ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว Toyota Rush 2018 ในไทยทำไมเงียบจังครับ ไม่เหมือนตอน Xpander เปิดตัวที่อินโด  (อ่าน 7897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ตอนที่ Xpander ออกมาใหม่ๆที่อินโด รู้สึกว่าทางประเทศไทยจะมีข่าวออกมาเรื่อยๆ อยากให้ทางโตโยต้าประเทศไทย เอาเจ้า Rush มาขายในไทยแทน Avanza จังเลย ผมว่าขายดีกว่า Xpander แน่ๆ ผมว่า Rush สวยลงตัวกว่า Xpander เยอะเลยครับ แถมเป็นขับหลังด้วย จะว่ามาทับเส้นกับ Sienta ก็คงไม่ใช่ เอาเข้ามาขายเถอะครับ ราคาเท่าๆกับ Avanza ผมตั้งตารอเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เท่าที่ผมดู ผมว่า Toyota คงไม่เอาเข้ามาแน่ๆ ครับ

เพราะว่า Rush ราคาสูงกว่า Avanza แน่ๆ ตัวรถสูงใส่กาบข้าง

คงไม่ถูกแบบ Avanza

ใจผมขอแค่ Avanza  มาแล้วใส่ถุงลม 6 ใบ พร้อม VSC ก็พอใจแล้วครับ

จะปรับเครื่อง เป็น 1.3 ก็ได้ ถ้าสามารถทำภาษีได้ต่ำกว่าตัวเก่า

ก็ได้แต่รอการเปิดตัวของ Avanza ครับ...ซึ่งน่าจะมาไทยแน่ๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

มันเงียบเพราะไม่น่าจะเข้าไทยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไม่เอามาน่ะดีแล้ว
รถใน segment นี้ ไม่เป็นที่นิยมในตลาดประเทศไทย
Avanza ก็ยังขายได้เรื่อยๆ
เอามาก็ทำตลาดทับกัน เหมือน BR-V กับ mobilio

การนำรถเข้ามาขาย ต้องคิดเยอะเลย
ไหนจะการ Service การสต๊อคอะไหล่ ค่าโฆษณา ฯลฯ
ขายได้น้อยก็ไม่คุ้มทุน

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
Xpander กระแสในอิโดมาแรงจริงครับ ในยูทูปมีคลิปเยอะมากๆ

ทดสอบอัตราสิ้นเปลือง
วิ่งขึ้น-ลงเขา 10โล/ลิตร
วิ่งทางเรียบ 19โล/ลิตร
แต่ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้ครับ แค่ 15โล/ลิตร ผมก็ซื้อแล้วครับ
แต่ที่น่าสังเกตุ การเก็บเสียงดี ช่วงล่างซับแรงสะเทือนดีครับ

ออฟไลน์ O_o"

ไม่มีแผนเข้าไทย ก็เงียบสิครับ ลองมีภาพหลุดวิ่งทดสอบในไทยเถอะครับ ในนี้ คงถามกันเต็ม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตอน Xpander เปิดตัว ข่าวก็บอกว่าจะมาไทยปีหน้า
แต่ Rush ไม่มีข่าวว่าจะทำตลาดในประเทศ กระแสเลยไม่ดีมั้ง
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ae3s-gte

เพิ่งกลับมาจาก อินโด ผมไปแถว จากาต้า กับ เมืองคาราวัง (เมืองอุตสาหกรรม)
บนถนน ทางด่วน ไม่เจอ Xpander เลยสักคัน แต่เห็นจอดโชว์ใน โชว์รูม ส่วนมากจะเป็น
toyota avanza innova rush ,daihutsu เยอะมาก และส่วนใหญ่เป็น MPV

ออฟไลน์ ptgiant

• Jr. Member
  • **
ไม่มาหรอกครับ ตลาดไทยแนวนี้มันเยอะหลากแบรนด์รอดบ้างร่วงบ้าง ที่สำคัญโตโยต้าเองก็มีแนวนี้ขายอยู่หลายรุ่นทั้งนำเข้าทั้งผลิตเอง ผิดกับมิตซูที่วางมือกะตลาดมานานหันไปทำ กระบะ-พีพีวี แล้วก้ออีโคคาร์ซะมากกว่า จะเห็นว่านับจากSPACE WAGON เปนตัวสุดท้ายก้อร่วม10ปีที่ไม่มีตลาดรถแนวนี้อีกเลย ไม่แปลกที่มิตซูจะกลับมาทวงตลาดคืนบ้าง

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

ได้อ่านความเห็นของทุกท่านแล้วเศร้าครับ มติเป็นเอกฉันท์ ไม่มาแน่นอน  :( :'(

ออฟไลน์ SM.

ไม่มีที่แทรกลงแล้วด้วยมั้งครับ