ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเพิ่มข้อมูลนิดนึงครับ  (อ่าน 8329 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
แนะนำเพิ่มข้อมูลนิดนึงครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 14:03:27 »
บังเอิญไปอ่านกระทู้ Ford Focus RS Le Mans แล้วมีจุดตกหล่น อีกทั้งอยากเสริมลงไปพอดีน่ะครับ

ตรงหัวข้อที่ 4 ของเดิม (อยู่ในบล็อค quote นะครับ)

อ้างถึง
4.ทูโทนฟ้าสีครามและสีส้มหวนนึกถึง Ford GT40 ที่ลงชิงชัยในปี 1968 และปี 1969 ขณะนั้นก็ต้องลงแข่งขันกับคู่แข่งที่น่ากลัวอย่าง Porsche 907 และ Alfa Romeo 33/2 ในปี 1968 และในปี 1969 ต้องมาแข่งขันกับ Porsceh 908, 917 และ Ferrari 312 Ps อีกด้วย

อันนี้สลับกับรูปที่ 5 อยู่น่ะครับ (สีตัวที่ 4 แต่รูปสลับกันครับ)

***เสริม

ลายทูโทนสีครามและส้ม จริงๆ เป็นลายที่ทางน้ำมันเครื่องยี่ห้อ Gulf เป็นสปอนเซอร์หลักให้น่ะครับ (ทีมที่ Gulf ให้สปอนเซอร์หลักจะใช้สีนี้ครับ) และเป็นสีโทนเดียวกับตัวแชมป์ Le Mans '69 ที่มีนักขับอย่าง Jacky Ickx (ภายหลังมาเป็นนักขับให้กับ Porsche ก่อน Walther Röhrl จะมารับตำแหน่ง) คว้าชัยชนะเป็นครั้งสุดท้ายให้กับ Ford
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr