ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง BMW mill auto เค้าปรับปรุงพัฒนาหรือยังครับ  (อ่าน 5188 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เห็นกระทู้เก่าๆ ทาง mill บริการหลังการขายไม่ค่อยจะประทับใจ
แต่เป็นกระทู้เก่าๆปี 2012-2013 มาตอนนี้ ทางผู้บริหารเค้าปรับปรุงอะไรยังไงหรือยังครับ

เผลอจองไปแล้ว ไม่ได้หาข้อมูลก่อน กลัวบริการไม่ได้เรื่อง ตามกระทู้เก่าๆน่ะครับ

จองไปที่สาขา พระราม 4 ครับ ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ใครใช้บริการที่นี่ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ V221

จองแล้วก็แล้วกันครับ ชื่อเสียงที่นี่จะไม่ค่อยดีเมื่อเทียบกับที่อื่นอยู่แล้ว แต่เรื่องเข้าบริการไปที่อื่นก็ได้ครับ ทุกที่Onlineหมดแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
สาขาพระรามสาม หลายคนบอกบริการดีครับ เวลาซ๋อมมักจะมาที่นี่กัน

ออฟไลน์ neung23

ผมซื้อมือสองจากลาดรพร้าวแบบมีวารันตี เจอเกียร์พังก็เคลมให้ ซ่อมมาไม่มีปัญหาอะไรนะคับ งานซ่อมดี

แต่ SA ห่วย ตามงานยาก พูดจาไม่ได้เรื่อง ทำนองคนใต้พูดห้วนๆ และเสียงแข็ง
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ nett

• Full Member
ผมใช้บริการที่พระราม 4 ก็บริการดีครับ

จะเบื่อตรงที่คิวซ่อมค่อนข้างยาว และต้องจองล่วงหน้าเท่านั้น

ออฟไลน์ tadto

เห็นกระทู้เก่าๆ ทาง mill บริการหลังการขายไม่ค่อยจะประทับใจ
แต่เป็นกระทู้เก่าๆปี 2012-2013 มาตอนนี้ ทางผู้บริหารเค้าปรับปรุงอะไรยังไงหรือยังครับ

เผลอจองไปแล้ว ไม่ได้หาข้อมูลก่อน กลัวบริการไม่ได้เรื่อง ตามกระทู้เก่าๆน่ะครับ

จองไปที่สาขา พระราม 4 ครับ ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ใครใช้บริการที่นี่ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

พี่ครับขอรบกวนหลังไมค์หน่อยนะครับ แหะๆ

กำลังจะจองเหมือนกัน

ออฟไลน์ tsubasa

รถที่บ้าน series 7 ซ่อมกับที่นี่หลายรอบ แก้ปัญหาไม่จบซะที
คุณภาพงานซ่อม ผมว่าไม่ค่อยดีครับ
การบริการของพนักงานดีครับ สถานที่คับแคบไปหน่อย

ออฟไลน์ ynot9x

ขอบคุณครับ

ผมออกรถที่นี่ครับ บริการดี ครับ แต่เจอ sale ไม่ดี แต่ sale คนนี้ก็ออกไปแล้วครับ

เวลาเข้าไปปรึกษา เรื่องอะไหล่เรื่องงานซ่อม ให้คำปรึกษาดีตลอดครับ

ที่นี่จะมีรถเยอะครับ ประมาณว่า ที่อื่นขายหมดแล้วที่นี่จะยังมีอยู่ ทำให้ผมจองที่นี่ครับ

แต่ตอนเข้า BSI เนื่องจากที่นี้ลูกค้าเยอะ ต้องนัดร่วงหน้า 1 อาทิตย์ ซึ่งทำให้กะเกณฑ์
เวลาตายตัวได้ยาก เลยไปเข้าที่ BSI ที่วิภาวดี ก็บริการดีเหมือนกันครับ แต่ BSI เข้าที่ไหน
ก็ได้ครับ

ถ้าเจอ sale ดี ส่วนลดดีไม่ตุกติก ก็จองกับ มิลิเนียม ได้ครับ งาน warranty หรือ BSI เข้า
สาขาอื่นได้ครับ

2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ rokrok

ผมใช้บริการ ลาดพร้าว

บริการดีมากๆครับ ได้ติดต่อกับ SA 2 คน ก็บริการดีทั้งสองคน เรื่องงานซ่อมดี อะไรดีไปหมด

พูดง่ายๆ ไม่มีที่ติ

ติอย่างเดียวคือ เคยมีเรื่องต้อง refund เงินกัน ราวๆ 60k แต่ทางนู้น ดึงเกมบอกจะจ่ายๆ รอเซ็นอนุมัติ(จ่ายแน่ๆอยู่แล้วหละ แต่เขาดึง)

ดึงไปดึงมา ประมาณ 4 เดือน ได้ ยังไม่ยอมจ่าย อ้างว่า BMTH ยังไม่อนุมัติบ้าง MD ศูนย์ไปตปทบ้าง

จนบอกว่า รอบนี้ไม่จ่าย ก็เจอกันโรงพักพร้อมนักข่าว เขาเลยจ่ายเลยครับ 55555 จบแค่นั้น

ออฟไลน์ gobank01

เจ้านี้ ศูนย์ซ่อมดี

ซื้อ ห่วย ครับ

ประสบการณืส่วนตัว ปี 2560 ครับ

ออฟไลน์ Shimura

ของผมซื้อที่ อมร รัชดา แต่ไปใช้บริการ ยูโรป้า พระราม 2 SA ดีมากครับ

มิลลิเนียมไม่ทราบครับแต่ เซลล์น่ารัก
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ h22a

บริการดีทุกอย่างครับ
แต่อย่าเอาไปให้ตั้งศูนย์ล้อนะครับ สี่รอบ ยังไม่ตรงเลย  ;D

ออฟไลน์ SM.

ลาดพร้าว เหมือนจะเป็นศูนย์ใหญ่ของเจ้านี้นะครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

พูดถึงBSIอย่าให้เลยเช็คระยะเป็นพอ  สมมุติ ซื้อวันที่ 5มค.17   ต้องพยายามมาเช็คครั้งต่อไปไม่ให้เกิน5มค. 18   สมมุติว่ามาเช็ค 5กพ.18  ครั้งตอไปจะมาเช็คนะยะต้อง 5กพ. หรือ ภายใน กพ.18เท่านั้น จะเช็คระยะเดือน มค.18เค้าบอกว่ายังไม่ครบปี  ถ้าbsi 5ปี น่าจะได้เข้าเช็คระยะฟรี4ครั้ง แต่เค้าจะตัดเป็น3ครั้ง ถ้าคุณไม่เอาเข้ามาตรงเดือน (สาขาพระราม3)  ปล.ผมยังไม่ได้โวยวาย