วนผมว่ามันน่าเบื่อ และ Look Cheap ไปหน่อย  ถ้าไม่ได้มีการเล่นตัดด้ายขาว หรือวัสดุดีจริงๆแบบ Lexus GS อะไรแบบนี้ 
คันจริงเห็นแล้วว้าวดี ภายนอก

ส่วนภายใน  แคบสะใจ  จริงๆ น่าจะมีเบาะสีสว่างๆ หลังคาสีสว่างๆ จะได้ดูโปร่งโล่งกว่านี้    ดำตัดเบจแบบ Altis ก็ได้ หรือสีเบาะแปลกๆ สีแดงๆ ให้เลือกยิ่งดี   พอภายในดำล้วนมันดู Look Cheap อย่างบอกไม่ถูก (เหมือน New Yaris ที่ภายในสีเบจดูดีกว่าสีดำมากๆ ในมุมมองผม)
วัสดุภายในผมว่ายังไม่ผ่านนะ  Altis ยังดีกว่า 

แต่ถ้าจะซื้อตัวท็อป ไฮบริดที่ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่แล้วเนี่ย .......  ส่วนตัวถ้างบผมเองเลยนะ   ขอออก CX5 ใหม่ดีกว่า  ตัวล่างสุดยังดูหรู   ภายในดีขึ้นเยอะมากๆๆๆๆๆ จริงๆครับ   หรือแม้แต่ XV ก็น่าใช้มากๆจริงๆ 
ถ้าเอาวัสดุภายในแบบ CX5 ไปใส่ใน CH-R ได้นี่คือจบจริงๆนะ  :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2017, 23:44:57 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 01:07:34 »
แค่ช่วงแรก  และคิดว่าไม่น่าจะขายดีเท่า hr-v
ส่วน civic ไม่ได้มีแค่ความสวย  แต่คันใหญ่ด้วย ซึ่งจุดนี้จะทำให้ขายได้ดีต่อไปอีกหลายปี เพราะคู่แข่งอย่าง colola ,3 ใหม่ ก็มีแววว่าจะคันเท่าเดิมใน Gen ต่อไป   

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 08:30:07 »
CHR คงจะมีผลต่อ  HRV แน่ๆ และHonda Thai คงจะมีเงื่อนไขพิเศษ ส่วนลดของแถมสำหรับHRV ออกมาแน่นอน
ตอนนี้ผมมีแผนจะซื้อcivicให้เมีย ผมอยากรู้ว่าการมาของCHR จะทำให้มีผลต่อcivicบ้างไหมครับ
ถ้าคิดว่ามี ผมจะได้รอให้civic มีเงื่อนไขดีๆออกมาก่อนค่อยซื้อ ถ้าคิดว่าไม่จะได้ไปจองในงานMotor Expoนี้เลย
เมียผมเขาอยากได้civicสีแดงครับ
เหมือนผมเลย ว่าแต่ได้ไปดูสีแดงคันจริงมาหรือยังครับ
ส่วนเรื่อง CHR ผมว่ามีผลกับซีวิคน้อยครับ HRV น่าจะโดนตรงๆกว่า

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 09:27:20 »
กว่า CH-R จะวางขาย กว่าจะมีโปร รอได้ก็รอครับ
จะมีผลมากหาก CH-R ขายดีมาก แต่ต้องรออีกนานขนาดไหน ถึงจะรู้ว่าขายดีมากอีก

HR-v นี่เตรียมแก้เกมแน่นอน รอปล่อย mc สวน

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 09:36:11 »
คงมีผล แต่ไม่น่าจะทำให้ Civic ถึงขั้นต้องปรับอุปกรณ์สู้ ราคาเท่ากันจริง แต่ในตลาดมันก็ถือว่าเป็นรถคนละกลุ่มอยู่ดี
ถ้าจะซื้อ Civic ผมว่าซื้อได้เลยครับ ไม่ต้องรอ

ส่วน Hr-v mc ผมเดาว่า Honda จะแค่เพิ่มอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยเข้ามาให้ครบๆ ไม่น่าจะเพิ่มอะไรมากมาย
ถ้าจะสวนกลับคงต้องรอเปลี่ยน Model ใหม่เลย

และเดาว่ารถที่ CHR จะดึงยอดไปอย่างน่าตกใจคงเป็น CX3 เพราะรถมันสไตล์เดียวกัน วัยรุ่นๆ เหมือนขายให้ผู้ชายและวัยรุ่น
ส่วน Hr-v ก็คงโดนดึงแต่ยอดไม่ได้หายไปอย่างน่าตกใจ เพราะมันเน้นขายผู้หญิงและผู้ใหญ่ตั่งแต่แรกแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 12:10:39 »
ผมว่า. Chr. ทำราคาได้แบบนี้. ส่งผลต่อ hrv cx3 แน่นอน
เพราะถือเป็น toyota ที่ออกแบบดุดีกว่าคู่แข่ง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 12:45:14 »
เป็นผมผมไปซีวิคอยู่แล้ว เบาะหลังใช้งานได้ดีกว่า
~~

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 17:04:00 »
มีสำหรับบางคน แต่รวมๆไม่มีครับ

ออฟไลน์ Booboo

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 23:35:10 »
ขอบคุณทุกท่านครับ จากหลายๆท่านcivicน่าจะขายได้ดีเหมือนเดิม CHRคงจะไม่มีผลอะไร
ผมว่างจะไปวันท้ายๆของงาน มีของแถม เงื่อนไขดีๆ จะจัดcivicสีแดงให้เมีย
อยากให้เมียสบายใจ เมื่อเมียสบายใจเราจะมีความสุข ได้รับสิทธิต่างๆเพิ่มขึ้น5555555