ผู้เขียน หัวข้อ: everest น่าสนมั๊ย  (อ่าน 5636 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
everest น่าสนมั๊ย
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 12:12:16 »
ชั่วโมงนี้ everest 3.2ตัวท้อป ด้วยเงื่อนไข0%น่าสนมั๊ย
ควรได้ส่วนลดและเงื่อนไขเพิ่มเติมอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: everest น่าสนมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 13:50:49 »
ถ้าไม่แคร์ตกรุ่น ไม่ชอบลองเครื่องใหม่เกียร์ใหม่ก็เล่นได้นะ ออฟชั่นถือว่าล้นแล้ว

เห็นในคลับได้ส่วนลดกันต่ำๆ150K ส่วนผ่อน0%น่าจะต้องเลือกระหว่างลดเยอะกับผ่อนไม่เสียดอก เพราะลดเยอะดอกจะแพงกว่าปกติ
ปีหน้าตัวไมเนอร์มาแล้วแน่ๆ แต่อีโค่บลูจะมามั้ยรอดูครับแต่ผมว่ามาสำหรับEVเพราะฟอร์ดไม่ค่อยกั๊กอยู่แล้ว

ออฟไลน์ S.Jun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 14:27:06 »
ที่บ้านใช้ 2.2+ อยู่ ส่วนตัวชอบมากครับ ไม่รู้จะติอะไรนอกจากเครื่องอืด นั่ง5คนต่างจังหวัด เร่งแซงนี่เหนื่อยเลย

ระบบความปลอดภัยจัดเต็ม ช่วยไม่ให้เกิดอุบัติเหตุหลายครั้งแล้วครับ

ถ้าชอบก็จัดเลยผมว่าใช้ดีสุดใน segment

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 14:54:55 »
ส่วนตัว เรื่องหน้าตา ภายนอก ภายใน แล้วแต่ชอบ

ออฟชั่น ถือว่ายังเต็มอยู่ รถที่ออกทีหลังยังสู้ไม่ได้

แต่ด้อยเรื่องเครื่องยนต์ 3.2 เพราะรถออกมาหลังๆ เครื่องยนต์มันเล็กลง แต่แรงม้าก็ไกล้ๆ 180-200 ม้า กันแล้วทั้งนั้น

ถ้าไม่ติดหน้าตาจะไกล้ MC แล้ว และเรื่องเครื่องยนต์(ตาม คหสต.) กับ ศูนย์บริการ ก็ควักกระเป๋าได้เลย ผมว่าคุ้มกับเงินที่จ่าย

ถ้า จหกท. ไม่รีบ น่าจะรอ MC ก่อน ปีหน้าเร็วสุด motor show เดือน เม.ย. น่าจะได้เห็นแล้ว ส่วนจะได้เครื่องเดิม หรือ เครื่องใหม่ ต้องคอยดูข่าวอีกสักพัก

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 18:15:45 »
 8) 8) 8)......คบได้ครับ เลือกศูนย์ฯ ที่ service after sale ดีๆก็ละกัน รถน่ะเขาดีแน่นอนครับ เกาะหนึบทุกย่านความเร็ว ! :-X

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 22:06:52 »
ส่วนตัว เรื่องหน้าตา ภายนอก ภายใน แล้วแต่ชอบ

ออฟชั่น ถือว่ายังเต็มอยู่ รถที่ออกทีหลังยังสู้ไม่ได้

แต่ด้อยเรื่องเครื่องยนต์ 3.2 เพราะรถออกมาหลังๆ เครื่องยนต์มันเล็กลง แต่แรงม้าก็ไกล้ๆ 180-200 ม้า กันแล้วทั้งนั้น

ถ้าไม่ติดหน้าตาจะไกล้ MC แล้ว และเรื่องเครื่องยนต์(ตาม คหสต.) กับ ศูนย์บริการ ก็ควักกระเป๋าได้เลย ผมว่าคุ้มกับเงินที่จ่าย

ถ้า จหกท. ไม่รีบ น่าจะรอ MC ก่อน ปีหน้าเร็วสุด motor show เดือน เม.ย. น่าจะได้เห็นแล้ว ส่วนจะได้เครื่องเดิม หรือ เครื่องใหม่ ต้องคอยดูข่าวอีกสักพัก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 22:58:12 »
รถประเภทนี้ออกมาหมดแล้วผมก็ยังชอบรุ่นนี้มากที่สุดอยู่ละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 08:30:48 »
ถ้าเอาช่วงล่างดีๆสำหรับPPVก็ยังไม่มีใครสู้ได้ครับ แต่ถ้านั่งแถว2ผมไม่ชอบเพราะถนนในกรุงเทพสะเทือนที่ท้องทุกทีครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 08:56:59 »
น่าใช้มากมายครับ  ขับขี่หนึกแน่น ปลอดภัย

แต่ผมว่าใช้ในเมือง จะลำบากไปนิด เพราะคันใหญ่มากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2017, 11:15:13 »
3.2 ถ้ารับได้กับ 7-9 กม/ล ในกรุงเทพ ก็โอเคครับ ส่วนวิ่งทางไกล 9.5-11.5 คงไม่เกินนี้แน่นอนสำหรับคนที่ใช้ความเร็วหลักๆ 120+- ถ้ารับได้ก็โอเคครับ
ยิ่งตอนนี้ Sync3 แล้วใครมี Iphone เก่าๆเอามาขึ้นจอรถได้เลยได้หมดไม่ต้องทำอะไรเพิ่มอีกยิ่งดีกว่าคนที่มี Sync2 แบบผม  :'( :'(

ถ้าไม่รีบผมอยากให้รอ MC ครับ เพราะจะ Spyshot เห็นออฟชั่นที่เพิ่มมาแน่ๆ ไม่อยากให้เจ็บใจทีหลังแบบคนซื้อล็อตแรกแบบผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย