ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru Wrx Sti / Cla 250 / ActiveHybrid 3 เลือกตัวไหนดีถ้ากังวลเรื่องราคาขายต่อ  (อ่าน 6498 ครั้ง)

ออฟไลน์ equinox

• Jr. Member
  • **
ได้เงินก้อนใหญ่จากการทำธุรกิจมาก้อนนึงครับ อยากจะเปย์ให้ตัวเองบ้าง สอบถามหน่อยครับว่าระหว่าง 3 ตัวเลือกดังนี้

1. Subaru Wrx Sti 2017
2. CLA 250
3. ActiveHybrid 3

ราคาขายต่อตัวไหน จะดีกว่ากันครับถ้ากะจะใช้รถสักประมาณ 5 ปี แล้วก็ขาย แล้วก็เรื่องปัญหาต่างๆ การดูแลรักษา ค่ายไหนปัญหาน้อยกว่ากันครับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
น่าจะ STI นะ เพราะมันเป็นรถไม่ตลาด คนเล่นเฉพาะกลุ่ม น่าจะมีคนรอต่อมือสอง

แต่ Activehybrid 3 ก็จะได้เรื่องค่าบำรุงรักษา+ภาพลักษณ์

ใช้แค่ 5 ปี ถ้าให้ฟันธงคงจิ้มไปที่ Activehybrid 3 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 01:54:26 โดย AlwaysKong »
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ หมีขับสี่

Wrx sti แน่นอนครับ ไม่ต้องคิดเลย เพราะมือสอง รุ่นเก่าๆก็ราคาแข็งโป้ก ยิ่งเป็นรถแท้ไม่ต้องพูดถึง ผมรอมาหลายปี ราคาแทบไม่ลงมาก
ขึ้นชื่อว่าซูบารุ จัดว่าจุกจิกน้อยสุดในสามตัว ถ้าไม่ไปซนนะคับ

ออฟไลน์ TONYP

• **
มือ 1 หรือ 2 ครับ
Activehybrid3 มือ 1 ในไทยไม่น่ามีแล้วนะครับ

ขายต่อน่าจะ Subaru WRX Sti เพราะเป็นรถสายแต่ง
ราคาน่าจะดี

CLA 5 ปีคงเหลือสัก 7-8 แสน

• **
มือ 1 หรือ 2 ครับ
Activehybrid3 มือ 1 ในไทยไม่น่ามีแล้วนะครับ

ขายต่อน่าจะ Subaru WRX Sti เพราะเป็นรถสายแต่ง
ราคาน่าจะดี

CLA 5 ปีคงเหลือสัก 7-8 แสน

ได้หมด ทั้ง 1 / 2 เลยครับ Activehybrid ว่าจะจัดมือสองครับ เห็นมีขายรถปี 2 ปี อยู่ ส่วน อีก 2 รายการถ้ารอไม่นานมากก็คงมือหนึ่งครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ระหว่าง3ตัวนี้ ผมว่าWRX STiน่าใช้ที่สุดครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ kez

จะใช้ยังไง   ใช้ประจำวัน     benz หรือ bmw ก็ได้   แล้วแต่ชอบ

wrx sti   ใช้ประจำวันคงลำบากชีวิตนิดหน่อย ยิ่งถ้าใช้ในกรุงเทพ

มันเหมะเป็นรถไว้ซิ่งวันหยุดมากกว่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าพี่จะซื้อ STI ขับ 5 ปีขาย ผมจองคิวแรกเลยนะครับ  :-*

ออฟไลน์ zapdos191

STi 5 ปีขายจะถือว่าเจ็บตัวเยอะไม่ต่างกับสองตัวหลังนะครับ ในความรู้สึก STi ราคามันจะลงจนอายุประมาณนี้ล่ะครับ 5 ปีแล้วหลังจากนั้นราคามันจะแข็งมากๆ ลงยาก คือถ้าให้คุ้มๆก็ต้องซื้อแล้วยาวๆครับ หลัก 10  ปีขาย ราคาก็ยังคงไม่ลงมาก ยังสนุกกับมันได้ตลอด คุ้มกว่าในความรู้สึกผมนะ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ Teera

ผมว่า เจ็บเยอะทูกตัว มือ 2 สมัยนี้ ราคาแย่มากๆ
STI ที่ว่าไม่ตก มันไม่ตกจริงครับ แต่ มันขายยยาก ต้องรอเนื้อคู่ แมว A line บางคัน ใน Siamsubaru ขายมา 2-3 ปีแล้ว ยังไม่ไป
ความเห็นผมจึง อย่าไปสนมันมากครับ
เมื่อ 5 ปีที่แล้ว IM ผม ซื้อมา 6 แสน ทำไป 6 แสน ขับไป 5 ปี ทีแรกตุั้งขาย 7 แสน มาจบที่ 5 แสน 5 จอดไป เกือบปี ถ้าไม่ลด ก็ไม่ไปหรอก

ต้องถามว่า ตอนนี้ใช้อะไรอยู่ และ ต้องการอะไรครับ
ถ้าเอาหรู ดูดี ในสายตาคนทั่วไป STI อาจไม่เหมาะ
แต่ถ้าไม่แคร์ ชอบขับรถ Subaru ขับดีมากกกกก ผมอยู่กับ Im มา 5-6 ปี ลืมไม่ลงครับ คิดถึงมันทุกครั้ง ที่เข้าโค้ง ออกตัว หรือ เวลามุด

ออฟไลน์ Pegasus7700

ราคาลงน่ากลัวทั้งหมดครับ. ต่อให้STi ก้อราคาไม่แข็งแล้ว
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ meeuwarn

Sti ครับ

ราคามือสองต้องรอเนื้อคู่หน่อยครับ

ออฟไลน์ tatum0022

จิ้มไปที่ STI เลยครับเรื่องราคาขายต่อ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Kris.J

• **
ซื้อที่ชอบๆเถอะครับ 5 ปี เอาเวลาไปหาตังค่า่ส่วนต่างราคาขายได้เยอะเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

CLA ต้อง45 นะครับ ถึงจะแรงเท่า2ตัวนั้น
ส่วนเชียรตัวไหน อ่านชื่อผมดูซิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 21:09:34 โดย Activehybrid »

• **
ตอนนี้ขับ Mazda 2 Diesel ครับ ที่กะจะกระโดดเลยเพราะว่า อยากให้รางวัลกับชีวิตตัวเองบ้างครับ เพราะหาเงินได้จากน้ำพักน้ำแรงตัวเองก้อนใหญ่พอตัวครับ

ผมขับอยู่ ตจว ครับ ระยะทางไปที่ทำงานประมาณ 10 โล ถนนโล่งครับ ขับไม่เกิน 10 นาทีถึง วันหยุด ปกติก็จะขับไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี่ครับ

อายุพึ่ง 30 ครับ ใจจริงๆเอียงไปทาง Im ครับ เพราะเคยไปดูตัวจริงที่งานแล้วชอบมาก โดยเฉพาะสีน้ำเงิน

รองลงมาก็ CLA ครับ ภายนอกสวย ภายในโอเค แต่ติดตรงที่ว่ามือ 1 ต้องรอรถนานครับ เท่าที่เคยอ่าน รอร่วมครึ่งปี ไม่แน่ใจตอนนี้ต้องรอนานขนาดนั้นอยู่มั้ย

ผมตัวคนเดียวครับ ยังไม่มีครอบครัว มีแฟนวางแผนจะแต่งงานเร็วๆนี้ครับ แต่ไม่ได้วางแผนที่จะมีลูก เลยไม่ได้สนใจเรื่องใครมานั่งด้วยเท่าไหร่

สงสัยผมว่าผมต้องไปลองขับ Im/CLA ก่อนแล้วครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ ส่วน ActiveHybrid 3 ด้วยความที่ดูจะหามือ 1 ไม่ได้แล้ว อาจจะตัดชอยส์ไปครับ เพราะไม่ชอบซื้ออะไรที่ไม่ได้ลองก่อนใช้งาน กลัวซื้อมาแล้วผิดหวังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 21:56:49 โดย equinox »

ออนไลน์ caton

ตอนนี้ขับ Mazda 2 Diesel ครับ ที่กะจะกระโดดเลยเพราะว่า อยากให้รางวัลกับชีวิตตัวเองบ้างครับ เพราะหาเงินได้จากน้ำพักน้ำแรงตัวเองก้อนใหญ่พอตัวครับ

ผมขับอยู่ ตจว ครับ ระยะทางไปที่ทำงานประมาณ 10 โล ถนนโล่งครับ ขับไม่เกิน 10 นาทีถึง วันหยุด ปกติก็จะขับไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี่ครับ

อายุพึ่ง 30 ครับ ใจจริงๆเอียงไปทาง Im ครับ เพราะเคยไปดูตัวจริงที่งานแล้วชอบมาก โดยเฉพาะสีน้ำเงิน

รองลงมาก็ CLA ครับ ภายนอกสวย ภายในโอเค แต่ติดตรงที่ว่ามือ 1 ต้องรอรถนานครับ เท่าที่เคยอ่าน รอร่วมครึ่งปี ไม่แน่ใจตอนนี้ต้องรอนานขนาดนั้นอยู่มั้ย

ผมตัวคนเดียวครับ ยังไม่มีครอบครัว มีแฟนวางแผนจะแต่งงานเร็วๆนี้ครับ แต่ไม่ได้วางแผนที่จะมีลูก เลยไม่ได้สนใจเรื่องใครมานั่งด้วยเท่าไหร่

สงสัยผมว่าผมต้องไปลองขับ Im/CLA ก่อนแล้วครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ ส่วน ActiveHybrid 3 ด้วยความที่ดูจะหามือ 1 ไม่ได้แล้ว อาจจะตัดชอยส์ไปครับ เพราะไม่ชอบซื้ออะไรที่ไม่ได้ลองก่อนใช้งาน กลัวซื้อมาแล้วผิดหวังครับ

ถ้าชอบรถแรงผมไม่รู้ว่าตอนนี้ STI ทำสุดอยู่ที่เท่าไร  แต่ ActiveHybrid 3 ทำ Stage 2 ลงล้ออยู่ที่ 420 ม้าครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ไหนๆมาทางนี้แล้ว อยากให้ไปลอง a4 avant 45 อีกตัวครับ
แรงเลยทีเดียว  แนวดีไม่มีใครเหมือน 
Subaru  น่าเล่นครับ  แรงและไม่เกลื่อน
Cla ก็เกลื่อน
Active3 ยังมีเหลือเกรอครับ ไม่น่าจะมีขายแล้วนะ

ออฟไลน์ SM.

ระหว่าง3ตัวนี้ ผมว่าWRX STiน่าใช้ที่สุดครับ

ออฟไลน์ Teera

งบนี้ตัวเลือกเยอะ ลองขับดูก่อน ถ้าไป IM มันก็มีพวก Audi Quattro ก็ขับ 4 เหมือนกัน
แต่อยู่ ตจว ศูนย์บริการ การ Service ก็ต้องเอามาประกอบการตัดสินใจด้วย

ออฟไลน์ plu

• Full Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

STI ถ้าขายออกก็ราคาไม่ตกครับ