โพลล์

????????????????????

?????????????? ??????????
???????????????????????????????
????????? ?????????????????????? ????

ผู้เขียน หัวข้อ: อย่ามองคนแต่ภายนอก นะจ๊ะ  (อ่าน 12375 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อย่ามองคนแต่ภายนอก นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 19:47:58 »
จะว่าไปแล้ว ก็เพิ่งนึกขึ้นได้เรื่องนึง

อยากที่ทราบกันดีว่า ผมออกมาจากเว็บเก่าเพราะอะไร

ผมเคยโดนด่า โดนฉีกหน้ากลางอากาศ ขณะจัดรายการวิทยุแล้ว ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง ตั้งแต่เบา ยันหนัก

ผมเคยโดน คนเดิม คนเดียวกัน เอาเรื่องที่ผมมีรสนิยมทางเพศ อย่างที่เป็นอยู่ ไปป่าวประกาศ
กลางเวทีสัมมนา ณ ตึก AIS เมื่อปลายปี 2007 คนนั่งฟัง นับร้อย.....และผมทำอะไรไม่ได้ นอกจาก
จำต้อง อยู่เฉยๆ... บนเวที ร่วมกับ คนคนเดิมคนนั้น ที่เพิ่ง ทำทุเรศๆกับผมแบบนั้น

ผมเคยโดนครูสมัยประถม 6 ที่ชื่อ สุพร สังข์แก้ว อุทิศเวลา 1 คาบเรียน ไปกับการมายืนท้าวสะเอวชี้หน้าด่าผม
ในระยะประชิด เพียงคนเดียว ท่ามกลางเสียงเชียร์เฮฮาของ คนที่เรียนด้วยกัน อีก 60 กว่าคนที่เหลือ....
ในสิ่งที่ผม ไม่ได้ทำ ไม่ได้ก่อขึ้น

ผมเคยโดน เพื่อนสมัยเรียน ซึ่งก็ไม่อยากจะนับว่าเป็นเพื่อนเท่าไหร่ มองตั้งแต่หัวจรดตีน นับครั้งไม่ถ้วน
โดนถ่มน้ำลายใส่หน้า อยู่เนืองๆ สมัยเรียนที่ กรุงเทพคริสเตียน สังคมที่ หลายคนเคยเชื่อกันว่า
เป็นโรงเรียนอันดับต้นๆ ของประเทศ

ฯลฯ อีกมาก

ดังนั้น..

เจ้าของกระทู้ัครับ

ปล่อยไอ้เด็กเมื่อวานซืน คู่นั้น ไปเถอะครับ

เพราะในชีวิตจริง ไม่มีใครสงสาร Looser หรอกครับ

ดังนั้น อย่าคิด และมองแบบ Looser ครับ เพราะพี่ไม่ได้เสียอะไร เสียอย่างมาก แค่ความรู้สึก

คนในนี้ พร้อมให้ความรู้สึกดีๆ กับพี่ อีกเยอะ และนั่นน่าจะทดแทนในสิ่งที่ คนเฮงซวย คู่นั่น ทำกับพี่แล้วละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 19:51:36 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 20:12:25 »

ผมเคยโดนครูสมัยประถม 6 ที่ชื่อ สุพร สังข์แก้ว อุทิศเวลา 1 คาบเรียน ไปกับการมายืนท้าวสะเอวชี้หน้าด่าผม
ในระยะประชิด เพียงคนเดียว ท่ามกลางเสียงเชียร์เฮฮาของ คนที่เรียนด้วยกัน อีก 60 กว่าคนที่เหลือ....
ในสิ่งที่ผม ไม่ได้ทำ ไม่ได้ก่อขึ้น

ผมเคยโดน เพื่อนสมัยเรียน ซึ่งก็ไม่อยากจะนับว่าเป็นเพื่อนเท่าไหร่ มองตั้งแต่หัวจรดตีน นับครั้งไม่ถ้วน
โดนถ่มน้ำลายใส่หน้า อยู่เนืองๆ สมัยเรียนที่ กรุงเทพคริสเตียน สังคมที่ หลายคนเคยเชื่อกันว่า
เป็นโรงเรียนอันดับต้นๆ ของประเทศ

ฯลฯ อีกมาก

ผมเข้าใจเลยครับ ผมเคยมีประสบการณ์คล้ายพี่จิมมี่ ร.ร. ลำดับต้นๆในจังหวัดผม แต่ผมโดนไม่หนักขนาดนั้นครับ

จากประสบการณ์มันทำให้ผมรู้ว่า อำนาจเงิน มันมีมากจริงๆ ตอนที่เรามีฐานะกับไม่มีฐานะ มันต่างกันเหลือเกิน
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 20:56:13 »
ทางด่วนจะตัดผ่านหมู่บ้านไหนครับ มันคือทางด่วนอะไรหรือครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 21:08:19 »
ขอบคุณแรงใจครับคุณจิม...
อย่างน้อย ผมก็มีเพื่อนเพิ่มอีกกลุ่มนึงแล้วหล๊ะครับ...

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 20:28:33 »
ก็เหมือนกับเวลาเราไปดูรถที่โชว์รูม  ผมจะลากอีแตะไปด้วยทุกครั้ง และแทบจะทุกที่ต้องตามเรียกถามพนักงานขาย  พอไปอีกที่นึงนี่เห็นเราเข้าไปปุ๊บ  น้ำเย็นมาก่อนเลย พนักงานพร้อมข้อมุลเงินดาวน์ต่างๆนาๆ ผมก็จ่ายมัดจำเลยครับ

พอมาเจอเพื่อนของเพื่อนดันเป็นผู้จัดการฝ่ายในศูนย์ที่เราไม่ได้ออกรถ ก็เลยเทศนาธรรมให้ไปหนึ่งบทคาถา  ผลกรรมก็ไปออกที่พนักงานขายที่ศูนย์นั้นในวันต่อมา

อย่างเรื่องของอาจารย์ที่วาดรูปสร้างวัดร่องขุ่น จ.เชียงรายก็เสื้อม่อฮ่อมกางเกงเลไปซื้อเบนซ์  โดนพนักงานไล่ออกจากศูนย์   วันต่อมาอาจารย์ก็หอบเงินสดไปจ่ายค่าตัวรถแล้วก็ขับออกจากศูนย์เลย

เรื่องแบบนี้ คิดได้อย่างเดียวครับ ปลง  และรีบลืมให้เร็วที่สุด  อย่าเก็บมาคิด  เพราะไฟมันก็จะเผาใจเราเอง ไม่ได้ไปลนรูดากของคนพวกนั้นหรอกครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:48:27 »
คนบางคนพูดว่าโดนดูถูก

แต่ไม่มองว่า ตนเองนะไปดูถูกชาวบ้านเขาหรือเปล่า

ผมเคยเจอมาแล้ว

คนพวกนี้ ส่องกระจกชะโงกดูเงาหัวตัวเองบ้างก็
จะดีมากๆ ครับ

;)

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:53:49 »
ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ
ผมมองโลก ดีขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 11:49:25 »
แคร์อะไรครับ

ไหนๆก็เหมือนเล่าอดีตให้ฟัง ผมก็มีวัยเด็กที่โดนเหยียดไม่น้อยกว่าคุณจิมเลย
ที่บ้านผมเริ่มจาก 0 เพราะพ่อจนมาก และพ่อกับแม่มายุด้วยกันโดยไม่สนใจผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่าย
ผมจึงโตในบ้านพื้นที่เท่าห้องทำงานผมตอนนี้ ทั้งเป็นที่นอน ทำกับข้าว และกิจกรรมอื่นๆ

โดนดูถูกจากบรรดาลูกครู และเพื่อนๆที่ฐานะดีเป็นประจำ เสื้อเก่าบ้างหละ จนบ้างหละ ไอ้โดนมองหัวจรดตรีนนี่ชินมาก
แต่เพราะพ่อผมขยันมาก และทำการค้าเก่ง ครอบครัวจึงฐานะดีขึ้นมาเรื่อยๆ ตอนขึ้น ป 4 แม่ผมซื้ออุปกรณ์การเรียนและชุดนักเรียนราคาแพงให้ใหม่หมด
ก็ยังไม่วายโดนไอ้พวกนั้นว่าสามล้อถูกหวยบ้างหละ จนไม่เจียมบ้างหละ ผมก็ตอบโต้อะไรไม่ได้ เพราะมันหลายคน ดีหน่อยที่มีเพื่อนสนิทที่เข้าใจกันดียุ 2 คน

แต่ชีวิตก็ไม่ได้ดราม่าขนาดนั้นนะครับ เพราะผมทำกิจกรรม และนักดนตรีของโรงเรียน จึงมีมุมที่ได้รับการชื่นชมบ้าง

ถามว่าโกรธไหม โกรธสิครับ แค้นด้วย แต่พ่อผมก็สอนตลอดว่าให้ทำงานให้หนักแล้วทุกอย่างจะดีเอง ถ้าเอามาคิดมากเดี๋ยวงานที่ทำจะออกมาแย่
ผมก็ได้แต่ตั้งใจเรียน และบอกตัวเองว่า "ชั่งแม่ง" จนผมสอบเข้าเรียนมัถยมในโรงเรียนที่ติด 1 ใน 10 ของประเทศได้
เรียนจบ ป ตรี และต่อ โทควบเอกในเวลาแค่ 4 ปี

ทุกวันนี้พ่อผมเป็นนายกเทศบาล มีเงินมีทองใช้ ผมเองก็เลี้ยงดูตัวเองได้ ไอ้พวกที่เคยว่าผมบางคนเรียนไม่จบด้วยซ้ำ
แต่ผมก็ยังนับพวกมันเป็นเพื่อนนะครับ กลับอุบลก็จะกินเลี้ยงกันตลอด ถือว่าสมัยนั้นยังเด็ก

ผมมองว่าคำดูถูก หรือกิริยาหยามเหยียดมันเป็นพฤติกรรมของคนมีปมด้อย ถึงจะรวยก็คงมีปมอะไรในใจแน่ๆ มันถึงแสดงออกมายังงั้น
และผมเองก็ไม่ได้เป็นอย่างที่โดนว่า ผมไม่แคร์ ผมไม่สน และก็ ชั่งแม่ง 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic