ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ คิดยังไงบ้าง รถเรายังผ่อนไม่หมด แต่มีรุ่นเปลี่ยนโฉมเยอะๆหรือตกรุ่นไปแล้ว  (อ่าน 10338 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
รถผม Revo A1 ออกมาปลายปี 2015 ยังเหลือผ่อนอีกเยอะเลย รุ่น A2 กับ A3 ยังไมเท่าไหร่ ไม่แตกต่างกันมาก
แต่พอมี Revo A4 ออกมา มันแตกต่างค่อนข้างชัดเจน มองดูงวดรถที่เหลือ กว่าจะผ่อนหมด สงสัยคงมีอีกหลายครั้ง

เพื่อนผมใช้ Yaris ก่อนเปลี่ยนเป็น Ativ ออกมาไม่กี่เดือน เศร้าเลยครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
คิดมากก็ไม่ได้ซื้อครับ   แต่ถ้าคิดมากแล้วยังอยากซื้อก็หาเงินไว้เยอะๆจะได้เปลี่ยนบ่อยๆ

ออฟไลน์ Devil13

รถนะ แค่เราซื้อออกมาจากศูนย์ก็ตกรุ่น ราคาตกแล้วครับ อย่าคิดมาก
ซื้อก่อนใช้ก่อน ผ่อนหมดก่อนครับ 555+

ออฟไลน์ bravo

คำว่า " ตกรุ่น " น่าจะใช้กับ  Model Change

ไม่ใช้กับ Minor Change นะครับ

อย่างรีโว ยังไม่เรียกว่า ตกรุ่น นะครับ

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ทำใจ สมัยนี้รถออกถี่แบบโทรศัพธ์ไปแล้ว
เวลาจะซื้อค่อยตามข่าวว่าจะออกรุ่นใหม่ไหม
แถวบ้านก็เหมือนกันไปออกยาริสก่อนออกตัวใหม่ไม่กี่เดือน ไม่ได้ถามใครเลย สุดท้ายก็เสียดายอย่างแรง เพราะผ่อนอีกนานเลยจ้า

ออฟไลน์ Sympho

เฉยๆครับ เพราะตอนตัดสินใจซื้อก็พิจาณาเงินที่จ่ายกับสิ่งที่ได้มาไปแล้ว

ซึ่งถ้าเลือกแล้ว ก็คือมันโอเค

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เฉยๆครับ เก่าไปใหม่มาเรื่องธรรมดา

ออฟไลน์ Tien.W

เฉยๆ ไม่ได้คิดอะไรครับ

รถผมกว่าจะผ่อนหมด เปลี่ยนไป 2 model แน่ะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้คิดอะไรครับ เรื่องปกติ อีกอย่างคือผมรอจนชอบทั้งภายในภายนอกการขับขี่การโดยสาร และมีออฟชั่นที่ต้องการครบถ้วน ค่อยซื้อครับ เห็นรุ่นใหม่ๆมาไม่รู้สึกอะไรเลยจริงๆเพราะคันที่ใช้อยู่ตอบโจทย์ทุกอย่างพอใจทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ BigCat

เฉยๆครับ เป็นเรื่องธรรมดา
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ QM.

• Jr. Member
  • **
เฉยๆ ครับ ส่วนมากคิดถึงเม็ดเงินที่จ่ายไปกับความคุ้มค่าที่ได้กลับมามากกว่า

ออฟไลน์ dt9

A1 มันยังถือว่าเป็นรุ่นเดียวกันอยู่ แค่นี้ผมถือว่ายังไม่ตกรุ่น
คนที่ใช้ A1 ถือว่าเป็นกลุ่มคนที่ใช้ gen นี้ได้นานที่สุดแล้วครับ
ถ้าทุกคนใช้หลักการเดียวกับคุณ ผมว่าคนซื้อรถไม่เกิน 2 ปี ตกรุ่นกันทั้งประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2017, 21:28:11 โดย dt9 »

ออฟไลน์ Pegasus7700

เลือกรุ่นที่ชอบมากกๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ O_o"

เรื่องปกติธรรมดาครับ การแข่งขันมันสูง จะลากขายรุ่นเดิมออปชั่นเดิมๆไม่มีการปรับเปลี่ยนอะไรเหมือนรถสมัยก่อนคงไม่ได้แล้วละครับ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Nott1959

ชื้อก่อน หล่อก่อนครับ5555

เปลี่ยนโฉมก็ไม่อยาก
เราเอารุ่นของเราไปใส่ชุดแต่งให้เหมือนรุ่นใหม่ได้เลยนะครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ YZA

ขึ้นอยู่กับว่า ชอบรถรุ่นใหม่หรือเปล่า แค่นั้นเลย
เมื่อก่อนผมขับ Tiida ตัว MC สุดท้าย จน Pulsar ออกมาจนเลิกขายไป ก็เฉยๆนะ
 Teana J31 มือสองที่โดนให้เอามาขับต่อ ผมก็ชอบมากกว่า J32 L33อีก

แต่ที่มองแล้วมองอีกตั้งแต่เปืดตัว อย่าง XV, CX5 รุ่นที่แล้ว  จนพร้อมใจมาเปลี่ยนโฉมใกล้ๆกัน
.... ก็อยากได้นะ  แต่ติดตรงรถที่ขับอยู่มันยังดีอยู่เลย  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2017, 21:40:47 โดย YZA »

ออฟไลน์ toffyearn

ยังไงรถมันก็ตกรุ่นอยู่แล้ว ถึงไม่ใช่รุ่นต่อไปของมัน( Lancer EX) ก็ต้องมีรุ่นอื่นๆที่น่าสนใจ
แต่สำหรับผม อยู่ที่ความแตกต่างของรูปทรง เทคโนโลยี แล้วก็ส่วนลดที่ได้ กับผ่อนไปนานเท่าไหร่ด้วย

ออฟไลน์ Dubee

เฉยๆ ส่วนตัวผมมองว่ารถมีไว้ใช้ ไม่ได้มีไว้โชว์ รถเป็นพาหนะไม่ใช่เครื่องแสดงฐานะอะไร พอใจในสิ่งที่มีอยู่ และดูแลรักษาให้สภาพพร้อมใช้ตลอดเวลาอุ่นใจกว่าครับ

ออฟไลน์ HappyCar

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้คิดอะไรนะครับ ถ้าเห็นขับผ่านก็มองบ้างนิดหน่อย

เพราะคันเก่าเลขไมล์ยังไม่คุ้มราคารถเลยครับ

ออฟไลน์ aobness

คำว่า " ตกรุ่น " น่าจะใช้กับ  Model Change

ไม่ใช้กับ Minor Change นะครับ

อย่างรีโว ยังไม่เรียกว่า ตกรุ่น นะครับ

เห็นด้วยครับ revo มีใหม่มาตอนไหนผมยังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ YenChar

ตราบใดก็ตามที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการขับขี่ เช่น เครื่อง เกียร เบรค ผมจะเฉยๆครับ

ออฟไลน์ tvm

มีงบเยอะก็เปลี่ยนได้บ่อย
ซื้อมาใช้งานอย่าคิดมาก ถ้าคอยตามคอยคิดว่ารถเราตกรุ่นเมื่อไรก็อย่าซื้ออย่างที่ข้างบนว่า หรือไม่ก็หาเงินให้พอซื้อใหม่เรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ ab4u

รู้สึกดีใจครับ

ใช้มาร์ชปี 2012 ก่อนไมเนอร์เป็นมาร์ชฟันหนู

ออฟไลน์ Uzsa

วิโก้ เป็น รีโว่ นี้ถึงเรียกว่าตกรุ่นครับ เเต่สำหรับผมเฉยๆ ถึงจะตกก็ทำอะไรให้เเตกต่างจากคันอื่นเค้า

รีโว่เเค่ mc ครับ  อยากเปลี่ยนหน้าทาปากใหม่ เบิกพาร์ทใหม่กันชนหน้า กระจังหน้าใหม่ไม่ถึง 20,000 เผลอได้ตัดหมอก led มาอีก ไม่ต้องซีเรียสครับ ยังอีกยาวสำหรับรีโว่

ออฟไลน์ yumenowinds

เหลืออายุตลาดอีก 8 ปีครับ สำหรับ REVO ใจร่มๆ

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาร่วมแชร์ความคิดเห็นครับ
ที่ตกรุ่น ผมหมายถึง ของเพื่อนครับ ที่ออก Yaris ก่อนเปลี่ยนเป็น Ativ ไม่กี่เดือน

ส่วน Revo A1 ของผม มันยังไม่ตกรุ่นตามพี่ๆ บอกครับ แต่ Revo A4 มันเปลี่ยนหน้าค่อนข้างชัดเจนครับ สงสัยต้องไปเปลี่ยนหน้าให้เป็น A4 แล้วครับ

ออฟไลน์ Krongbun

;) แต่งเพิ่มสิครับ
รุ่นใหม่ก็ไม่มีอะไรก้าวกระโดดไปมากเหมือน Mazda2

ออฟไลน์ AnUt^_^

เฉยๆครับ  อย่าไปคิดมากครับ  เก่าไปใหม่มาเป็นเรื่องปกติ   :) :) :)