ผู้เขียน หัวข้อ: ขอไว้อาลัยให้กับสุดยอดนักขับ Hiromu Naruse บิดาแห่งรถสปอร์ตโตโยต้า  (อ่าน 9941 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ทำงานมาเหนื่อยทั้งวัน..ไม่คิดเลยครับว่าจะเจอกับข่าวตามนี้

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1381:-nurburing-toyota&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามผลงานแบบเป็นกิจจะลักษณะ แต่ทราบว่าเป็นนักขับรุ่นคุณพ่อที่มีความสามารถ และมีส่วนช่วยผลักดัน
ให้เรามีโตโยต้าที่เป็นตำนานในทุกวันนี้

ขอคารวะ และขอให้สู่นิพพานโดยสุขคติครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
มีรูปด้านหน้าไหมครับ  อยากเห็นว่ามันยุบไปขนาดไหน จนถึงคนขับ

RIp Mr.Naruse
สมเกียรติยศ ที่สุดแล้วที่อยู่กับคันนี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Arado_kung

สงสัยอัดกันมาเต็มเหนี่ยวทั้งคู่แน่ๆเลย BM ถุงลมระเบิดออกรอบคันเลยอ่ะ ขออาลัยด้วยคนครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
RIP 
悲しい 永遠名なりに忘れないでを
ขอแสดงความเสียใจ หลับเถิด หลับให้สบาย ชื่อเสียงสร้างไว้ จัก ยั้งยืนยง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 22:27:28 โดย jazz3300 »

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ถึงจะไม่รู้จักท่าน แต่ก็เสียดายกับการสูญเสียบุคคลระดับนี้

RIP :'(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
RIP ครับ..  :(

หมองูตายเพราะงูจริงๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Sunnook

RIp Mr.Naruse
สมเกียรติยศ ที่สุดแล้วที่อยู่กับคันนี้

ชอบคำสรรเสริญนี้มากครับ ดูทรงพลังดี   สู่สุคติเถิดครับ Mr.Naruse

ออฟไลน์ mcat231032

RIP เช่นกันครับ

ปล. แอบสงสัยว่า BMW เหล็กเหนี่ยวความปลอดภัยพร้อมหรือว่าอะไรกัน คนขับและผู้โดยสารถึงยังไม่ตาย - -

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
rip Mr.Naruse

แต่สงสัยว่าทำไมlfa
ไม่เป็นถุงลมกางเลย
หรือว่าเป็นรถคนทดสอบ
ปล.bmwเหนียวจัง

ออฟไลน์ ae_fer

• **
ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ
กับการสูญเสียบุคคลที่ำสำคัญในวงการยานยนต์

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขอแสดงความเสียใจ และ ชื่นชมผลงานครับ โดยเฉพาะ supra
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
rip Mr.Naruse

แต่สงสัยว่าทำไมlfa
ไม่เป็นถุงลมกางเลย
หรือว่าเป็นรถคนทดสอบ
ปล.bmwเหนียวจัง

ผมเห็นในคลิป..

LFA ถุงลมกางครับผม.. เต็มที่นั่งคนขับเลยครับ.. เหมือนๆเป็นโฟมอ่ะครับ

ดูที่ลิ้งนี้ก็ได้ครับ..
http://www.autoblog.com/2010/06/23/breaking-toyota-chief-test-driver-dies-lf-a-germany-ring/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 23:41:40 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Diavolo

• **
ไว้อาลัยให้ครับ อ่านเจอเรื่องราวของแกครั้งล่าสุดก็ใน Top Gear ลงเรื่อง LFA ไม่กี่เดือนนี้เอง ได้รับคำชื่นชมอย่างมาก

ดูคลิปแล้วตัวรถไม่เสียหายมากมาย ก็ใกล้เคียง BMW  ห้องคนขับยังคงรูปอยู่ครับ
แต่ด้วยอายุ 67 ความเจ็บปวดที่ได้รับ คงต่างกับคนขับ BMW ที่อายุหลัก 30 ทั้งคู่มากมายนัก
 :'(

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
CEO คนปัจจุับนของ Toyata ก็ซี้กับคุณ Naruse มากเลย
เพราะเค้าเป็นสายนักแข่งเหมือนกัน
การเสียคุณ Naruse ไปครั้งนี้ไม่เพียงแต่เสียบุคลากรมือดีไป แต่เหมือนเสียเพื่อนเสียญาติสนิทไปคนหนึ่งเลย

RIP 

ฝรั่งหัวทองยังต้องซูฮกให้ชายเอเชียผู้นี้เลย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เสียดายครับ เสียดายคนที่มีความเก่งกาจ

อย่างไรก็ตาม ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เสียดายความสามารถของลุงเค้านะครับ

ออฟไลน์ best

RIP ครับ

เสียดายจริงๆ

โลกจะจดจำคุณครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
Rest In Peace ให้กับบิดาแห่งรถสปอร์ตโตโยต้าด้วยครับ เพิ่งรู้จักท่านก็คราวนี้ ขอให้ไปสู่สุขติครับ

ดูจากในคลิปเป็นทางโค้ง ต่างคนต่างขับมา พอเข้าโค้งเป็นจุดอับมองไม่เห็นกันเลยเกิดอุบัติเหตุใช่ไหมครับ  ???

ออฟไลน์ Ruksadindan

เสียใจด้วยครับ ผมก็คิดว่า อายุมากขนาดนี้ แม้อยู่ในรถดี ร่างกายก็คงทนไม่ไหวน่ะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

อ่านแล้วขนลุก เสียชีวิตใน LFA ที่ตัวเองคิดค้น

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอไว้อาลัยด้วยครับ

นี่ละครับสุดยอดปูชนียบุคลลของโลยานยนต์จริงๆ

นี่ละครับชายเอเชียผู้ที่ทำให้ฝรั่งหัวทองต้องยกย่อง

RIP ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอแสดงความเสียใจมา ณ โอกาสนี้

นี่เป็นอีกครั้งหนึ่ง ที่เรา ในฐานะคนทำงานด้านนี้ ต้องตระหนักมากๆ
และต้องระมัดระวัง ไม่ให้เกิดเหตุการณ์ ลักษณะนี้

ไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ดูจาก ลักษณะการชนแล้ว มีบางอย่างผิดปกติแน่ๆ

เพราะ LF-A คันนี้ ไม่ควรไปอยู่ในเลนนั้น อันเป็นเลนสวนทางกัน

ออฟไลน์ BMTA

ผมไม่เคยได้ยินชื่อคุณ Hiromu Naruse มาก่อน

เเต่เท่าที่ได้อ่านประวัติก็รู้สึกว่าน่าเสียใจอย่างยิ่ง

ที่คนที่มีฝีมือเเละผลงานต้องเสียชิวิตลง R I P.

[youtube]IHyPRGrkcdc[/youtube]
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ CRO

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ birm@productive

เห็นรูปแล้วอึ้ง เปิดประเด็นต่อด้วยว่า ซุปเปอร์คาร์ทำ  crash test  ได้กี่คะแนน?
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
RIP ครับ

หมดกันทั้งรถและคนขับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
RIP ด้วยครับ
ขนาดรถดีๆ ขับไม่เกิน100 ยังขนาดนี้เลย :-\

ออฟไลน์ #PETH#

RIP Mr. Hiromu Naruse

PS. ดูในภาพแล้ว LFA ดูเสียหายมากกว่า BMW อีกนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :'(

ออฟไลน์ Lovely_Car