ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Micra รุ่นใหม่ในยุโรป จะมาขายเป็น Nissan March ใหม่ในไทย มั้ยครับ ?  (อ่าน 4489 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
ตามหัวข้อกระทู้เลย

ที่ยุโรปมีออก Nissan Micra โฉมใหม่หมดจดทั้งคันไปแล้ว
แล้วในไทย จะมี New Nissan March โฉมเดียวกันนั้น บ้างมั้ยครับ ?

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
อยากให้มาเพราะสวย แต่เหมือนจะไม่มา  :(

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ได้ยินว่าไม่มาครับ จะเน้นเป็น New Almera กับ New Note เท่านั้น ส่วนรถเล็กให้มิราตขายไป

ออฟไลน์ tew

ได้ยินว่าไม่มาครับ จะเน้นเป็น New Almera กับ New Note เท่านั้น ส่วนรถเล็กให้มิราตขายไป
มิราจ ของมิตซูครับ ไม่ใช่นิสสัน   
รูปแบบของนิสสันไทย รถสวยไม่นำมาขาย รอขายรถกำลังจะตกรุ่น นี้ก็ขาย อัลมีร่า มาร์ช มานานมาก นานจนลืมปี พ.ศ.  ผมจำได้ว่าน่าจะรุ่นๆเดียวกันกับ ซีวิค โดนัท เมื่อวันเสาร์ขับสวนป้ายแดง อัลมีร่า สามคัน ผมยังสงสัยว่ารถนานขนาดนี้ก็ยังมีคนซื้อ น่าจะรอรุ่นใหม่ไปเลย

ออฟไลน์ SM.

ควรจะมานะ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Micjty

รถสดใหม่ ตลาดบูม คนกำลังว้าวกันอยู่ ไม่มา
รอตลาดใกล้วายค่อยมา #นิสสัน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

จับตา Micra Sedan ที่ชื่อว่า Almera ครับ

ออฟไลน์ GOBBS

จับตา Micra Sedan ที่ชื่อว่า Almera ครับ

ผมว่าเนี่ยละ คำตอบ
ถ้ารีบเอา micra เข้ามา มันจะฆ่า note ทันที และยอดขาย march+note ตอนนี้มันก็น่าจะ ok. อยู่แล้ว
ยิ่งยืดสายการผลิตได้มากเท่าไหร่ ต้นทุนต่อหน่วยยิ่งน้อยลงครับ อะไหล่ระยะยาวก็มีมากขึ้นด้วย เครื่อง 1.2 ก็ลากใช้ยาวๆไปก่อน
พอ new Almera เสร็จ ลง eco 2 ค่อยตามด้วย new march eco 2 มีรถทยอยขายเรื่อยๆ เปิดตัวตอน note ใกล้ปิดตลาดพอดี(ใช้ note เป็นรถยำอะไหล่เก่าขาย เหมือน honda ใช้ mobi brv นั่นละ)
ผมว่า การตลาดเค้าคิดดีแล้วละครับ.....ยกเว้นว่า new Almera ใช้เครื่องเดิม ลง eco 1 .... ผมจะด่าเลยนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **

ผมว่าเนี่ยละ คำตอบ
ถ้ารีบเอา micra เข้ามา มันจะฆ่า note ทันที และยอดขาย march+note ตอนนี้มันก็น่าจะ ok. อยู่แล้ว
ยิ่งยืดสายการผลิตได้มากเท่าไหร่ ต้นทุนต่อหน่วยยิ่งน้อยลงครับ อะไหล่ระยะยาวก็มีมากขึ้นด้วย เครื่อง 1.2 ก็ลากใช้ยาวๆไปก่อน
พอ new Almera เสร็จ ลง eco 2 ค่อยตามด้วย new march eco 2 มีรถทยอยขายเรื่อยๆ เปิดตัวตอน note ใกล้ปิดตลาดพอดี(ใช้ note เป็นรถยำอะไหล่เก่าขาย เหมือน honda ใช้ mobi brv นั่นละ)
ผมว่า การตลาดเค้าคิดดีแล้วละครับ.....ยกเว้นว่า new Almera ใช้เครื่องเดิม ลง eco 1 .... ผมจะด่าเลยนะ