ผู้เขียน หัวข้อ: มีผู้ใจบุญ หรือ ใครที่ บริจาครถให้โรงเรียนบนดอย บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 14180 ครั้ง)

ออฟไลน์ krudoi

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าพอจะมีใครรู้จัก บุคคล หรือ หน่วยงาน มูลนิธิ ต่างที่มอบรถยนต์ให้กับโรงเรียนบ้างครับ
พอดีผมเป็นครู บรรจุอยู่บนดอย โรงเรียนดอยสามหมื่น อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ครับ
ครูต้องใช้รถเพื่อซื้ออาหารสด อัดน้ำแข็งให้นักเรียน ทุกๆอาทิตย์ครับ
รถยนต์ที่โรงเรียนมีนั้นคือ ไมตี้เอกซ์ 4*2 เก่าๆ หน้าฝนนั้นหมดสิทธิจอดอย่างเดียว
โรงเรียนต้องจ้างรถชาวบ้าน ในหน้าฝน เพื่อใช้เดินทางไปซื้ออาหารครับ

เลยอยากถามว่ามีท่านใดพอทราบมั้ยครับ เกี่ยวกับ ผู้ใจดีที่บริจาครถให้กับโรงเรียน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Estefania

• Newbie
  • *
เอาใจช่วยนะครับ บนดอยยอมรับจริงๆ ว่าสิ่งอำนวยความสะดวกน้อยมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ที่ทำงานผม (โรงเรียนที่ค่อนข้างจะ privileged มากกว่า - มากโอกาส) ก็ส่งต่อรถให้โรงเรียนดอยไปใช้ต่อครับ คงมีขีดจำกัดว่าปลดรถเมื่อไหร่ค่อยส่งต่อได้เมื่อนั้น