ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับAlphard hybrid โฉมปัจจุบัน  (อ่าน 5380 ครั้ง)

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
สอบถามเกี่ยวกับAlphard hybrid โฉมปัจจุบัน
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 18:38:33 »
สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ เพราะอยากได้รถจากโตโยต้าไทยแลนด์และอยากเป็นตัวไฮบริด เผื่อจอดรถนานๆเวลารอรับส่งลูก และเพื่อความประหยัด ถ้าเสียก็เคลมกับโตโยต้าไมบฝยแลนด์ไปเลย
จึงอยากถามตามนี้ครับ

1.ศูนย์ไหนมีรถจริงให้ดูบ้าง เท่าที่ดูมา3-4ที่ไม่มีรถโชว์เลย
2. คนที่ใช้อยู่ การขับขี่ เป็นอย่างไรบ้างครับ ในเรื่องเครื่องยนต์ การส่งกำลัง ไม่รวมช่วงล่าง คล้ายๆกับ camey hybrid ไหม
3.มีปัญหาจุกจิกอะไรบ้าง
4. กินน้ำมันในเมือง นอกเมือง ประมาณ กี่  กม/ลิตร ครับ
5. เรื่องช่วงล่าง พอขับเร็วๆ แล้วยวบยาบเหมือนบททดสอบในเวปนี้ของตัวธรรมดาที่เคยทดสอบไว้หรือไม่

หรือคิดว่าตัวธรรมดา รถเกรย์ คุ้มค่ากว่าครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: สอบถามเกี่ยวกับAlphard hybrid โฉมปัจจุบัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 18:46:14 »
ตัว Minorchange กำลังเปิดตัวที่ญี่ปุ่นครับ รออีกนิด

Re: สอบถามเกี่ยวกับAlphard hybrid โฉมปัจจุบัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 19:38:05 »
โอ้ ...ขอบคุณมากๆเลยครับ
เป็นแผนการอีก3-6เดือนพอดี อย่างงี้ เดี๋ยวรอยาวๆ เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 09:39:27 »
ตัว MC จะมาแล้ว ..... จะเปลี่ยนอะไรบ้างนะ ผมเดาว่าไม่น่าเยอะนะครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 11:23:05 »
ผมมีสองคัน alphard hybrid thailand สีดำเหมือนกันเลยครับ

ตอนแรกผมเห็นจอดโชว์รูมแถวบ้ายเลยได้มา.  คันที่สองที่ซื้อ. เห็นว่าผู้จัดการต้องไปแลกกับโชว์รูมที่กทมมาให้. เพราะขายยาก. ไม่กล้าสต๊อก คนส่วนมากไปออกเกรย์กัน.
     พอดีมีcamry hybrid ด้วย. อัตราเร่งแพ้Camry
เพิ่มให้นิดนึง. alphard hybid เข้าโค้งมั่นใจกว่าครับ คิดว่าขับสี่มีส่วน.
    ผมขับแต่นอกเมืองครับ. ขับประมาณ. ชอบเร่ง. ลากรอบ. 120.  ได้สัก. 11-12
ขับแบบโหดๆก็ แตะ 9. เรื่อยๆ. เคยลองขับชิลๆ 100. ได้14-15. สบายๆ
   เวลาเร่งรีบ. เหยียบเร็วๆ. ปลี่ยนเลน.สบายครับ ไม่ยวบยาบ อยู่ที่ลมยางด้วยครับ. มีระบุว่าขอบขับประมาณไหน 
ผมเลือกhybrid ไทย เพราะได้ขับสี่กับอัตราเร่งครับ. เบาะครีม
ถ้าไม่ซีเรียส. ผมชอบvelfire เกรย์ครับ. ชุดแต่งสวยกว่า. ของไทย. ไม่สวยเลยชุดแต่ง.

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 17:13:08 »
มกราคมนี้ครบรอบ 3 ปี ของ gen นี้
ตัวไมเนอร์มีข่าวว่าอย่างเร็วอาจจะเปิดตัววันที่ 25 ธันวา นี้ครับ รอดูอีกที
มีรูปที่เว็บนี้ครับ

https://indianautosblog.com/2017/11/2018-toyota-alphard-facelift-spied-japan-291700

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 18:40:03 »
รถทรงนี้ ต่อให้เปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่เยอะครับ
ถ้าไม่รีบรอก่อนก็ดีครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 19:39:32 »
ตัว MC จะมาแล้ว ..... จะเปลี่ยนอะไรบ้างนะ ผมเดาว่าไม่น่าเยอะนะครับ

นั่นสิครับ กลัวเปลี่ยนไม่เยอะแต่ราคาอาจต่างกันเยอะจากภาษีที่แพงขึ้น วันนี้ไปคุยกับเซลมา ผมล่ะกลัวๆอยู่

ผมมีสองคัน alphard hybrid thailand สีดำเหมือนกันเลยครับ

ตอนแรกผมเห็นจอดโชว์รูมแถวบ้ายเลยได้มา.  คันที่สองที่ซื้อ. เห็นว่าผู้จัดการต้องไปแลกกับโชว์รูมที่กทมมาให้. เพราะขายยาก. ไม่กล้าสต๊อก คนส่วนมากไปออกเกรย์กัน.
     พอดีมีcamry hybrid ด้วย. อัตราเร่งแพ้Camry
เพิ่มให้นิดนึง. alphard hybid เข้าโค้งมั่นใจกว่าครับ คิดว่าขับสี่มีส่วน.
    ผมขับแต่นอกเมืองครับ. ขับประมาณ. ชอบเร่ง. ลากรอบ. 120.  ได้สัก. 11-12
ขับแบบโหดๆก็ แตะ 9. เรื่อยๆ. เคยลองขับชิลๆ 100. ได้14-15. สบายๆ
   เวลาเร่งรีบ. เหยียบเร็วๆ. ปลี่ยนเลน.สบายครับ ไม่ยวบยาบ อยู่ที่ลมยางด้วยครับ. มีระบุว่าขอบขับประมาณไหน 
ผมเลือกhybrid ไทย เพราะได้ขับสี่กับอัตราเร่งครับ. เบาะครีม
ถ้าไม่ซีเรียส. ผมชอบvelfire เกรย์ครับ. ชุดแต่งสวยกว่า. ของไทย. ไม่สวยเลยชุดแต่ง.

ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับ อ่านแล้วอยากได้เลย 14-15โลลิตรนี่ประหยัดสุดๆ

มกราคมนี้ครบรอบ 3 ปี ของ gen นี้
ตัวไมเนอร์มีข่าวว่าอย่างเร็วอาจจะเปิดตัววันที่ 25 ธันวา นี้ครับ รอดูอีกที
มีรูปที่เว็บนี้ครับ

https://indianautosblog.com/2017/11/2018-toyota-alphard-facelift-spied-japan-291700

ขอบคุณครับ ผมล่ะนั่งไล่หาเวปนี้อยู่นานเลย แต่ไม่เจอสักที

รถทรงนี้ ต่อให้เปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่เยอะครับ
ถ้าไม่รีบรอก่อนก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 20:22:10 »
เพิ่มเติมให้นิดนึงครับ  ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ  สไตล์โตโยต้า
คันแรก 60,000โล  อีกคัน 15,000   
เชคทุกหมื่นโล  3,000-4,000 บาท  ประมานนี้ครับ
จะรอดูอย่างเดียวตอนแบตเริ่มเสื่อมครับ 
Camry เสื่อมไปตอน  3 ปี  120,000 โล  เคลมฟรี  แต่รอแบตนานเกือบสองเดือน
Alphard  เห็นว่ารับประกันแบตสิบปี  แต่มีเสียเงินอะไรผมจำไม่ได้ 
ล่าสุดจอดไว้โดนชนแล้วหนี  ต้องเปลี่ยนกันชนหลัง  รออะไหล่ประมาณ 2 อาทิตย์
ไวดีครับ  ตอนแรกนึกว่านาน  อีกอย่างเครื่องเสียงติดรถ  พอฟังได้ครับ  ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
  ซื้อรถ MC ดีกว่าครับ  สบายใจกว่าครับ  ได้จองใหม่ 

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 02:32:24 »
เพิ่มเติมให้นิดนึงครับ  ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ  สไตล์โตโยต้า
คันแรก 60,000โล  อีกคัน 15,000   
เชคทุกหมื่นโล  3,000-4,000 บาท  ประมานนี้ครับ
จะรอดูอย่างเดียวตอนแบตเริ่มเสื่อมครับ 
Camry เสื่อมไปตอน  3 ปี  120,000 โล  เคลมฟรี  แต่รอแบตนานเกือบสองเดือน
Alphard  เห็นว่ารับประกันแบตสิบปี  แต่มีเสียเงินอะไรผมจำไม่ได้ 
ล่าสุดจอดไว้โดนชนแล้วหนี  ต้องเปลี่ยนกันชนหลัง  รออะไหล่ประมาณ 2 อาทิตย์
ไวดีครับ  ตอนแรกนึกว่านาน  อีกอย่างเครื่องเสียงติดรถ  พอฟังได้ครับ  ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
  ซื้อรถ MC ดีกว่าครับ  สบายใจกว่าครับ  ได้จองใหม่

ขอบคุณครับ