ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับเบาะนั่งคนขับ ปรับพวงมาลัยสูงต๋ำใกล้ไกล ปรับบ่อยไหมครับ ?  (อ่าน 4221 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าขับทั้งวัน ผมปรับเช้าที บ่ายที เย็นที เรียกว่าจะมี่สามตำแหน่งในแต่ละวัน

พอบ่าย หรือเย็น มันเหมือนนั่งไม่สบาย แขนยืดไม่สะดวก ทั้ง ๆ ที่ตอนเช้าก็สบายดี สมาชิกท่านอื่น  ๆมีอาการเหล่านี้ไหมครับ ?

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ของผมเมื่อลงตัวแล้วก็เม็มไว้ แล้วใช้ยาวเลยครับ จนกว่าจะมีใครไปปรับ ก็จะปรับกลับเข้ามาแบบเดิมที่ลงตัวแล้ว

แต่นานๆ ทีก็มีปรับพนักพิงขึ้นลงบ้างเล็กน้อย แต่ไม่บ่อยครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ปรับก็ตอนเปลี่ยนคนขับเท่านั้นหนะครับ ปกติถ้าไม่เปลี่ยนมือ ก็คงเดิมตลอด

ออฟไลน์ saraph

• Newbie
  • *
ที่เป็นแบบนี้แสดงว่าปรับไม่เหมาะกับตัวครับ ขับนานๆถึงได้เมื่อยล้าได้

ของผมปรับทีเดียวครับ

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
ผมมีสองแบบ

แบบแรก ขับชิวๆ ปรับเบาะเอนเยอะหน่อย สบายๆ กินลมชมวิวไป

แบบสอง เอาจริงเอาจัง ขับเร็วหน่อย จะปรับเบาะให้ กระชับกับตัวที่สุด ระยะห่างจากพวงมาลัย คันเร่ง ฯลฯ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ของผม ก็ เปนเหมือน จขกท อ่ะคับ

แต่ ปรับที่ กระจกมองหลังและ หระจกมองข้าง

ส่วน ตำแหน่งที่นั่งนั้น จะปรับให้ นั่งสบาย และ หมุนพวงมาลัยให้ โอเค สุดอ่ะคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะที่สุดจริงๆแล้วก็ไม่ต้องปรับครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไม่เคยปรับ

ปรับครั้งเดียวแล้วถ้าพอดีก็พอดี       ถ้าพอดีแล้วอย่าให้ใครมาขยับนะ 

กระจกข้าง กระจกมองหลัง   สูง-ต่ำ   เอนมาก-น้อย   

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day