ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพใหม่สุดจาก Suzuki Swift ค้าบ  (อ่าน 7753 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ภาพใหม่สุดจาก Suzuki Swift ค้าบ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 14:41:17 »
สำหรับหลายๆ คนที่ชอบรุ่นเก่าอยู่แล้ว ก็น่าจะชอบรุ่นใหม่กันบ้างพอสมควร
เพราะรูปร่าง Swift เหมือนกับเติบใหญ่ขึ้น เป็นผู้ใหญ่ขึ้น และดูยังเป็นคนๆ เดิม
ไม่เปลี่ยนเป็นคนละคนกับ Swift เดิม

และ น่าเสียดายอย่างยิ่ง หาก Suzuki บ้านเรา จะนำมันมาทำ eco car หรือถ้าจะ
ทำจริงๆ ขอให้มีเครื่อง 1.5 ราคาประมาณ 7 แสนมาด้วยซักรุ่น เพื่อเป็นทางเลือก
ให้แก่แฟนพันธ์แท้ จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ Suzuki

ออฟไลน์ gookid

• Newbie
  • *
Re: ภาพใหม่สุดจาก Suzuki Swift ค้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:02:53 »
สวยงามจริง ๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ภาพใหม่สุดจาก Suzuki Swift ค้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:04:22 »
สวยมากเลยครับ
ชอบๆๆ  :D

ออฟไลน์ aleandro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:05:49 »
สวยดีครับ

แนวหลังคาคล้าย ๆ Kia Soul แฮะ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:14:13 »
ผมคิดว่ากันชนหลังมีเวอร์ชั่น เอเซีย อีกแบบแน่นอน เพราะกรอบป้ายทะเบียนในภาพนั้นมันใหญ่ไม่พอ อิอิ
คงเป็นทรงเดิม แต่ตำแหน่ง/สัดส่วนช่อง อาจมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย ส่วนไฟตัดหมอกหลังนั่น
ก็มีสิทธิ์ถูกตัดออก

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:33:22 »
กระทู้เก่าของพี่ Homy Demio ครั้งแรกที่ผมเห็นภาพ ผมพิมพ์ไปว่า "ชอบรุ่นเก่ามากกว่า" แต่ตอนนี้ผมก็ยังคิดคล้ายๆ แบบเดิม คือชอบรุ่นเก่า ที่ดู classic กว่า มีเอกลักษณ์กว่า แต่รุ่นใหม่นี้ ก็เพิ่มความ "สด" ให้กับ Swift ขึ้นมากเลยล่ะครับ หน้าตาดูหวานมากขึ้น ทันสมัยขึ้น และผมชอบภายในรุ่นใหม่กว่าครับ ดูดีกว่าเยอะครับ

สรุปคือ สวยขึ้น สดขึ้น แต่ยังไม่ลืมความคลาสสิค

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 15:43:55 »
กระทู้เก่าของพี่ Homy Demio ครั้งแรกที่ผมเห็นภาพ ผมพิมพ์ไปว่า "ชอบรุ่นเก่ามากกว่า" แต่ตอนนี้ผมก็ยังคิดคล้ายๆ แบบเดิม คือชอบรุ่นเก่า ที่ดู classic กว่า มีเอกลักษณ์กว่า แต่รุ่นใหม่นี้ ก็เพิ่มความ "สด" ให้กับ Swift ขึ้นมากเลยล่ะครับ หน้าตาดูหวานมากขึ้น ทันสมัยขึ้น และผมชอบภายในรุ่นใหม่กว่าครับ ดูดีกว่าเยอะครับ

สรุปคือ สวยขึ้น สดขึ้น แต่ยังไม่ลืมความคลาสสิค

เห็นด้วยมากๆ เลยครับ เราทั้งคู่เป็นแฟน Swift เหมือนกันเลย อิอิอิ

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าถ้าเป็นสีขาว จะดูสวยขนาดไหนนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 16:12:16 โดย ned »

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 16:08:48 »

เห็นด้วยมากๆ เลยครับ เราทั้งคู่เป็นแฟน Swift เหมือนกันเลย อิอิอิ

เปล่าหรอกครับ ที่จริงแล้ว ผมไม่เคยศึกษา Suzuki มาก่อนเลยนะครับ เอาง่ายๆ แค่ตอนโชว์ในงาน Motor Expo 2009 ยังแค่เดินเข้าไปดูนิดหน่ย และแค่นั้น! (ที่เข้าไปเพราะเห็นคนมุงเยอะ) แต่พอมาอ่าน Review Suzuki Swift ของพี่ J!MMY แล้ว ก็พบสัจธรรมจริงๆ ว่า รถทุกคันมันก็มีดีและด้อยต่างกันไป อ่านแล้วเลยรู้ถึงออพชั่นที่ Swift มีมาให้ แบบไม่กั๊กเท่าคู่แข่งครับ และตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ Suzuki เลยครับ นับตั้งแต่ขายเจ้า Vitara 3 ประตู ซึ่งเป็นของคุณแม่ที่ใช้ตั้งแต่ตอนผมยังไม่เกิดครับ ตอนนี้ 14 ปีแล้ว ยังไม่ได้กลับไปหา Suzuki เลยครับ เพราะฉะนั้น ผมก็ยังไม่ถือว่าเป็นแฟน Swift ตัวจริงนะครับ  :)  เพียงแต่เพิ่งจะเริ่มเปิดใจ สนใจมันมากขึ้น และหวังจะให้ท้องถนนเมืองไทยมีรถที่คนใช้ชอบครับ และหลากหลายมากขึ้นด้วยครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 16:33:24 »
งามครับ ดูลงตัวมากเลย ;)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 17:02:14 »
ขอให้เป็น ECO CAR ด้วยเถอะครับ จะได้มีตัวเลือกที่นอกเหนือจาก NISSAN MARCH ที่เป็น B-SEG เครื่อง 1.2 เหมือนกัน ;) :D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 17:15:39 »
สวยๆครับแต่ไฟท้ายมันแปลกๆ  ดูมันยังไงไม่รู็ ครับโดยรวมสวยๆครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 18:54:05 »
สวยคับ

;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ min

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 20:54:58 »

สวยครับ  โดยเฉพาะภายใน  ผมว่า  มันดูดีมากที่สุดแล้ว สำหรับตลาด B-Segment  ในบ้านเราตอนนี้  นี่ถ้าให้ดูภายในอย่างเดียว  โดยไม่ให้รู้ว่าเป็น Swift  ผมว่าน่าจะมีบางท่าน  คิดเลยเถิดไปว่า มันคือรถระดับ  C-Segment    ( ภายในสวยเกินหน้าเกินตาเจ้าตลาดกัยเลยทีเดียว )

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 21:03:04 »
ภายนอกก็โอเคแล้ว

แต่ภายในกินคันอื่นเรียบ

กินแม้กระทั่งรถที่ Segment สูงกว่า

สังเกตว่า มิติมันใหญ่ขึ้นหรือเปล่า

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 22:22:50 »
ท้ายสวยกว่า March
แต่หน้า March สวยกว่า เลือกไม่ถูก (แต่ก็ยังไม่มีให้เลือก)
ความเห็นส่วนตัวครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ครับ กระจ่างมาก แต่ก็เป็น version นอก
ไทยคงไร้วาสนา ...

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 22:36:06 »
ผมว่าสวยดีนะ โดยเฉพาะภายใน ถ้ามีเกียร์ธรรมดา และเครื่องแรงขึ้นหละน่าสนทีเดียว ยังไงผมก็ไม่ค่อยชอบเกียร์ออโต้อะครับ นอกจาก ดับเบิ้ล ครัช ที่สนใจ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:29:35 »
ที่จริง ผมมองว่า ไฟหน้ามันใหญ่ไปหน่อย แต่เพราะรูปร่างหน้าตาที่มันเหมือนกับเติบโตขึ้นมาจากรุ่นเดิม
ทำให้ผมให้คะแนนลำเอียงนิดนึง และให้คะแนนความสวยเต็มสิบแบบไม่ยากเย็นนัก แต่ทุกครั้งที่
มองไฟหน้า ก็จะสะดุดกับความใหญ่ของมันนิดนึงทุกครั้ง ก็คงต้องอาศัยให้ชินอีกนิด แต่สวยครับ ยังไง
ก็สวยจริงๆ  :D

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:37:07 »
ผมชอบรถเฟี้ยวๆอะ เลยไม่ค่อยมอง

แต่ก็ต้องยอมรับว่าภายในสวยมาก ผมชอบบบบ

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:16:55 »
ทำไม๊ ทำไมตัวที่ขายอยู่ไม่เอาเกียร์ธรรมดามา ผมเลยต้องตัดใจไปแซ่บกับ MARCH ยังไงก็รออ่า ถ้า version นี้มาคบเกียร์ธรรมดา ผมจัดไปเนียนๆ แน่นอน(จะรอสัก 3 ปี)

ออฟไลน์ rccola

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 20:21:42 »
บอกได้คำเดียวว่าสวยเหลือเกิน

ออฟไลน์ Notez

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:05:32 »
ทำไม red line ที่รอบ 5000 เอง เป็นดีเซลหรอ

ปล. ข้างในสวยมากกก  :o

ออฟไลน์ peeraphat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 18:25:59 »
ตัวเลขไมล์หน้าปัดนี่ออกแบบได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

หมุนตามจุดศูนย์กลางจนตัวเลขแทบจะตีลังกา