ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบหน่อยนะคะ รถมาสด้า2 Sedan นี่ มันขายดีมากหรือคะ??  (อ่าน 6393 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
คือเรื่องแบบนี้ค่ะ

เพื่อนร่วมงานหนู สนใจ รถmazda 2 ตัวซีดาน groove AT  โดยได้ติดต่อเซลล์ ที่ มาสาด้า ราชายนต์  นะค่ะ  ซึ่งตอนนี้  เท่าที่ทราบ ติดต่อสินเชื่อ อนุมัติวงเงินแล้ว ตั้งแต่ปลายเดือนพฤษภาคม  และ ทางเซลล์ ได้แจ้ง ว่า รถจะได้จริงๆ ประมาณ ต้นเดือนมิถุนา (แถมเน้นวันด้วยค่ะ ว่าวันที่ 10 )  แต่ตอนนี้  เรืิ่มบ่นกับหนูแล้วค่ะ ว่า ทางศูนย์ตุกติก ไหนว่าจะได้รับรถวันนั้น   แถวโทรกับทางศูนย์  ก็บอกว่า รถยังไม่มาถึง (แต่เท่าที่ทราบนี่ รถมาสด้านี่ เห็นว่าไม่ต้องรอนี่คะ??)

มันเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าคะ??  ใครที่รู้ช่วยหน่อยค่ะ หนูก็ตอบไม่ออก เพราะหนู สาวก Vtec ค่ะ

อ้อ เพิ่มอีกนิด สีขาว นี่มีผลไหมคะ?? ดูแล้ว สีนี้ น่าจะซื้อเยอะเท่าไรนะคะ แต่ทำไม เหมือนเซลล์บอกว่ารถขาด ??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ริงโกะเอ๊ย...ซื้อรถตอนนี้ รอทุกคันแหละคุณน้อง
เพื่อนพี่จองมาร์ชตั้งแต่เปิดตัว สีบรอนซ์M/T บอกรถมาเดือนนี้ก็ยังไม่เห็นแววเลย
น้องสองซีดาน คุ้มมากมาย...ถูกตังส์ดี
ตอนนั้นถ้าไฟแนนซ์ฟรีดไม่ผ่าน สงสัยจะได้น้อง2ไปแล้ว...

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ขายดีจริงๆครับ ผมก็ได้รอตอนที่ออกน้องสองสีขาวด้วย
สีขาวนี่แย่งกันมากมายใจเย็นๆรอนิดนึงครับถ้าเป็นพวกสีเขียวนี่ตอนใหม่ๆ
ได้รถเลยเดี๋ยวนี้ก็ได้รอเหมือนกัน ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

alzeto

ริงโกะเอ๊ย...ซื้อรถตอนนี้ รอทุกคันแหละคุณน้อง
เพื่อนพี่จองมาร์ชตั้งแต่เปิดตัว สีบรอนซ์M/T บอกรถมาเดือนนี้ก็ยังไม่เห็นแววเลย
น้องสองซีดาน คุ้มมากมาย...ถูกตังส์ดี
ตอนนั้นถ้าไฟแนนซ์ฟรีดไม่ผ่าน สงสัยจะได้น้อง2ไปแล้ว...

แล้วถ้าตอนนั้น สอย M2 Sedan ไม่สงสารลูกๆพี่ หัวโขกกระจกหรือคะ??  เห็นลองนั่งตอนนั้น โอ้ย  อย่าได้ผ่านคอสะพาน นะมรึ๊ง  ปักๆๆๆๆ

ดีแล้วค่ะ สอย freed  ได้ เข้ากับงานอีกออกค่ะคุณพี่  

แต่แปลกนะ ตอนแรกเห็นเซลล์ ย้ำนักหนา ว่า จะได้รถ แน่นอน แล้วทำไม มานาธานแบบนั้น นี่แหละค่ะ ที่เพื่อนร่วมงานหนูเขาไม่เข้าใจ

ถ้ากรณี มาร์ซนี่  หนูเองเป็นคนห้ามเขาคนแรกค่ะ ว่า ถ้าไม่อยากรอจนเหนียง อย่าเล่นค่ะ  แถมเกียร์ออโต้ด้วย

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ ก็คงต้องเริ่มมีรายการรอ แล้วละ...
คือ ขายดีมากจริงๆ

เป็นรถเก๋งรุ่นแรกๆ ในรอบหลายปีของ Mazda ที่มยอดขายรวมในแต่ละเดือน
เกินกว่า 1,000 คัน สำหรับค่ายนี้ ถือว่าขายดีมากๆเลยแล้วละเน่อ

ดังนั้น รอต่อไปนะน้อง เอารีวิวที่พี่เขียน ให้เขาอ่านไว้
จะได้รับรู้ข้อดี กับข้อเสีย เพื่อจะได้ใช้ชีวิตอยู่ับมันได้อย่างมีความสุข

อิอิ

alzeto

ตอนนี้ ก็คงต้องเริ่มมีรายการรอ แล้วละ...
คือ ขายดีมากจริงๆ

เป็นรถเก๋งรุ่นแรกๆ ในรอบหลายปีของ Mazda ที่มยอดขายรวมในแต่ละเดือน
เกินกว่า 1,000 คัน สำหรับค่ายนี้ ถือว่าขายดีมากๆเลยแล้วละเน่อ

ดังนั้น รอต่อไปนะน้อง เอารีวิวที่พี่เขียน ให้เขาอ่านไว้
จะได้รับรู้ข้อดี กับข้อเสีย เพื่อจะได้ใช้ชีวิตอยู่ับมันได้อย่างมีความสุข

อิอิ

จิมมี่คะ ความจริงนั่นคือความผิดของ คุณพี่นั่นแหละ ที่ไป full Review M2 Sedan  เพื่อนร่วมงาน หนูตาลุกวาว โอยยยยยยยย  เครียด

พออ่านจบ ชี เลย ตัดสินใจ คิดต่อสินเชื่อ บังเอิญเองมาสด้าจัดบุ๊ธ ด้วย สรุปว่า ผ่าน รอแต่รถอย่างเดียว

นี่มันบอกว่า ถ้าไม่ได้คำตอบ จะเอาห้าประตู  ไม่รู้จะเหลือหรือเปล่า ??

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
* Shiina Ringo เอาน้ำล้างตา

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ใจเย็นๆคร้าบ

รถขายดีมักเป็นแบบนี้ละครับ ต้องรอนิดนึง

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
รถมาเมื่อไร เดี๋ยวจะยุให้ใส่สปริงโหลดของแจ๊ซ
(เพื่อนเอามาใส่ตัวแฮทแบคแล้ว)
 สวย ราคาประหบัด

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ใจเย็นครับ ค่อยเป็นค่อยไป คงไม่เกินเดือนหรอกครับ

เพราะคิดว่า มาสด้า คงไม่เอา ฮอนด้าเป็นตัวอย่างหรอก รอ 3 เดือนอะไรเทือกนั้น

แต่เอ๊ะ! หรือว่าไม่แน่ ขายดี ประกอบไม่ทัน เร่งประกอบ เดี่ยวจะหลุด QC

แล้วงานก็จะงอกตามมาอีก เอาเป็นว่า อย่าไปนับเวลารอ มันจะยิ่งทำให้นานขึ้น

แต่ถ้าเราเพิกเฉย กับสิ่งที่รอคอย จะทำให้รู้สึกว่า มันแป๊บเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ดีใจที่ตัดสินใจเร็ว

จองอาทิตย์เดียวได้เลย อิอิ

แต่วันไปรับป้ายขาว หนักใจที่เห็นรถรอคิวเข้าศูนย์

ขายดี อย่าทิ้งบริการครับ เดี๋ยวลูกค้าจะหายหมด
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ nicsjerry

ใจเย็นๆ คั๊ฟ ไม่น่าจะนานเกินรอ 

ออฟไลน์ kritphakhin

ของเค้าดีจริง+แรงจริง

ออฟไลน์ muying

จะบอกว่า ต้องรอจริงๆครับ  บางคนสองเืดือนก็มี  ส่วนตัวผมจองห้าดอ สีดำ ตัวเกียร์แมนนวล  รอได้เดือนนึง เซลล์โทรมาบอกว่ามีสีขาว มาเพิ่งลงจากเทเลอร์เลย

ก็เปลี่ยนสีแบบทันทีทันใดเอาสีขาวเลยครับ  ถ้าให้รอต่อคงไม่ไหว จะลงแดงตาย

มาตอนนี้ก็จะลงแดงอีกรอบ เพราะกล่องควบคุมเซนทรัลล๊อกเสีย ต้องรออะไหล่จากญี่ปุ่น  เซ็งไก่