ผู้เขียน หัวข้อ: รถยุโรปช่วงนี้ราคาดีมาก ถ้าซักปีหน้าราคามันจะดีดไปไกลมั้ยครับ  (อ่าน 6911 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
เห็นหลายๆกระทู้ร่วมกับโปรมอเตอร์โชว์ ช่วงนี้รถยุโรปมันราคาดีมากเลย
320d 320i หักส่วนลดแล้วเหลือ 2.1-2.2ล้าน
volvo s60 โปรอะไรไม่รู็ ราคาลงมาเหลือ 1.899
คือกิเลสพุ่งครับ แต่เงินไม่พอ ถ้าจะเก็บเงินอีกซักปีรอไปช่วงต้นปี 62
คิดว่างบ 2.0-2.2 ล้าน ขอพี่ๆช่วยคาดการณ์หน่อยจะมี premium compact ให้ซื้อได้ในราคานี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ caton

ราคานี้ก็จะได้ตัวที่ตัดออฟชั่นออกอ่ะครับ เป็นตัวเริ่มต้นสำหรับรถยุโรป
ซึ่งต่อไป ผมคิดว่าน่าจะมีออกมาเรื่อยๆช่วงที่ยอดมันฝืดๆ เพื่อให้ราคาง่ายต่อการซื้อมากขึ้นอ่ะครับ
และคนที่คิดจะขยับจากรถญี่ปุ่นก็จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นด้วย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Nutcracker

มันก็มีลดราคาอยู่เรื่อยๆอยู่แล้วหละครับ สำหรับผม ซื้อรถเมื่อจำเป็นต้องใช้จริงๆ คือเวลาที่เหมาะสมที่สุด

ออฟไลน์ fishfinger

ผมว่าไม่ต้องรีบไม่ต้องฝืนครับ รอพร้อมค่อยซื้อ
แบบตอน F30 ออกมาใหม่ๆนี่ ราคา 2.7-2.9 ซักพักออกตัวล่างทะยอยมาราคาก็ลง
ปี 62 series3 ใหม่คงออกมาสักพักและราคาคงกำลังดีเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
ไม่ต้องรีบครับ  ตามความคิดเห็นส่วนตัว ผมคิดว่ารถยุโรปราคายังอยู่ในช่วงขาลงอีกหลายปี (เดาล้วนๆ)

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
v40 รู้สึกเหมือนจะเห็นป้าย 1.59 แวปๆ แต่ไม่ค่อยได้ใส่ใจมากเพราะลองนั่ง s90 แล้วลืมรุ่นอื่นไปหมดเลย5555

ออฟไลน์ bobsan

v40 รู้สึกเหมือนจะเห็นป้าย 1.59 แวปๆ แต่ไม่ค่อยได้ใส่ใจมากเพราะลองนั่ง s90 แล้วลืมรุ่นอื่นไปหมดเลย5555

จริงครับ
ถ้า s90 มีโปรเด็ดๆกว่านี้คงได้กลับบ้านมาแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

อยากได้เป็นเจ้าของกับเค้าบ้าง แค่ตังยังไม่พร้อม  :-*

ออฟไลน์ XaNaX

ดั้มป์ราคาขนาดนี้ D segment ของญี่ปุ่นกระทบมั่งมั้ยเนี่ย ราคารถยุโรปลงเอ้าๆ แต่รถญี่ปุ่นก็ขึ้นเอ้าๆ

ออฟไลน์ plu

• Full Member
คงไม่มีดีดขึ้นครับ  ทรงๆหรือถูกลง ลงไปหาลูกค้าตัดพลังรถญี่ปุ่น

ออฟไลน์ 0%

รถยนต์ เป็นสินค่า เสื่อมมูลค่า ไม่มีดีดขึ้น เหมือน บิตคอย ทอง หุ้น หรอกครับ

ซื้อเมื่อตอนได้ใช้

ออฟไลน์ oryor

ผมละงงกับรถญี่ปุ่น
เปิดตัวรุ่นใหม่ๆมา แพงขึ้น แพงขึ้น แพงขึ้น

ออฟไลน์ Dr.Jones

8) :o

เปรี้ยวปากขอเสนอแนะ

ถ้าจะซื้อนะฮะ
"ซื้อ 320d มีอนาคตดีกว่า Volvo S60 เยอะฮะ"
(ข้าพเจ้าขับรถจนเป็นจาก Volvo น่ะ)

ถ้าจะไม่ซื้อ (ถามเฉยๆหรือไม่พร้อม)
ก็ไป Civic - Accord ตัวไม่มี Hybrid เลย
ง่ายดี จบด้วย อะไรทำนองนั้น
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ HappyCar

ยอมรับว่าช่วงนี้ส่วนลดยั่วกิเลสจริงๆครับ เห็นหลายคนออก 320D iconic เพราะส่วนลดนี่แหล่ะครับ

ผมว่าเป็นราคาที่คุ้มค่ามากครับ เพราะเมื่อก่อน BMW เครื่องดีเซล ราคาเกือบ 3 ล้าน

แต่ตอนนี้มี 2 ล้านต้นๆ ก็สามารถซื้อได้สบายๆแล้วครับ ยิ่งซื้อ BSI + warranty 5 ปี ใช้ยาวๆ จบๆเลย

ออฟไลน์ Stp

เดาล้วนๆ จากความเป็นไปได้ในปี 62

รถยุโรป ราคาจะป้วนเปี้ยนอยู่แถวเดิมนี่แหละ อาจจะมีรุ่นย่อยที่ถูกลงให้เลือกมากกว่านี้ด้วยซ้ำ
รถญี่ปุ่น โดยเฉพาะกลุ่ม D-Segment (Camry, Accord) ผมว่าตัว Top ทะลุ 1.99 ล้าน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
รู้สึกพลาดที่ไปชมแต่ไม่ได้ถามราคากับโปรโมชั่น S90 งานดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้ายอดยังไม่เข้าเป้า ปลายๆปี อาจมีแรงกว่านี้

ออฟไลน์ gobank01

cla
gla
320d

มือสอง รถไมล์ไม่ถึง หมื่น

ราคา ลงมาแถวๆ 1.5-1.8 เพียบเลยคับ

ออฟไลน์ CarameLon

" คุณไม่สามารถไปให้มูลค่ากับ Bitcoin ได้
        เพราะมันไม่ใช่ทรัพย์สินที่มีมูลค่า
โดยพื้นฐานแล้วเห็นได้ชัดว่ามันเป็นภาพลวงตา
  ในเวลานี้มันกำลังเดินเข้าสู่ภาวะฟองสบู่แล้ว "
              Warren Edward Buffett

ลุงแกพูดชัดเจนขนาดนี้ผมยังเห็นเพื่อนๆซื้อเครื่องมือขุดมาเสี่ยงอีก
ใครอยากลงทุนขุดก็เรื่องคุณเลย ตอนตลาดวาย ถอนตัวถอนเงินต้นให้ทันแล้วกัน
ถ้ามันล้มลงมาจะสยดสยองมากเพราะคนเล่นกันเยอะ  8)

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ h22a

" คุณไม่สามารถไปให้มูลค่ากับ Bitcoin ได้
        เพราะมันไม่ใช่ทรัพย์สินที่มีมูลค่า
โดยพื้นฐานแล้วเห็นได้ชัดว่ามันเป็นภาพลวงตา
  ในเวลานี้มันกำลังเดินเข้าสู่ภาวะฟองสบู่แล้ว "
              Warren Edward Buffett

ลุงแกพูดชัดเจนขนาดนี้ผมยังเห็นเพื่อนๆซื้อเครื่องมือขุดมาเสี่ยงอีก
ใครอยากลงทุนขุดก็เรื่องคุณเลย ตอนตลาดวาย ถอนตัวถอนเงินต้นให้ทันแล้วกัน
ถ้ามันล้มลงมาจะสยดสยองมากเพราะคนเล่นกันเยอะ  8)

BTC ถ้าลองได้เข้าไปวงการ E-Commerce แล้ว ถ้าติดลมบนแล้ว ล่มยากครับ
อาจจะแกว่ง Sideway แค่นั้น ;)