ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างานแสดงรถยนต์ ไม่มีพริตตี้ คุณจะยอมเสียเงินเข้าดูไหม  (อ่าน 8347 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ถ้าไม่มีพริตตี้ แล้วเราจะเข้าไปดูอะไรในงาน ไปดูรถยนต์ ก็มีให้เห็นตามโชว์รูม แล้วจะยอมเสียเงินเข้างานทำไม

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
โชว์รูมเดินวันเดียวได้ครบทุกยี่ห้อหรอครับ

พริตตี้ไม่มีส่วนเลย จะไปดูรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ xman2029

ไม่มีผล 80% อีก 20%ถือเป็นกำไร

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมดูรถ 90% ครับ ส่วนพริ้ตตี้ 110% ครับ .
.
.
อ้าว ไม่ใช่ 200% นินา
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ poom7

• Jr. Member
  • **
หลักๆคือไปดูรถครับ ถ้าในงานไม่มีพริตตี้ผมก็คงอยู่ดี เพราะนานๆทีจะได้มีโอกาสไปนั่งรถที่สนใจได้ครบทุกรุ่น ทุกยี่ห้อครับ

ปล. แต่ถ้าจะไม่มีจริงๆนี่โกรธนะ  ::)
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ โบตั๋น

ไปทีไรแฟนเพ่งเล็งทุกที T_T บอกแล้วว่าดูรถถถถถ rt][yhol4;5w/.11/`!@#$!@

ออฟไลน์ choomodify

ไม่มีผล 1 ล้าน% ครับ และถ้าให้ดีควรจัดระเบียบเซลล์ด้วย เดินกันเยอะแยะไปหมด เข้าใจว่าต้องขาย แต่ลูกค้าก็ไม่สะดวกดูเช่นกัน

ออฟไลน์ Koong

สำหรับผมไม่มีผลครับ   ดีซะอีกไม่ต้องคอยเดินหลบมุมกล้องช่างภาพเวลาเขาถ่ายรูปพริตตี้กัน
ปล แต่ก็ไม่ได้ว่าตากล้องนะครับ เข้าใจว่าถ้ามีพริตตี้ก็เป็นสีสรรค์ให้น่าถ่ายรูป

ออฟไลน์ gundam126

สำหรับผม พริตตี้นี่เกะกะครับ จะเดินดูรถก็ต้องมาคอยหลบพวกช่างภาพที่มาถ่ายรูปพริตตี้ ผมดูรถ99% ดูนมพริตตี้1% งานมันดีตรงที่ หากผมสนใจรถ จะซื้อรถ กำเงินมาจำนวนหนึ่ง ผมสามารถนั่งคลำ สัมผัส ซึมซับรถได้ทุกอย่างที่สนใจ ไม่ว่าวัสดุตัวรถ การนั่งว่าสบายไหม มีโปรโมชั่นเด็ดไส่วนลดดีๆ ได้เจอรถหลากหลายแบรนด์พร้อมกันและได้ทดลองนั่งรถที่แพงๆที่ผมคงไม่มีเงินซื้อ งานแสดงรถยนต์มันคือความสุขของคนรักรถครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่มีผลกับผมเลย 99%

ออฟไลน์ CJ.

หลักๆก็ไปดูรถนี่ครับ เหมือนคห.แรกบอกจริงๆ แต่มีก็ดีครับ ดูรถดูคน ของสวยๆงามๆใครจะไม่ชอบ

ถ้าไม่มีพริตตี้ แล้วเราจะเข้าไปดูอะไรในงาน ไปดูรถยนต์ ก็มีให้เห็นตามโชว์รูม แล้วจะยอมเสียเงินเข้างานทำไม

อีกอย่างนึง ผู้หญิงที่ตั้งใจไปดูรถก็มีครับ ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย อีกอย่างนึง ผู้ชายที่ชอบรถและไม่ชอบผู้หญิงก็มีครับ จริงมั้ย?
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

อยากให้จัดเหมือนอเมริกาที่มีแต่รถมาโชว์และให้ข้อมูล ส่วนขายก็ไปขายที่ดีลเลอร์นั่นแหละ ผมอยากดูแค่รถจริงๆ ครับ 555
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ No Trespassing

ยอมครับ พริตตี้ไม่มีผลสำหรับผม
อาจเพราะที่ทำงานเจอแต่ลูกเรือสวยๆ พอเห็นพริตตี้ก็งั้นๆ

ผมถึงชอบไปงานตอนดึกๆ ซัก 2-3 ทุ่มก่อนปิด ช่วงนั้นจะว่างไปหมด ดูตามสบาย

ออฟไลน์ Cheze_Cake

โชว์รูมเดินวันเดียวได้ครบทุกยี่ห้อหรอครับ

พริตตี้ไม่มีส่วนเลย จะไปดูรถ
+1 เห็นด้วยครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
ไม่มีพริตตีก็ดีครับผมรำคาญตากล้อง

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
พริตตี้ไม่มีผลสำหรับผมเลย และผมยิ่งรู้สึกอึดอัดกับพริตตี้อกโต อยากเอาเข็มไปจิ้มให้ระเบิดซะให้ได้
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
ผมว่าแต่ก่อนตากล้องมารยาทดีกว่านี้เยอะครับ

รอบที่ผมไปดู เจอคนนึงถ่าย คนเค้าก็หยุดรอให้ถ่ายนะ แต่เล็งมันอยู่นั่นล่ะ
คือถ่ายไม่ได้เกรงใจคนที่เดินไปเดินมาเลย สักแต่กุจะถ่าย

ส่วนตัวพริตตี้ไม่มีผลครับ ถือว่าเป็นของแถม

แต่สมัยเล่นกล้องใหม่ๆ รถเป็นของแถม ส่วนพริตตี้คือแบบฟรีที่เราจะไปถ่ายได้ครับ 55

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่มีผลครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ไม่อะครับ

ตั้งแต่เริ่มไปงานแสดงรถเมื่อสิบกว่าปีก่อน ก็ไม่เคยเสียเงินซักปี ได้บัตรฟรีตลอด

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยินดีอย่างยิ่งเลยครับ สะดวก เปรียบเทียบคร่าวๆได้ง่าย ดูรถได้เต็มที่ไม่ต้องหลบคนถ่ายรูปพริตตี้ไปๆมาๆ หลายๆครั้งเข้าดูไม่ได้เพราะเจอยืนคู่กับรถ ยืนรอเป็นสิบนาทีก็เข้าไม่ได้สักทีเบื่อมาก ไปครั้งนึงเวลาจำกัดเมื่อเทียบกับจำนวนรถที่อยากดู เจอเสียเวลาแบบนี้เซงครับ ยิ่งถ้าไม่มีพริตตี้แต่มีฝ่ายเทคนิกที่คุยให้คำปรึกษาต่างๆได้เช่นการทำงานของระบบใหม่ๆและการดูแลรักษายิ่งชอบ ข้อมูลถ้าแน่นจนบอกได้ถึงการรับประกันและเงื่อนไขต่างๆครบถ้วนยิ่งชอบสุดๆครับ บอกเลยยอมจ่ายเงินสองเท่าเพื่อเข้างานแบบนี้ครับ ถ้ามีให้ลองรถทุกรุ่นด้วยยอมจ่ายสี่เท่าเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2017, 00:53:33 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ whoami

ถ้าแต่ละค่ายเอาเงินค่าจ้างพริตตี้ มาเพิ่มของแถมของสมนาคุณให้ลูกค้าคนละนิดละหน่อย ยังดีกว่าเลยครับ

ออฟไลน์ BigCat

ถ้าไม่จ้างพริตตี้ แล้วราคารถ ถูกลง, ส่วนลดของแถมเพิ่ม น่าจะดี
ยังไงคนจะซื้อรถจริงๆก็ไปงานครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ tom46

ผมเข้าไปดูรถ ดูของต่างๆครับ ไม่ได้เน้นเรื่องพริตตี้อยู่แล้ว มีก็ดีอาหารตาไป ไม่มีก็ได้ไม่เป็นไร
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ winit2014

เอาพริตตี้ มาเป็นเชลดีกว่ามั้ย  .... :) :) :)

ออฟไลน์ tew

เอาพริตตี้ มาเป็นเชลดีกว่ามั้ย  .... :) :) :)

มีสิทธิหลงถามราคาอย่างอื่นมากกว่าราคารถ เผลอๆได้ซื้อรถให้พริตตี้

ออฟไลน์ koko86

ผมดูตั้งแต่สมัยยังไม่มีพริตตี้ หรือมีก็ไม่ใช่จุดเด่น
ตั้งแต่ สมัยจัดที่สวนอัมพร กับ ชั้นบนเซนทรัลลาดพร้าว
ดูe39สมัยนั้น คันเดียวดูไปชั่วโมงนึง จนไม่ได้สนใจเรื่องพริตตี้เลยครับ

ออฟไลน์ holahola66

เฉยๆมากครับ ปกติไปดูแต่รถ ถ้าจะหื่น ผมไปเที่ยว อาบ อบ นวด เลยดีกว่า
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ recycleman

ไม่มีพริตตี้ยิ่งดีสำหรับผม เพราะจะทำให้ผมดูรถได้สะดวกขึ้น ไม่ต้องเสียเวลาตอนพริตตี้ขึ้นโชว์และไม่ต้องฝ่าดงเลนส์บ้องข้าวหลามที่มาเน้นถ่ายพริตตี้ด้วย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

บางที มีพริตตี้ ทำให้คนรุมล้อมบูทก็จริง แต่คนดูพริตตี้ ไม่ได้ดูรถ แล้วคนรุมพริตตี้ ทำให้คนที่ตั้งใจไปดูรถจริงๆ เสียอารมณ์ด้วย เพราะจะเข้าไปดูรถ ก็เข้าไปดูไม่ได้ ติดคนรุมล้อมส่องพริตตี้หมด ถ่ายรูปก็ถ่ายแต่พริตตี้ ไม่ได้สนใจรถเลยด้วยซ้ำ ไม่มีพื้นที่ให้คนดูรถ บางทีผมยังต้องเดินผ่านบูทนั้นไปเลย เพราะคนเบียดเสียดรุมล้อม

ส่วนตัว มีก็ดี เป็นสีสัน แต่ควรจะจัดให้อยู่เฉพาะหน้าบูท ไม่ใช่ไปอยู่ในบูท คนดูรถก็ไม่สะดวก เพราะเดี๋ยวไปเป็น background หรือ wallpapers ให้พริตตี้ บางทีก็เกรงใจคนถ่ายรูปด้วย

ปล.บางประเทศเขาไม่มีพริตตี้ด้วยซ้ำ มีแต่ marketing กับ engineers อยู่ตามบูท

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่มีพริตตี้ยิ่งดีสำหรับผม เพราะจะทำให้ผมดูรถได้สะดวกขึ้น ไม่ต้องเสียเวลาตอนพริตตี้ขึ้นโชว์และไม่ต้องฝ่าดงเลนส์บ้องข้าวหลามที่มาเน้นถ่ายพริตตี้ด้วย

นี่ผมไปดู E300 เปิดประทุนอยู่  ยังไม่ทันลองเบาะหลังเลยจะให้คนออกเพื่อให้พริตตี้มายืน  โคตรเบื่อเลย

แล้วพวกบ้องข้าวหลามนี่เกะกะสัสๆ ถ่ายแต่พริตตี้ บางคนยังไม่ได้ถ่ายหรอกเดินผ่านทำเป็นชักสีหน้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย