ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu Dmax ยอดขายจะเป็นอันดับ 1 อีกหลายปี มีใครคิดแบบผมบ้างครับ  (อ่าน 6054 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
อย่างน้อยๆ อันดับ 1 Dmax 1.9 คงลากยาวไปจนถึง รุ่น Model Change น่าจะปี 2020
แล้วถ้าตัวใหม่ออกมา ก็น่าจะยึดอันดับ 1 ต่อไปอีกหลายปี ผมว่า 1.9 ตอบโจทย์หลายๆ เรื่องที่คนไทยชอบ
ถ้า Toyota Revo ไม่มีการแก้เกมที่ตรงใจจริงๆ ก็เป็นเรื่องยากที่จะกลับมาเอาแชมป์คืน พี่ๆ มีใครคิดแบบผมหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ส่วนตัวคิดว่าสูสี ก่อน mc revo คนอาจจะไม่ค่อยชอบหน้า แต่พอ mc มา น่าจะดึงยอดมาอีกประมาณนึง เพราะ dmax mc เปลี่ยนแปลงน้อยเกินไป

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
คงสู้ตอนโตโยต้ายิ่งใหญ่ไม่ได้

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

จนกว่า Revo จะปรับโฉมแหละครับ แบบนี้

ออฟไลน์ pjs6306

ต้องดูยอดไปเป็นเดือนๆแหล่ะครับ รีโว่หนัาใหม่จะถูกใจลูกค้ามากกว่าเดิมรึเปล่า

ออฟไลน์ O_o"

พลาดตรงที่งานออกแบบ revo ภายนอกภายใน ที่ไม่ค่อยถูกใจกลุ่มลูกค้าในไทย ถ้าออกแบบหน้าตาแบบในรุ่น mc มาแต่แรกสถานการณ์ยอดขายอาจไม่ใช่แบบนี้ โดยส่วนตัวเห็น revo เปิดตัวมาครั้งแรก ไม่ค่อยถูกใจหน้าตาเท่าไร แต่รูปทรงมาถูกทางแล้ว

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อันดับ 1 กับ 2 ยอดไม่ได้ต่างกันมากนัก รอชมไม้เด็ด T ว่าจะออกมาตอนไหน หรือรอ model change เลยรึเปล่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไม่แน่นะครับ เรื่องตัวรถผมมองว่าดีแม็กซ์มีดีกว่าอย่างเดียวคือประหยัดน้ำมัน ส่วนเรื่องหน้าตาคงแล้วแต่รสนิยม (ตอนนี้ดีแม็กซ์ก็หล่อกว่าหน่อยๆ แต่รีโว่หุ่นสวยล้ำกว่า)

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
ก็เป็นได้

ออฟไลน์ johnlee

ตัวรถไม่รู้  แต่ดอกพี่โตแพงกว่าครับ

ผมถามมา ดาวน์ 25 ส่ง 60 รถราคา 9 แสน+- เท่าๆกัน

ซื้อประกันเอง  พี่โตดอก 2.8 พี่สุ ดอก 2.05  พี่โตกดดอกยังไงก็ไม่ลง

พี่สุดูอยากขายกว่า เสนอจะแถมโน่นนี่

สเปครถ พี่สุ ให้ ESC ตัวกลางๆเกียร์ออโต้บ้าง  พี่โต 2.4 ไม่มีมะเขืออะไรเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
ต้องรอดูกันอีกทีครับส่วนตัวผมคิดว่า revo พลาดที่การออกแบบหน้าตา
ซึ่งต่างจากหุ่นที่ทำมาดูลงตัวสมส่วน ขนาดผมเองใช้ Dmax 1.9 ก็ยังคิดว่า revo หุ่นดูดีกว่า
ไหนจะรุ่น 2.4 ที่ไม่มีระบบ TCS ต่างๆเลยเอาไปกองตัว 2.8 สะหมด ภายในก็สวยดี
แต่ตัวผมเองสูง 190 นั่งแล้วอึดอัดครับ

ออฟไลน์ whoami

ทุกวันนี้ dmax เป็นโมเดลเก่ากว่า ยังชนะ

อีก 3-4 ปี ตัว model change มา รีโวยิ่งเหนื่อยครับ

คงต้องรอจนถึงกระบะโมเดลใหม่ของโตต้านู่นละ

ออฟไลน์ bodin

สู้กับรถหน้ายื่นๆ ขี้เหร่ๆ ไม่ชนะสิแปลก ;D

ออฟไลน์ bravo

ผมคิดว่า D MAX น่าจะครองแชมป์ จนกว่า Model Change

แต่ก็ไม่ได้การันตีว่า Model ถัดไป ก็จะได้เป็นแชมป์อีก

รถยนต์ ขายดีหรือแป๊ก ว่ากันเป็นรุ่นๆ ไป จะอาศัยบุญเก่าคงไม่พอ

ปิคอัพยุคไมตี้เอ๊กซ์ โตต้าตามอีซูซุแบบห่างๆ

มาถึงยุคไทเกอร์ (ผมไม่รู้ว่าใครนำ ใครตาม) แต่วีโก้ โตโยต้าเป็นแชมป์

ดังนั้น MODEL ถัดไป โตโยต้าต้องทำการบ้าน เพื่อเอาคืนแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ ps000000

ดีละครับ เราจะได้เห็นการขยับตัวของการตลาดรีโว มากขึ้นอีก

ออฟไลน์ boogie2020

มันก็แล้วแต่หน้าตา option หลัก ๆ ของแต่ละรุ่นด้วยแหละคับ ก็สลับวนไป ๆ มาๆ 

TFR  ก็ขายชนะ mighty, tiger
Vigo  ขายดีชนะ dmax
Revo  หน้าตาไม่หล่อ ขายสู้ dmax ไม่ได้

หรือ Ranger ที่ยึดที่ 3 ยาว ๆ ช่วงนี้   โฉมที่แล้ว ก็ไม่มีใครชายตามองเลยด้วยซ้ำ

เด๋วพอโฉมหน้าของรถแต่ละยี่ห้อออกมา  อันดับมันก็เปลี่ยนไปอีก
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

เป็นไปได้ครับ ทุกวันนี้ revo อัดส่วนลดมากมาย ยังขายสู้ไม่ได้เลย

ต่อไป isuzu+mazda ไม่รู้จะได้รถกระบะออกมาแนวไหน ถ้าได้ช่วงล่าง mazda ไปด้วย isuzu จะน่าใช้ขึ้นมากเลย

ออฟไลน์ Jo_Jungko

อย่าลืมว่า รีโว่ เปลี่ยนหน้าแค่บางรุ่นนะครับ ไม่ใช่ทั้งหมด ตัวเตี้ยยังใช้หน้าเดิมอยู่เลย ซึ่งมันก็น่าจะเสียยอดจากตัวนี้ไปเยอะเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมคิดแบบนั้นนะ เพราะโมเดลใหม่ในอนาคตอันใกล้อย่างแย่ยังไงก็คงสวยกว่ารีโว่

ออฟไลน์ chanphoto

โตต้า คงทำใจแล้วล่ะ ตอนนี้อาจจะซุ่มออกแบบรุ่นใหม่เลยก็ได้ REVO คงต้องยอม D-Max ไปก่อน...

ลดแหลกแจกแถม แต่ไปเอาคืนตรงดอกเบี้ย มันก็ไม่ไหวเหมือนกัน D-Maxไม่ลด ของแถมก็ไม่ค่อยเร้าใจ ยังขายได้

มันอยู่ที่การออกแบบจริงๆ โตต้าพลาดอย่างแรง...

ออฟไลน์ h0661036

ผมมองว่า  REVO ส่วนใหญ่ฐานลูกค้าคือพวกเอาไปใช้ในทางธุรกิจ  ไม่เหมือนกับ Isuzu  ที่มีฐานลูกค้าเอาไปใช้แต่งซิ่งด้วย ( แถวบ้านผมถ้ากระบะแต่ง เห็นแต่ Isuzu)    พอเศรษฐกิจตก  REVO ก็รับไปเต็ม ๆ  แถวตัวรถมันดีไม่พอ ไม่เหมือนกับตอน VIGO สมัยนั้นเทคโนโลยีนำคุ่แข่งไปไกล  ปัจจุบันไม่หนีกันแล้วครับ

ออฟไลน์ SLuang

ผมมองว่า  REVO ส่วนใหญ่ฐานลูกค้าคือพวกเอาไปใช้ในทางธุรกิจ  ไม่เหมือนกับ Isuzu  ที่มีฐานลูกค้าเอาไปใช้แต่งซิ่งด้วย ( แถวบ้านผมถ้ากระบะแต่ง เห็นแต่ Isuzu)    พอเศรษฐกิจตก  REVO ก็รับไปเต็ม ๆ  แถวตัวรถมันดีไม่พอ ไม่เหมือนกับตอน VIGO สมัยนั้นเทคโนโลยีนำคุ่แข่งไปไกล  ปัจจุบันไม่หนีกันแล้วครับ
Vigo หนีตรงไหน  ต้องบอกว่าตามครับ ในยุคเดียวกัน
แต่ยุคนั้น ถือว่าตัวรถดูดี ประกอบกับชื่อเสียงที่มีมาด้วย

ยุคปัจจุบันสังคมเปิดกว้าง และส่วนหนึ่งที่ยอด Revo หาย  ผมว่าคลิป Km77 ทำออกมาตอกย้ำของเดิม มีส่วนเยอะเลยนะ