ผู้เขียน หัวข้อ: CLS ตัวเก่า W218 ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหม ช่วงปลายอายุราคาพิเศษขนาดไหนครับ  (อ่าน 5116 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiratshane

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

อยากสอบถามเกี่ยวกับ CLS ตัวเก่า W218 ครับ
ช่วงนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ลองสอบถามกับ Benz Bkk บอกไม่มีเเล้ว
มีท่านไหนพอจะทราบไหมครับ

กับถ้ามีราคาลงมาไหม หรือมีโปรพิเศษไหมอะครับ
ชอบ Model นี้มาก

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
อ่าวไม่ชอบตัวใหม่หรือครับ ของจริงอาจจะสวยก็ได้นะครับ ที่สำคัญเครื่องและเกียร์ดีกว่าเดิมแน่นอน

ออฟไลน์ NNIICCKK

• Jr. Member
  • **
ตัวใหม่ดูแรกๆน่าเกลียด แต่ดูไปดูมามันสวยมากนะครับ เบ๊นซ์เป็นแบบนี้หลายตัวแล้ว ;D

ลองเล็งๆดีๆจะได้ไม่เสียใจทีหลังนะครับ เพราะทีแรกผมก็ว่าตัวเจน2สวยกว่า แต่หลังจากดูรูปเจนใหม่เข้าไปแล้วกลับไปดูตัวเดิมดันรู้สึกว่าตัวเดิมมันหม่นลงซะงั้น

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ตัวใหม่ผมดูจากในคลิปก็เริ่มรู้สึกว่ามันก็สวยเหมือนกันนะเนี่ย แต่รอดูคันจริงจะดีที่สุดครับ ::)
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
คงต้องโทรตาม Dealer แต่ละที่แล้วล่ะครับ ว่าที่ไหนมี W218 เหลืออยู่บ้าง
ผมว่าต้องมีสักที่ล่ะครับ อยู่ที่ว่า สีที่จะเหลืออยู่ตรงตามต้องการมั้ย

อีกอย่าง cls ใหม่ยังไม่เปิดตัวในไทย น่าจะยังขายตัวเก่าอยู่ครับ

ตัวใหม่ดูแรกๆน่าเกลียด แต่ดูไปดูมามันสวยมากนะครับ เบ๊นซ์เป็นแบบนี้หลายตัวแล้ว ;D

ลองเล็งๆดีๆจะได้ไม่เสียใจทีหลังนะครับ เพราะทีแรกผมก็ว่าตัวเจน2สวยกว่า แต่หลังจากดูรูปเจนใหม่เข้าไปแล้วกลับไปดูตัวเดิมดันรู้สึกว่าตัวเดิมมันหม่นลงซะงั้น

CLS เป็นรถที่แปลกครับ ถ้าคนไม่ชอบก็จะมองไม่สวยไปเลย

แต่ก่อนผมชอบ W219 มาก ท้ายสวยไฟหน้าดูดี
จำได้ว่าตอน W218 ออกมา ผมเกลียดเลยครับ ไม่สวยเลย

แต่พอเห็นบนถนน โอ้โห สวยไม่เบาเลยแฮะ ตัวใหม่ที่กำลังจะมา ก็เช่นกัน ตอนนี้เกลียดอยู่ เดี๋ยวคงสวย 5555

ออฟไลน์ jametnp

ถามผู้รู้เพิ่มด้วยสิครับ
ปกติรหัสมันจะรันไปเรื่อยๆ เช่น W202 W203 W204
แต่ทำไม CLS มันรันถอยหลัง W219 W218 W217 ครับ

ออฟไลน์ aun

คงต้องโทรตาม Dealer แต่ละที่แล้วล่ะครับ ว่าที่ไหนมี W218 เหลืออยู่บ้าง
ผมว่าต้องมีสักที่ล่ะครับ อยู่ที่ว่า สีที่จะเหลืออยู่ตรงตามต้องการมั้ย

อีกอย่าง cls ใหม่ยังไม่เปิดตัวในไทย น่าจะยังขายตัวเก่าอยู่ครับ

CLS เป็นรถที่แปลกครับ ถ้าคนไม่ชอบก็จะมองไม่สวยไปเลย

แต่ก่อนผมชอบ W219 มาก ท้ายสวยไฟหน้าดูดี
จำได้ว่าตอน W218 ออกมา ผมเกลียดเลยครับ ไม่สวยเลย

แต่พอเห็นบนถนน โอ้โห สวยไม่เบาเลยแฮะ ตัวใหม่ที่กำลังจะมา ก็เช่นกัน ตอนนี้เกลียดอยู่ เดี๋ยวคงสวย 5555

รู้สึกเหมือนกันเป๊ะเลยครับ 55 แต่ตอนนี้ก็ยังดูว่า Gen 1 สวยนะครับเพียงแต่ Gen 2 ก็ดูสวยด้วยตอนแรกนี่ไม่ชอบเลย รู้สึกมันบิดๆเบี้ยวๆไม่ลงตัวแบบ Gen 1

ออฟไลน์ jiratshane

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ ttcl

ปกติรหัสมันจะรันไปเรื่อยๆ เช่น W202 W203 W204
แต่ทำไม CLS มันรันถอยหลัง W219 W218 W217 ครับ

ตอน cłs รุ่นแรก w219 พอจะเป็นรุ่นสอง ถ้าไล่เลขขึ้นไป จะไปซ้ำกับ s class ที่มีอยู่ก่อนและใช้เลขนี้อยู่แล้วคือ w220 รึเปล่าครับ เลขต้องไล่เลขลงเป็น w218 แทน

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member

ตอน cłs รุ่นแรก w219 พอจะเป็นรุ่นสอง ถ้าไล่เลขขึ้นไป จะไปซ้ำกับ s class ที่มีอยู่ก่อนและใช้เลขนี้อยู่แล้วคือ w220 รึเปล่าครับ เลขต้องไล่เลขลงเป็น w218 แทน

นั่นสิครับ ต่อไปต้องมีการจัดระบบกันใหม่แน่ๆ ตัวเลขอาจจะกระโดดไปเลย