ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับเรื่องเอารถเข้าไปserviceศูนย์ออดี้ที่meister technik  (อ่าน 3699 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
ผมใช้Q5ซื้อกับเกรย์มากลางปี2012 แต่ก็เข้าservlceกับอู่ข้างนอก เปลี่ยนถ่ายตามปกติ ใช้มา80000กิโลยังไม่เคยมีอะไรเสีย ตอนนี้เห็นมีmeister technikมาเปิดศูนย์ออดีใหม่ดูมีมาตรฐานดี รวมถึงอะไหล่ด้วย
แต่ต้องเสียค่าสมาชิกแรกเข้า 30,000บาท เลยคิดหนัก ว่าจะคุ้มไหม เพราะว่าหลังๆก็เริ่มใช้รถน้อยลงปีละประมาณ10,000กิโล แต่คันนี้กะใช้ยาวไปครับซัก10ปี เลยกลัวว่าพอเข้าระยะที่มีอะไรเริ่มเสีย ที่ศูนย์ออดีน่าจะดีกว่ารึเปล่าครับ หรือเดี๋ยวนี้อู่นอกเค้าก็หาอะไหล่ให้เราได้ ถ้ามองว่าดีกว่าและคุ้มกับเงิน30,000บาทก็ว่าจะลองดูนะครับ ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ DKKD

• Newbie
  • *
ใช้ Q5 grey เหมือนกันครับแต่ของผมปี 11 เข้าไป register กับที่ศูนย์ตั้งแต่เปิดใหม่ๆต้นปี เนื่องด้วยเจอแจ็คพ็อตรถเก็บ deflect ครบเลยได้เปลียนไปหลายอย่างจากอู่นอก และกับศูนย์นีล่าสุด รอเปลี่ยน Mechatronic gear พบว่าอะไหล่ศูนย์ราคาถูกกว่าอู่นอกค่อนข้างเยอะครับ

ข้อดีที่ได้เจอคือบริการโดยรวมค่อนข้างดีได้อะไหล่แท้ๆแน่นอนประกันอะไหล่ให้ 2ปี แต่อาจจะต้องรอนิดหน่อยเพราะต้องสั่งมาจากสิงคโปร์ประมาณ 2 อาทิตย์ +-

ข้อเสียที่เจอคือการวิเคราะห์อาจจะใช้เวลานิดนึง
โดยรวมค่อนข้างพอใจครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
30,000 ผมคิดว่าไม่แพงนะครับ  ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย ก็น่าจะยอมจ่ายตรงนี้ไป

ผมกลัวว่าในอนาคต รถ Audi ขายดีขึ้น แล้วอู่นอกจะต้องการอะไหล่มากขึ้น  ถ้าใช้บริการอู่นอก  ผมกลัวว่าถ้าเอาไปซ่อม จะมีการสับเปลี่ยนอะไหล่รถเราหนะสิคับ

ใช้ Q5 grey เหมือนกันครับแต่ของผมปี 11 เข้าไป register กับที่ศูนย์ตั้งแต่เปิดใหม่ๆต้นปี เนื่องด้วยเจอแจ็คพ็อตรถเก็บ deflect ครบเลยได้เปลียนไปหลายอย่างจากอู่นอก และกับศูนย์นีล่าสุด รอเปลี่ยน Mechatronic gear พบว่าอะไหล่ศูนย์ราคาถูกกว่าอู่นอกค่อนข้างเยอะครับ

ข้อดีที่ได้เจอคือบริการโดยรวมค่อนข้างดีได้อะไหล่แท้ๆแน่นอนประกันอะไหล่ให้ 2ปี แต่อาจจะต้องรอนิดหน่อยเพราะต้องสั่งมาจากสิงคโปร์ประมาณ 2 อาทิตย์ +-

ข้อเสียที่เจอคือการวิเคราะห์อาจจะใช้เวลานิดนึง
โดยรวมค่อนข้างพอใจครับ
ขอบคุณครับผม

ขอบคุณคุณbingomanด้วยครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
สำหรับผมถือว่าตุ้มครับ ผมเสียแพงที่สุดเลยเพราาะใช้A8 โดนไป5หมื่นบาท ยืนยันด้วยคนครับว่าช่างที่นี่ซ่อมจบแถมยังซ่อมถูกกว่าเกรย์ที่ผมซื้อด้วยซ้ำ ผมนี่งงไปเลยครับ ขอบอก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
เห็นคนชมศูนย์กันเยอะๆนี่ ผมชักจะคันๆนะครับ  :)