ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันยี่ห้อ นี้คุณว่าไง ?  (อ่าน 2527 ครั้ง)

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
ประกันยี่ห้อ นี้คุณว่าไง ?
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 12:39:58 »
สินทรัพย์ประกันภัยดีมั๊ยครับ  สนใจทำชั้น 3 เป็นกระบะ - 3ขวบแล้วครับ  แนะนำทีครับ  เห็นว่าผ่อนได้ด้วย

ออฟไลน์ nattauta

• Jr. Member
  • **
Re: ประกันยี่ห้อ นี้คุณว่าไง ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 02:30:16 »
ลองเข้าไปที่ www.oic.or.th สำนักงาน คณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย
แล้วดูว่า  บ.นี้มีการร้องเรียนเรื่อง การค้างจ่าย ค่าสินไหม หรือ เรื่องตุกติกหรือปล่าว ถ้าไม่มีก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

ผมว่าการมีประกัน อย่างน้อยสักชั้นสาม ก็ยังดีครับ
เมื่อเวลารถชนกัน  เราก็ไม่ต้องปวดหัวเรื่องค่าใช้จ่ายในการซ่อมให้คู่กรณีครับ ประกันมาช่วยดูแล  ส่วนรถเราจะซ่อม  เราก็จ่ายเอง555+

บางทีเราไม่มีประกัน  คู่กรณีเราที่แย่ ๆ ก็อาจตีราคาเกินจริงก็ได้ครับ  จากซ่อมสีสักหลักพัน แต่เรียกเราเป็นหมื่น
และในประกันชั้นสาม ก็ยังมีค่ารักษาพยาบาลสำหรับตัวเราด้วย (เสียน้อยช่วยประหยัดได้มาก ถ้าเกิดเหตุครับ ดีกว่าไม่มีเลย)

สำคัญอีกอย่าง  มีวงเงินประกันตัวผู้ขับขี่ในกรณีคดีอาญาด้วยวงเงิน สองแสนบาท (ลดการปวดหัวตอนหาเงินประกันตัวได้นิดหน่อย)
เอาเป็นว่า  ถ้า บ.ไม่มีปัญหาร้องเรียนอะไร ก็ทำเลยครับ  สังเกตุราคาด้วยครับ เห็นว่าแบบแพคคู่  ชั้น3+พรบ  จะถูกกว่าไปซื้อแยกกันนะครับ
เท่าที่เห็นตอนนี้  ชั้น3+พรบ กระบะ3800 เก๋ง2800

ว่าแต่น้องกระบะ เพิ่งสามขวบเอง ไม่มองชั้น 2+ ละครับ รับประกันรถหายด้วย  ทุกว้นนี้กระบะ มันแว๊บ ๆ ๆ ๆ บ่อย